ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนจะซื้อaudi a1ขอความเห็นว่าดีไหมครับ  (อ่าน 36392 ครั้ง)

ออฟไลน์ HHH8028

• Jr. Member
  • **
ได้ราคามา2100000ลดให้เหลือ1700000ประกัน2ปีหีอ50000กิโลครับ ไปดูมาที่ร้านspyder auto import ร้านนี้ดีไหมครับไม่เคยซื้อรถจากเกร์ยมาก่อนเลยครับเลยไม่ค่อยสบายใจเเล้วรุ่นนี้น่าใช้ไหมครับทั้งอัตราเร่ง  ความประหยัดหรือเวลาซ่อมแซมนี่หาที่ซ่อมยากหมครับขอความเห็นด้วยครับขอบพระคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: แฟนจะซื้อaudi a1ขอความเห็นว่าดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 18:04:46 »
ได้รุ่นไหนมาครับ เครื่องเท่าไหร่ ออฟชั่นย่อยอะไรบ้าง
บางทีต้องดูเปรียบเทียบด้วยครับ อย่าไว้ใจใครๆ

เครื่องยนต์ของ A1 ก็จะมี เบนซิน 1.2, 1.4 ตัวเก่า, 1.4 ตัวใหม่
แล้วก็จะมีดีเซล 1.6 ครับ

เกียร์จะมี ธรรมดา 5 กับ 6
แล้วก็จะมี S tronic ครับ

ออดี้อู่นอกก็พอมีบ้าง เห็น TT ดูแลที่ A8 กันพอควร
แต่ถ้ามาถามที่นี่จะแนะนำให้ซื้อกับตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการครับ

ถ้าโดยส่วนตัว เทียบกับ ตัวเลือกในระดับเดียวกัน
ก็โอเคนะครับ ส่วนรีวิวมีเยอะพอสมควรครับ ลองไปนั่งดูในยูทรูปครับ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: แฟนจะซื้อaudi a1ขอความเห็นว่าดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 18:18:51 »
ผมเคยถามที่อื่นมา audi A1  S-Line  1.4 160 ม้า ฟูลออบชั่น
2.2 ล้านบาท

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 19:24:57 »
รายละเอียดจะเป็นแบบนี้ครับ
Audi A1 1.4 TFSi

Audi A1 1.4 TFSI
Transmission 6-speed TFSI
Max. output : 122 bhp 1400cc

Option

- Interior Styling Package
- Exterior Styling Package
- Comfort Package
- Audi Sound System
- Park Distance Control (PDC) (เซ็นเซอร์หลัง)
- Connectivity Package
- LED Interior Light Package
- 3 Spoke Sport Leather Steering Wheel with Paddles (พวงมาลัยแบบ Sport พร้อมแป้นเปลี่ยนเกียร์)
- On-Board Computer (จอแสดงผลด้านหน้า)
- Door Mirrors heated & folding (กระจกข้างพับเก็บไฟฟ้าพร้อมไล่ฟ้า)
- 17' bi-colour Alloys Wheel( ล้อแม็ก 17 นิ้ว )
- Dual Zone Climate Control (ปรับอุณหภูมิแอร์แยกซ้าย-ขวา)
หรือตามลิ้งนี้น่ะครับ   http://spyderautoimport.com/home/?content=stock_cars&m=23&b=Audi
ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับความเห็นมากๆนะครับ ยังเปิดรับความเห็นอยู่นะครับขอบคุณครับอ่ออีกนิดครับแล้วศูนย์ ออดี้นี่อยู่ที่ไหนครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 19:28:27 »
ถ้าผมมี 1.7 ล้าน
เอาจะเอา SONATA ใหม่ ตัวทอป อะ

ฟูลออฟชั่นจริงๆ
สวยเว่อร์ๆ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 19:38:11 »
ออฟชั่นส่วนตัวว่าคุ้มนะ ผญใช้คนเดียว(น่าจะนะ) กำลังน่ารักครับ ผมก็เบื่อมินิแล้ว
แล้วที่ประกัน 2 ปี นี่ประกันตัวรถใช่มั้ยครับ? ไม่ใช่ดูแลรักษา
แล้วที่นั่นมันดูแลรักษารถเราได้มั้ย ลองถามลองซักดูให้ละเอียดเลยครับ
ถ้าได้ออกที่นั่นแหล่ะ ดูแลรักษาที่นั่น จบครับ
ไม่อยากใช้คำว่าศูนย์ครับ ใช้ว่าตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการดีกว่า ก็ยนตรกิจเดิมนั่นแหล่ะครับ

(เกียร์ธรรดานิครับ ใช่มะ?)

