ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนผมโดนปาด แต่รู้ว่ามันจอดไหนเลยวางแผนไปขูด ท่านๆว่าไงครับ  (อ่าน 12561 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คือเมื่อวานมีเหตุว่า แอคคอร์ด Gต้นๆ ของเพื่อนผมโดนพริอุส G3 เข้าปาดแบบกระชั้นชิด ที่น่าเกลียดคือมันไม่เปิดไฟเลี้ยวขอทางบ้างเลย และมาเร็วแบบไม่ทันตั้งตัว

แล้วทีนี้รถมันเป็นที่รู้จักว่าจอดอยู่ที่ไหนบริเวณใด (แหงล่ะครับพริอุส) ก็เลยวางแผนไปให้เพื่อนว่า ตามไปขูดสีรถแม่งเลยดีกว่า มารยาทเลวดีนัก เอาให้สาสมกับที่มันทำไว้

อยากจะลองหยั่งเสียงดูครับใครสนับสนุนให้เดินเรื่องลุยต่อบ้าง (เอ้ยไม่ใช่!!)
เรื่องของเรื่องคือหลังจากโดนปาดไปก็ไม่ได้ไปทำอะไรตามที่เพ้อไว้หรอกนะครับ
แต่ที่ขอความคิดเห็นนี่คือให้ท่านสมาชิกเป็นเหมือนหน่วย พรีไครม์ (ไมนอริตี้รีผอด)

เพราะถ้าเป็นตัวผมโดนเอง ก็คงฉุนขาดอยู่นะ อยู่ดีๆมาเจอไอ้แบบนี้ซะได้..

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ผมว่าอย่าเลยดีกว่าครับเปลืองพลังงานร่างกาย+รถ โดยเปล่าๆครับ อีพวกนี้ ผมว่าสักวันก็โดน10ล้อเอาไปกินแหละครับหรืออาจจะมีพวกที่บ้าพอไล่จี้ตรู๊ดดแล้วก็ไล่ตุ๋ยกันเลยก็มี=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อย่าเลยครับ เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร ลูกEปาดเดี๋ยวสักวันมันก็เจอตีนเองครับ

และ ท่องไว้

"อย่าเอาพิมเสนแลกเกลือ"

ออฟไลน์ Ohmmypp

ไม่ขูดหรอกครับ  ไว้วันหลังค่อยไปปาดคืน เอาแบบว่าแมลงวันที่บินอยู่ระหว่างกระจกข้างของรถเค้ากับคุณโดนเบียดตายอ่ะ 555555

แต่วันนี้โดนแทรกหน้าแบบไม่เปิดไฟเลี้ยวสองสามคันแน่ะ  แต่ไม่ถึงขนาดปาด  แค่จังหวะมันพอดี เลยให้ๆ ไป   เดี๋ยวนี้คนขับรถยังไงกันหมดเนี่ย
JC TU #54

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
อย่าเลยครับ ทำอะไรลับหลัง

ถ้าลูกผู้ชายก็ต่อหน้ากันดีกว่าครับ

ผมก็เคยโดนกระบะแซงไม่พ้น หักเข้ามาเฉี่ยวแก้มขวาแล้วหนีด้วย

ผมจำทะเบียน หาที่อยู่

ตามไปที่บ้าน ไปคุยครับ สอนกันเบาๆว่าขับแบบนั้นมันไม่ดียังไง ในเมืองด้วย ขับเร็วไปไหน ทางโค้งอีกต่างหาก

ประโยคเด็ดคือ "คุณขับรถ ไม่ได้รับผิดชอบแค่ชีวิตคุณ หรือข้างๆคุณ นั่นมันน้อยมาก สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านั้นมากคือ เพื่อนร่วมถนนครับ"
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

