ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเปลี่ยนชื่อในเล่มทะเบียนรถครับ  (อ่าน 6716 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
คือสมมติว่าเราซื้อรถมือสองมา
แต่เราต้องแจ้งเปลี่ยนเจ้าของในเล่มทะเบียนเอง
อยากทราบว่า ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ
แล้วมีค่าใช้จ่ายอื่นๆเพิ่มเติมไหมครับ
เราไปแจ้งเปลี่ยนเองได้ไหมครับ
หรือว่าต้องไปด้วยกันอะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: เรื่องเปลี่ยนชื่อในเล่มทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 12:27:17 »
โอนรถหรือครับ ถ้าจำไม่ผิด ต้องมีสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน ของเจ้าของเดิมและของเราด้่วยครับ
ถ้าจำไม่ผิด แล้วก็ต้องมีหนังสือมอบอำนาจจากเจ้าของเดิิม

ค่าใช้จ่ายถ้าจำไม่ผิดไม่เกิน 2,000 บาทครับ

แต่ตอนนั้นผมให้ Finance ทำให้ครับ