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 19:56:15 »
เป็นเกียร์โอโต้ครับ ครับประกันและดูแลได้ที่ร้านouhwfhg]p8iy[ -vvudsojvp8iy[c]h;ihkoหยักำพ รืยนพะoujw;h.0wfhws,8iy[-v[86I,kdq8iy[

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:13:42 »
ชื่อร้านยาวจัง  :o

ส่วนตัวแล้วคิดว่า A1 เป็นรถยนต์คันเล็กๆที่เหมาะกับผู้หญิงจริงๆครับ เพราะถ้าผู้ชายแบบมาตรฐานชายไทยเข้าไปนั่ง
อาจจะมีบ่นอึดอัดบ้าง แต่เทคโนโลยีเครื่องยนต์ การประกอบ สมรรถนะ เขาก็ไม่ได้น้อยหน้าคุ่แข่งเลย

ที่น่าเป็นห่วง น่าจะเป็นเรื่องของผู้นำเข้าจำหน่าย ศูนย์บริการมากกว่าครับ ลองเลือกดูดีๆว่าที่ไหนดูจะฝากผีฝากไข้ได้นานที่สุด
ดูแลรถเราดีๆ ไม่ใช่ลับหลังไม่สนใจเราเลย ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:23:54 »
คันนี้เป็นCompetition Lineพร้อมเกียร์7สปีด S Tronicครับ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:24:38 »
คันนี้นี่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 21:26:21 โดย V221 »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:27:23 »
น่ารักดี

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:27:58 »
หน้าปัด

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:29:02 »
Audi sound system พร้อมแอมป์6แชนแนล

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:29:55 »
ด้านหน้า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:31:39 »
เกียร์S Tronic

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:34:13 »
ชื่อร้านไม่ได้ยาวครับพิมผิดครับ อายเลยขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับอย่างนี้สรุปว่าคันนี้นี่ถือว่าเล่นได้ใช่ไหมครับขออีกนิดนะครับขอบคุณครับผม

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:34:32 »
Spec

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:36:49 »
ส่วนตัวผมว่าน่าใช้ครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:39:57 »
1. เรื่องรถ....น่าใช้ครับ ผมว่ามันสวยดีตามความคิดของผมนะ  ออฟชั่นชอบมาก
2. ราคาเป็นเรื่องที่เกรย์ใด้เปรียบศูนย์ทุกประตูครับ ไม่รู้ทำไมงง ลดแบบนี้น้ำลายหกแทบอยากจะซื้อเลย
3. เรื่องน้ำมันที่เติมเป็นเบ็นซินไม่เคยใด้ยินปัญหาเท่าใหร่ไม่เหมือนกับดีเซล

สิ่งที่คุณถามก็เหมือนกับหลายๆคนที่จะซื้อรถกับเกรย์ แต่สิ่งที่หลายๆคนตอบก็คือ ซื้อศูนย์แพงแต่ก็ใด้การรับประกันรวมถึง
ช่างที่มาจากศูนย์ แต่เกรย์บางเจ้าดีๆก็มีนะครับ อย่าง TT ต่างกันเป็นล้านครับเล่นเอาเครียดเลย :) :)
ก็ลองถามเรื่องการซ่อมกับ audi thailand ดูครับถ้าเขารับปากว่าทำใด้ก็ไม่น่ามีปํญหาครับ
ยังไงก็หาข้อมูลมากๆจะใด้สบายใจครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:40:53 »
S350 Bluetec ก็ซื้อจากที่นี่เช่นกันครับ วิ่งไป3เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาครับ เข้าตรวจPDIที่0ก็ได้ข้อมูลว่าใหม่เอี่ยมและออปชั่นถูกต้องทุกประการครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:44:17 »
ครับ ที่นี่ราคาค่อนข้างดีมากครับ เจ้าของเป็นนักบินผู้ช่วยของสายการบินAirasiaด้วย พ่อแม่พี่น้องของเจ้าของก็อัธยาศัยดีมากๆครับ ติดใจเลยไปจองE200 CGI AMG Sport อีกคันแล้วครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:45:09 »
Optionครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 22:47:35 »
ไปดู Citroen DS3 มารึยังครับ

บอกไว้ให้เป็นตัวเลือก เพราะผมว่า DS3 ทรงมันดูน่ารักเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า A1 นะครับ

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 05:52:56 »
ผมขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ช่วยเเนะนำความคิดเห็นมากๆนะครับแล้วbenz w221ของพี่ v221สวยมากๆครับยังไงก็ขอขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับผม

ออฟไลน์ tinnakornxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:02:32 »
I will go to VolvoC30 krub 3 years warrenty 5 years mainternian fee!!! ::)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:42:46 »
S350 Bluetec ก็ซื้อจากที่นี่เช่นกันครับ วิ่งไป3เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาครับ เข้าตรวจPDIที่0ก็ได้ข้อมูลว่าใหม่เอี่ยมและออปชั่นถูกต้องทุกประการครับ

ตอนนี้ผมก็กำลังจะไปดู Cayenne Diesel กับเจ้านี้อะครับ เพราะอยู่แถวบ้านเลย  ^^   รบกวนถามเรื่องบริการ ราคา และความน่าเชื่อถือด้วยครับ
รบกวนคุณ V221 ด้วยนะครับผม ^^   จำได้ว่ารบกวนพี่หลายครั้งแล้วอะครับ 555

ขอบคุณครับผม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 15:41:13 »

