ผู้เขียน หัวข้อ: เคยขึ้นรถแบบทุลักทุเลไม๊ครับ (มาสร้างร&  (อ่าน 3741 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เรื่องอยู่มีว่า เฮ้ย
เรื่องว่ามันมีอยู่ เฮ้ย
เรื่องมันมีอยู่ว่า เฮ้ย
ถูกแล้ว

ผมไอเดินเล่นที่ห้างดอกบัว(โลตัส) ครับ ตอนนั้นก็ประมาณสามทุ่มกว่าละ ถามว่าทำไมมาเดินค่ำจัง
ผมชอบมาเดินเวลานี้ครับเพราะมันหาที่จอดง่าย ถึงอาหารตา(สาวๆ) จะไม่ค่อยมีแล้วก็เหอะ 555

เอ้าๆ เข้าเรื่องต่อ ก็ได้นำรถเขัาไปจอดในซอง ผมว่าเรียกช่องจอดดีกว่า (รถบ้าอะไรเข้าไปจอดในซอง เดี๊ยวก็ปิดผนึกตีตราซะเลยหนิ ตรึกโป๊ะ)
ผมก็เลือกจอดที่ไม่มีรถขนาบข้างและใกล้ทางเข้าครับ (ขี้เกียจเดินไกลง่ะ)

15 นาทีผ่านไป...

จริงๆ นะครับ ผมไปเดิน 15 นาทีจริงๆ ไปซื้อเกงในง่ะ พอดีไม่ได้ซัก แห่ะๆ จะซักก็แห้งไม่ทัน เลยซื้อมากันเหนียวไว้ก่อน 5555
เดินไปที่รถก็เห็นมีรถมีรถจอดอยู่ข้างๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร กดรีโมทเปิดฝาท้ายเอาของใส่ไป ปิดฝาท้ายป๊าบ เท่านั้นแหล่ะ

แม่จ้าว...กรูะขึ้นรถไงเนี่ยจอดชิดประตูซะขนาดนั้น มึงจะทำช่องแคบโลตัสหรือไงฟระ เดี๋ยวคราวหน้ากรูจะทำสนธิสัญญาเอาไว้ดีไม๊?
ก็เลยต้องไปขึ้นฝั่งคนนั่งแทน คราวถ้าโดนประกบซ้ายขวาเนี่ย สงสังคงได้เข้าทางเข้าฉุกเฉินแน่ๆ (เข้าทางหลังรถ 555)

พอขึ้นบนรถปุ๊บ เปิดเก๊ะหน้ารถหาของครับ พวกนี้มันต้องโดนซะหน่อย หมับ...เจอแล้ว!!! มรึงโดนแน่ๆ หึหึ (ผมหากระดาษครับ)
ได้กระดาษแล้ว หึหึ แต่เดี๊ยวก่อน ปากกาล่ะ? ไม่รอช้าครับ ค้นต่อ...หึหึหึ กรูเจอแล้ววววว โดนแน่มรึง จะเขียนใบสั่งสอนแจกหน่อย

แต่...เหมือนโดนฟ้ากลั่นแกล้งครับ ปากกาเขียนดั๊นนนไม่ติด -*- แม่.....เอ๊ย อยากจะร้องให้
จะลงไปซื้อปากกามันก็ใช่เรื่อง กลับก็ได้ฟระ เชอะ ชิ ชะ .....เชี่ยเอ๊ย (ผ่างงงงงง)

เรื่องนี้มันทำให้ผมได้รู้ว่า ควรมีปากกาที่เขียนติดไว้ในรถ -*- จบการเล่าเพียงเท่านี้

หวัดดียามเช้าครับทุกท่าน  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 06:57:09 โดย lastDezember Pae »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
Re: เคยขึ้นรถแบบทุลักทุเลไม๊ครับ (มาสร้างร&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 08:10:28 »
อรุณสวัสครับน้อง lastDezember Pae
อยากรู้จังว่าถ้าปากกาเขียนได้จะเขียนคำว่าอะไรครับ
1.ขอบคุณที่ทำให้ koo เดือดร้อน
2.มีปัญญาขับรถแต่ไม่มีมารยาทการจอด
แต่เกรงว่าถ้าเจ้าของรถออกมาเป็นสาวสวยเข้าสเปกอาหารตาแล้ว
เธอพูดว่า พี่ขอโทษน๊ะค๊ะ ถ้าพี่ขึ้นรถได้ หนูลงจากรถไม่ได้ค๊ะ
เฮฮายามเช้า

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
Re: เคยขึ้นรถแบบทุลักทุเลไม๊ครับ (มาสร้างร&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 08:43:27 »
เคยแต่ขึ้นลำบากตอนโดนให้ไปนั่งกระบะตรงแค๊ปหลังครับ แถมนั่งไม่สบายอีก(สูง178cm)

ออฟไลน์ Nawin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:43:04 »
เคยเล่นสนุกๆขึ้นไปนั่งเบาะหลังทางประตูหน้าแบบรถคูเป้  ในรถ5ประตูคันเล็กอ่ะครับ  :D 

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:50:25 »
ผมเคยเป็นเหมือนกัน บ่อยด้วย เพราะตอนอยู่ที่มหาลัยก็ชอบจอดเบียดกัน(แย่งที่จอดในร่มกัน)

ผมก็เลยต้องใช้วิธีแง้มประตู สอดแขนเข้าไปเปิดกระจก แล้วลอดตัวเข้าทางช่องกระจก เหอะๆๆ

ปล. ผมว่าการอ่านเนื้อกระทู้ของพี่ให้จับใจความได้ เป็นเรื่องทุลักทุเลพอกันเลยครับ 5555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 15:27:18 »
เหมือนเคยมีคลิปแสดงวิธีแก้เผ็ดพวกนี้ครับ แต่ของเราต้องเป็น cabriolet นะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 16:59:43 »
เคยแต่รถติดตอนข้าศึกบุกเข้าตี

//me ไฟเขียวก็ออกฟรีเหยียบมิดหาปั้มโดยพลัน

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:19:33 »
เคยเจอกับ Zafira ครับ ซ๊าย City ป้ายแดง ขวา D-max  เบียดมากเลยครับ
แต่ผมแก้ไขง่ายๆ เข้าด้านหลังซะเลย อิอิ รถ 5 ประตูดีตรงนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:43:11 »
ผมใช้วิธีเอาคัตเตอร์เลาะหลังคาออก พอเปิดเข้าไปนั่งก็ลงไปจากรถเดินเข้า 7/11 ไปซื้อกาวตราช้างมาแปะครับ ง่ายดี  :o

ก็เว่อร์ไป...
H.