ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนผมโดนปาด แต่รู้ว่ามันจอดไหนเลยวางแผนไปขูด ท่านๆว่าไงครับ  (อ่าน 12562 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
พระโพธิสัตให้โอกาสคนผิดสามครั้งครับ  :)

อ่านอันนี้แล้วผมนึกถึงการ์ตูนที่เคยอ่านตอนเด็กๆเลยล่ะครับ เปลวฟ้าผ่าปฐพี เอิ๊ก >_<

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
เขาทำอย่างนั้นให้คุณเป็นเดือดเป็นร้อน

ก็เลยต้องไปทำอะไรบางอย่างให้เขาเป็นเดือนเป็นร้อน

พอเขารู้ว่าคุณเป็นคนทำ

เขาก็มาทำให้คุณเป็นเดือนเป็นร้อน

แล้วเมื่อไรมันจะจบ ล่ะครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออนไลน์ off_033

เรื่องบนถนน  ก็ให้มันจบบนถนนเถอะครับ

วันๆโดนปาด  โดนแทรกไม่รู้กี่รอบ

ลงจากรถก็จบละ 

ออฟไลน์ spwatana

• Newbie
  • *
พวกชอบปราดรถคนอื่น เขาต้องมั่นใจแล้วว่า เขาเป็นขาใหญ่จริง ปล่อยไปเถอะ
ดวงกุดเมื่อไร ก็ลงข่าวหน้าหนึ่ง เหมือนรายอื่นๆ ที่เคยมีมาแล้ว อมิตาพุทธ :D ;D

ออฟไลน์ Pae__Teana

• **
ผมว่า ไม่ถึงขั้นที่ต้องไปขูด หรอคับ
แค่เขียนป้ายบอก ไปวางไว้ ตรงกระจกหน้าก็พอแล้ว

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ดีนะถ้ามีคนมาลงว่า เมื่อวานโดนซูบารุ อิมเพรสซ่า ทะเบียน XY886 ปาดหน้า นี่ยุ่งแน่ เพราะทำไปประมาณ 3-4 คันได้
รีบมาก คุณย่าป่วยหนักที่อยุธยา ภาวะใกล้ช๊อค เดินทางจาก กทม. ถึงอยุธยา (โรงพยาบาลประจำอำเภอเสนา) ใช้เวลา 45 นาที
ปาดมุด แซง ตลอดเส้นทาง แต่เวลายังไม่ดีกว่าสถิติเดิมที่ทำไว้ได้ 40 นาที(วอลโว740+1JZ)
เวลากลางวันนะครับ

เอาไว้คันนี้เซ็ทรถเสร็จเมื่อไหร่อยากจะลองทำลายสถิติดูเหมือนกัน (จะต้องออกประมาณตีสี่ น่าจะต่ำกว่า 40)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
ให้อภัยกันเถอะครับ ผมเชื่อว่าใครทำอะไรให้ใครเดือดร้อน ก็ได้รับผลกรรมนั้นไม่ช้าก็เร็ว

ถ้าเราไปทำเค้ากลับ เราก็ต้องไปผูกพันวนเวียนใช้กรรมกับเค้าไปเรื่อยๆ ไม่สิ้นสุดซะทีน่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

พระโพธิสัตให้โอกาสคนผิดสามครั้งครับ  :)

นี่เป็นครั้งแรกอาจไม่ตั้งใจ ถ้ามีครั้งที่สองให้ถือว่าลืมตัว แต่ถ้ามีครั้งที่สามถือว่าเลวแก้ไขไม่ได้สุดท้ายแล้วไอ้พวกปาดจะก่อให้เกิดอุบัติเหตุแก่คนอื่นได้ ถ้าใครไปดูรัชดึ๋ยพันทางบ่อยๆจะพบว่าเจ๊กิ๊กคนดังโดนซีวิคสีดำปาดหน้าใส่แล้วตกใจจนรถเสียหลักชนข้างทางพังมาแล้ว  :-X

ส่งหลังข้อความมาแล้วผมจะช่วยคิดวิธีแสบๆเอาคืนให้หลาบจำ ผมก็เป็นประเภทลืมความแค้นยากเหมือนกัน  ;D

อันนี้ก็อ้างดีครับ แต่ถ้าเป็นผมคงยังไม่ต้องการวิธีเอาคืนครับ เพราะไม่ยอมโดนทำให้แค้นได้ง่ายๆแน่ ;D

ออฟไลน์ jubjeab

• **

อย่าไปทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่เลย  ถ้าไปเจอขาใหญ่จะตายกันเปล่าๆนะครับ  ไม่ใช่เขามาปาดเราก่อนแล้วเขาจะยอมเรานะครับ  มันเอาปืนลงมายิงตายกันนักต่อนักแล้ว

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ปาดหน้าชาวบ้าน > เลว
ขูดรถชาวบ้าน > ระยำ
แถมขูดผิดคัน > ระยำกำลัง2