อยากไปมีเรื่องเลยผมกับคนพวกนี้  มีหัวใจแต่ไร้สมองเนี้ย  

พี่สาวผมก็พึ่งโดนคือ  พี่ผมขับรถตามรถกระบะแล้วมันมีที่จอด2ช่องใกล้กัน  แล้วรถกระบะคันนั้นก็ชลอเพื่อที่จะเข้าช่องจอด พี่สาวผมก็เลยไปจอดอีกที่นึงครับ

แต่เรื่องมันไม่จบครับ  ไอ้คนขับรถกระบะนี่มันมาด่าพี่สาว  เรื่องแย่งที่จอดมันคือมันจะมาจอดที่พี่สาวผมจอด   แต่พี่สาวผมเสียบแทน  แล้วมาหาว่ามามองหน้าแฟนมันอีก  พี่สาวก็ไปลงบันทึกประจำวัน  กลัวมันจะมาขูดรถนี่แหละ  

สังคมไทยมีแต่คนเถื่อนๆ  ผมไม่อยากให้พี่เป็นหนึ่งในนั้นเลย  
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขออภัยที่จะตอบแรง เพราะผมเองก็เห็นคุณรักษาดินแดน
มีความเห็นแรงแรงลักษณะนี้มาหลายครั้งแล้ว

Prius -> นิสัยไม่ดี ไม่มีมารยาท
คนที่คิดจะไปขูดรถเพื่อเอาคืน -> เลว

เท่านี้ครับ

ออฟไลน์ BMTA

อย่าเลยครับ ลานจอดรถส่วนมากจะมีกล้องวงจรปิดซ่อนอยู่

แต่ถ้าทางสะดวกก็ไม่ควรพลาดครับ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาแค่กระดาษเขียนไปแปะพอให้รู้สำนึกพอครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

เอาแค่กระดาษเขียนไปแปะพอให้รู้สำนึกพอครับ
เห็นด้วยครับ ถ้าปาดเรียกมารยาททราม ขูดก็ไม่รู้จะเรียกอะไรเหมือนกัน *-*

ออนไลน์ shando

ปาดหน้าแค่ไม่มีมารยาท แต่ขูดรถนี่ผิดกฎหมายนะครับ

ที่สงสัยมากคือคุณกล้ามาประจานความคิด...แบบนี้ของตัวเองได้ยังไง คิดว่ามันเป็นเรื่องถูกต้องเหมาะสมที่จะมีคนเห็นดีเห็นงามด้วยรึไงครับ

ขออภัยที่อาจไม่ถูกใจ แค่พูดตามที่คิด

ปล.แน่ใจนะว่ายังไม่ได้ทำ เพราะวันนี้ก้มีพี่ผู้หญิงคนนึงในคลับพรีอุสเพิ่งโดนขูดรถไป ไม่รู้ฝีมือคนแถวนี้รึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 02:53:55 โดย shando »

ออฟไลน์ Chris Evn

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เป็นพี่ก็คงฉุดเหมือนกันครับ แต่จะตามไปเอาคืนนั้น ไม่ไปครับ เพราะว่า...เค้าไม่กล้าง่ะ เจ๊ยยย ไม่ใช่ 5555

พี่เอาเวลานั้นพาสาวไปกินข้าวดีฟ่า เอิ๊กส์ๆ ขูดไปมันก็ได้ปลดปล่อย สะใจ สนุก(หือออ หนุกไงฟระ)

เชื่อพี่ เอาเลาที่จะเสียไปนั้น ทำให้เราและคนรอบกายมีความสุขดีกว่า  ;D

ปล. ประโยคสุดท้ายนั้นอย่าคิดไกลนะ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Newhang

อย่าเลย จองเวรแบบนี้ผมว่ามันเกินไป
ในโลกเรามันมีอะไรหลายอย่างที่ไม่ได้เป็นแบบที่เราคิดเสมอ  เค้าอาจจะไม่เห็นก็ได้(คุณลองนึกถึงตอนคุณมองไม่เห็นคันอื่นสิ  มันน่าจะเห็นนะแต่ไม่เห็นมันก็มี)
อีกอย่างมันอาจจะบังมุมอะไรสักอย่างคุณไม่ได้ขับรถเค้า คุณอาจจะไม่ได้มองในมุมที่เค้าขับก็ไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น
ให้อภัยเถอะ ถ้ายังคิดกันแบบนี้ผมว่าคงต้องมีเรื่องกับเค้าไปทั่วมันไม่ไหว :o

