ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ของ volvo v50  (อ่าน 4741 ครั้ง)

ออฟไลน์ tzoom

• Newbie
  • *
เกียร์ของ volvo v50
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 23:52:43 »
สนใจรุ่นนี้มาก ไปลองขับที่สาขาหัวหมากมาแล้ว(ผมอยู่ราชบุรี)  แต่ตอนนั้นยังไม่ทราบว่ามีปัญหาเรื่องขึ้นทางชัน
ผมชอบเที่ยวพวกอุทยานเขาใหญ่เสียด้วยซิ 
ไม่ทราบรุ่นปี2011 เค้าแก้ไขปัญหารึยัง  ถามเซลล์ก็บอกว่ามีปัญหาแค่บางคัน  ฟังดูไม่ค่อยน่าเชื่อ
เพื่อนๆที่ซื้อไปก่อนหน้านี้แล้วมีปัญหา แก้ไขกันได้รึยังครับ

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
Re: เกียร์ของ volvo v50
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 00:14:57 »
เค้าอัพเฟริมแวร์เกียร์เรียบร้อยแล้วครับ

ลูกค้าที่ซื้อไปก่อนหน้านี้volvoได้เรียกไปอัพเฟริมแวร์เกียร์
ใหม่แล้วครับคิดว่าน่าจะหายขาดครับ
ที่บ้านยังไม่เคยเจออาการน่ะครับ

ปล.ขับดีนั่งสบายมากครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 13:45:27 »
ตอนนี้เท่าที่ทราบหลังจากอัพเฟิร์มแวร์ไปดูเหมือนเรื่องจะเงียบไป
ถ้าอัพแล้วยังมีปัญหาคิดว่าน่าจะมีการร้องเรียนขึ้นมาบ้างแล้วล่ะครับ

ตัวรถ..ผมยังแปลกใจว่าทำไมรถเล็กแค่นี้ แต่ผมลงไปขับกลับรู้สึกลงตัว
กับตำแหน่งการขับขี่มันมาก เบาะ พวงมาลัย ประตู เท้าแขน เห้ย คนทำนี่
เขาศึกษาร่างกายมนุษย์มาดีจริงๆ คนตัวเล็กตัวใหญ่นั่งแล้วไม่บ่นเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tzoom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 18:23:23 »
ขบคุณทั้งสองท่าน ที่เข้ามาช่วยคลายข้อสงสัย
คงจะรอไปดูในงานมอเตอร์โชว์อีกที