ออฟไลน์ prai

มันปาดหน้าก็เรื่องของมัน ไม่ต้องเบรกหรอก ไม่พ้นก็ชนพ้นก็ไป แค่นั้นจบ

ออฟไลน์ neuro

กริยาของคนที่ปาดคนอื่นมันก็แย่มากๆอยู่แล้วครับ
ถ้าเราไปเอาคืน เราก็คงไม่ต่างอะไรกับคนชั่วเหล่านั้น
ปล่อยมันไปเถอะครับ  แถม อะ กุ สะ ลา ธรรมา ให้มันซะหน่อย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าเป็นผมโดนปาดแบบกวนต่อมโมโหแบบนี้

ผมคงขับตามไปจนมันหยุดแล้วลงรถ แล้วคงลงไปคุยต่อว่ากันดีๆ แต่ถ้าแรงมาค่อยว่ากัน

เรื่องของวันนั้นก็ควรให้จบวันนั้นครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MJunior

รู้สึกว่าทำไมช่วงนี้มีแต่ วัยรุ่นใจร้อน หรือนักเลงหัดใหม่ หรืออันทพาล แล้วแต่จะเรียก
มาคอยระบายความแค้นในเวปเยอะมาก
ทั้งๆที่เหตุการณ์ที่เล่ามา มันแทบจะเกิดขึ้นทุกวัน
ทำไมไม่คิดว่าคนที่ปาดหน้าเค้าอาจมีธุระด่วน ท้องเสียต้องรีบไป... หรือเค้าเพิ่งหัดขับรถ หรือเมียเค้ากำลังจะคลอด หรือ....
แล้วจะทำให้เราสบายใจขึ้น ซึ่งบางกรณีมันอาจเป็นจริงก็ได้
ที่สำคัญต้องรู้จักให้อภัยกันครับ

ขอเม้นท์ตรงๆนะครับ  ผมว่ามีกระทู้แบบนี้บ่อยๆมันไม่น่าเข้ามาอ่านเลยมันจะกลายเป็นแบบเวปต้องห้ามไปแล้ว
ด้วยความเป็นห่วง

ออฟไลน์ Yojinboh!!

เห็นด้วยครับ ผมว่าอยากให้ลองคิด กลับด้านกันดูนะครับ ถ้ารถที่ต้องโดนขูดเนี่ยเป็นรถคุณเอง คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ

รถใคร ใครก็รักนะครับ อย่าไปจองเวรกันเลยครับ ช่างมันเถอะครับ
รู้สึกว่าทำไมช่วงนี้มีแต่ วัยรุ่นใจร้อน หรือนักเลงหัดใหม่ หรืออันทพาล แล้วแต่จะเรียก
มาคอยระบายความแค้นในเวปเยอะมาก
ทั้งๆที่เหตุการณ์ที่เล่ามา มันแทบจะเกิดขึ้นทุกวัน
ทำไมไม่คิดว่าคนที่ปาดหน้าเค้าอาจมีธุระด่วน ท้องเสียต้องรีบไป... หรือเค้าเพิ่งหัดขับรถ หรือเมียเค้ากำลังจะคลอด หรือ....
แล้วจะทำให้เราสบายใจขึ้น ซึ่งบางกรณีมันอาจเป็นจริงก็ได้
ที่สำคัญต้องรู้จักให้อภัยกันครับ

ขอเม้นท์ตรงๆนะครับ  ผมว่ามีกระทู้แบบนี้บ่อยๆมันไม่น่าเข้ามาอ่านเลยมันจะกลายเป็นแบบเวปต้องห้ามไปแล้ว
ด้วยความเป็นห่วง

ออฟไลน์ apinui

แหะๆ เรื่องอารมร้อน ผมเคยเป็นครับ ในลานจอดรถห้างดังย่านรังสิต .....

ผมจดรถในซองเรียบร้อย ... พอเดินซื้อของเสร้จกลับมาที่รถ มี อัลติสจอดขวางด้านหน้า แถมใส่ P ไว้ .....

ห้างนี้ ร.ป.ภ. ไม่มีบริการไอ้เข้ยกแบบห้างอื่น .... ผมยืนรออยู่นาน ก็เลยตัดสินใจ กลับเข้าไปเดินในห้างใหม่ กะว่าอีกสัก 1 ช.ม. ค่อยกลับมา และหวังว่ามันคงไปแล้ว .....

ก็ไปนั่งกิน KFC กับเดินเล่นอีกนิดหน่อย ... กลับมาที่รถมันยังอยู่ที่เดิม ...... โมโหมาก ตอนนั้นก็เกือบ 3 ทุ่มแล้ว

เลยระเบิดอารม กระโดดถีบกระจกข้างมันหักทั้ง 2 ด้านเลยครับ ......

และผมก็พยายามโยกรถออกไปทางด้านข้าง (พอดีด้านข้าง ว่าง รถที่จอดได้ขยับออกไปแล้ว ) และก็กลับบ้านได้โดยปลดภัย ....

แต่เรื่องนี้มันนานมาแล้วนะครับ หลายปีแล้ว และเกิดจากอารมล้วนๆครับ ถ้าคุมสติได้ดีกว่านี้คงไม่ทำล่ะครับ

แนะนำอย่าทำตามนะครับ เพราะเดียวนี้ ห้างต่างๆเค้ามี ไอ้เข้ ยกรถไว้บริการแล้ว

ออฟไลน์ Satanic za'

เขียนป้ายบอกก็พอมั้งครับ

ไปขูดรถเขา ถ้าเขามีกล้องวงจรปิดแถวนั้น ระวังจะเจอของหนักนะครับ

ออฟไลน์ accidenty

• Jr. Member
  • **
เจ๋งจริงก็รอเจอเค้าเลยสิครับ

ไม่รู้นะผมว่าทำอะไรลับหลังเค้ามัน ไม่แมนเลยอะ เหมือนคนที่เก่งแต่ลอบกัดยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ 48691

• Newbie
  • *
ผมขอตอบแบบไม่เกรงใจนะครับ

โตๆกันแล้วคิดไม่เป็นเหรอครับ

เรื่องแบบนี้ยังจะมาถาม

อะไรถูกผิดก็รู้อยู่แก่ใจนะครับ

ถึงเขาจะผิดแต่การที่คุณจะไปทำน่ะ มันเป็นความผิดอาญานะครับ

ถ้าเขามีหลักฐาน คุณ...แน่

ที่สำคัญคือ ต่อให้เขาไม่มีหลักฐานแต่ว่า เค้าก็มีมือ มีเท้าเหมือนกันนะครับ

สังคมไทยเป็นอะไรไปหมดเนี่ย ทำไมมีความคิดเช้นนี้กันนะ

ออฟไลน์ crucifixzz

คันนั้นอาจจะรีบก็ได้นะครับ แบบว่าต้องไปเข้าห้องน้ำหรือว่าไปประชุม

ออฟไลน์ Lertvarit

อย่าไปคิดมากเลยครับ ถ้าไม่ทำอะไรให้เราเสียหาย ,, ปล่อยๆมันไป

ปล. พี่ผมเคยโดนปาดหน้าแล้วก็เบรคใส่ครับ เป็นแจ๊ส พี่ผมขับ ( vigo ) มันไม่เบรคเลยครับ ใส่เต็มแรง ,, แจ๊สตูดแบะ

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
นึกว่าคู่กรณีเป็น คันที่จอดพารากอน กระทู้ข้างบนซะอีก
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็ดังที่เรียนไปแล้วนะครับว่ามันไม่ใช่อะไรที่เกิดขึ้นไปแล้ว ดังนั้นไม่เกี่ยวกับกรณีสตรีในคลับพริอุสหรือกระทู้ที่บังเอิญมาต่อกันแน่นอนครับ
ก็จริงนะถ้าอ้างจากคำพูดของ คานท์ ว่าเจตนาที่ไม่ดี มันก็ผิดแล้ว แต่เจตนาที่ดีแม้ส่งผลยังไงมันก็คือสิ่งดีครับ ซึ่งก็ต้องดูเจตว่าอยากอะไร

เพื่อนผมเป็นผู้หญิงครับ ซึ่งจากการวิเคราะห์ของผม การที่หล่อนโดนทำอย่างนั้นมันก็คงไม่ดี ให้ออกไปลุยก็ไม่ได้
แล้วก็รู้ๆอยู่ว่าผู้หญิง เวลาขับรถนั้นตกใจง่าย ก็เกือบไปครับ แต่ถ้าเป็นผมขับเองหรอ ไอ้แบบนั้นมันไม่ได้แอ้มหรอก
มันจะปาดแบบเสื่อมๆ ต่ำๆ ก็อุดไป ไม่ขอทาง หรือเส้นทึบก็ปล่อยมันไปอย่างนั้น เป็นมาตรการป้องกันไม่ให้ปัญหาเกิดขึ้น
หรือไม่อย่างที่ใครให้ลุย เมื่อก่อนผมเป็นจอมลุย ก็คงลุยแหละครับ แต่เดี๋ยวนี้มีการศึกษา คงไม่อยากให้สถาบันเสื่อมเสีย

(และแน่นอนครับ เป็นคำสงวนสิทธิ์ไว้ก่อนคือ มธ. ไม่เกี่ยวนะครับ ส่วนสถานที่ที่เพื่อนโดนปาดคือแถวพาราก้อน)

ที่หลายท่านเข้ามาแสดงความคิดเห็นก็ขอบคุณครับ มีที่ใช้เหตุผลและหลักการเข้าประกอบทำให้เป็นข้อพิสูจน์ที่แข็งแรง
แต่ก็อาจจะมีบ้างที่เห็นการใช้อารมณ์มาก่อน ก็เตือนเพื่อนสมาชิกด้วยกันเองเช่นกันครับว่าอย่าใช้อารมณ์ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ H.

แค่โดนปาดหน้า อารมณ์เสีย 2-3 นาที ต้องถึงกับทำลายทรัพสินเขาเลยหรอเนี่ย ?
H.

ออฟไลน์ 2k

พระโพธิสัตให้โอกาสคนผิดสามครั้งครับ  :)

นี่เป็นครั้งแรกอาจไม่ตั้งใจ ถ้ามีครั้งที่สองให้ถือว่าลืมตัว แต่ถ้ามีครั้งที่สามถือว่าเลวแก้ไขไม่ได้สุดท้ายแล้วไอ้พวกปาดจะก่อให้เกิดอุบัติเหตุแก่คนอื่นได้ ถ้าใครไปดูรัชดึ๋ยพันทางบ่อยๆจะพบว่าเจ๊กิ๊กคนดังโดนซีวิคสีดำปาดหน้าใส่แล้วตกใจจนรถเสียหลักชนข้างทางพังมาแล้ว  :-X

ส่งหลังข้อความมาแล้วผมจะช่วยคิดวิธีแสบๆเอาคืนให้หลาบจำ ผมก็เป็นประเภทลืมความแค้นยากเหมือนกัน  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขูดรถเขา แล้วได้อะไรกลับมามั้ยละครับ อย่าทำเลย ไม่คุ้ม

แต่หงุดหงิดบนถนนเป็นเรื่องธรรมดาครับ โลกร้อนขึ้น รถเยอะขึ้น คนก็คลั่งเป็นธรรมดา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!