ตอนนี้ผมก็กำลังจะไปดู Cayenne Diesel กับเจ้านี้อะครับ เพราะอยู่แถวบ้านเลย  ^^   รบกวนถามเรื่องบริการ ราคา และความน่าเชื่อถือด้วยครับ
รบกวนคุณ V221 ด้วยนะครับผม ^^   จำได้ว่ารบกวนพี่หลายครั้งแล้วอะครับ 555

ผมชื่อวีครับ ไม่รบกวนหรอกครับ ถ้าจะไปดูCayenne ทราบว่าที่นั่นก็มีจอดให้ดูอยู่แต่เป็นHybridสีดำ ถ้าเป็นDiesel Full Option ประเภทหลังคาPano เบาะไฟฟ้า14ทิศทาง เบาะVentilated TV Tuner จอ3จอ เน เครื่องเสียงBOSE Side Plate ช่วงล่างถุงลม อะไรประมาณนี้ทราบว่าราคาอยู่ที่6ปลายๆครับ ส่วนเรื่องComนั้นทราบว่าที่นี่มีเฉอพาะBenz BMW Audi แต่สำหรับPorscheจะจ้างที่อื่นหรือเอาไปให้ที่อื่นทำครับ บ้านอยู่แถวนั้นเหรอครับ? ผมก็อยู่หมู่บ้านเลคไซด์1ใกล้ๆเช่นกันครับ ลองเข้าไปSurveyดูเองเลยครับ แต่น้องเขยผมที่เป็นขาประจำPorscheและเพิ่งถอยNew CayenneและPanameraจากUnityก็เอาเข้าที่Unityตลอดได้ครับ ผมก็เคยเอารถAlphardของแม่ผมเข้าซ่อมที่Unityก็ซ่อมจบเช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 15:44:00 โดย V221 »

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 22:22:58 »

ตอนนี้ผมก็กำลังจะไปดู Cayenne Diesel กับเจ้านี้อะครับ เพราะอยู่แถวบ้านเลย  ^^   รบกวนถามเรื่องบริการ ราคา และความน่าเชื่อถือด้วยครับ
รบกวนคุณ V221 ด้วยนะครับผม ^^   จำได้ว่ารบกวนพี่หลายครั้งแล้วอะครับ 555

ผมชื่อวีครับ ไม่รบกวนหรอกครับ ถ้าจะไปดูCayenne ทราบว่าที่นั่นก็มีจอดให้ดูอยู่แต่เป็นHybridสีดำ ถ้าเป็นDiesel Full Option ประเภทหลังคาPano เบาะไฟฟ้า14ทิศทาง เบาะVentilated TV Tuner จอ3จอ เน เครื่องเสียงBOSE Side Plate ช่วงล่างถุงลม อะไรประมาณนี้ทราบว่าราคาอยู่ที่6ปลายๆครับ ส่วนเรื่องComนั้นทราบว่าที่นี่มีเฉอพาะBenz BMW Audi แต่สำหรับPorscheจะจ้างที่อื่นหรือเอาไปให้ที่อื่นทำครับ บ้านอยู่แถวนั้นเหรอครับ? ผมก็อยู่หมู่บ้านเลคไซด์1ใกล้ๆเช่นกันครับ ลองเข้าไปSurveyดูเองเลยครับ แต่น้องเขยผมที่เป็นขาประจำPorscheและเพิ่งถอยNew CayenneและPanameraจากUnityก็เอาเข้าที่Unityตลอดได้ครับ ผมก็เคยเอารถAlphardของแม่ผมเข้าซ่อมที่Unityก็ซ่อมจบเช่นกันครับ

ขอบคุณครับคุณวีมากนะครับผม  ^^ผมโบ๊ทครับผม  พอดีไปถามมาแล้วอะครับ ที่Spyder ฝ่ายขายพูดดีอัธยาศัยดีมากเลยครับ  ดีกว่ายนตรกิจอีกครับ 555

ดูตัว Diesel อยู่ครับ แต่ตอนนี้มีแต่ Hybrid สีขาวอะครับ เพราะ Diesel เพิ่งส่งถึงมือลูกค้าไป    Options เยอะมากๆ ขาดแต่ Active CruiseControl อะครับ นอกนั้นครบหมด  เสนอราคาต้นมา 7.39 ล้านครับ   (แต่จริงๆผมอยากได้แค่ตัวกลางๆอะครับ ปรับ Damp ได้แค่นั้นก็ ok แล้วครับ Panoramic ไม่มีก็ไม่เป็นไรอะครับ เพราะโอกาสใช้ในไทยน้อยมากๆ)    แต่เห็นราคาเค้าบอกว่าลดได้อีก    ถือว่าสูงใช้ได้เลยครับผม เพราะตอนนั้นถามกับ F1 AutoSport มา ได้มา 6.9  ลดสุดๆ ได้ 6.7x ล้าน อะครับ Option เหมือนกันทุกอย่าง  แต่ผมติดตรง F1 มันไม่มี Warranty หรือ Service ให้อะสิครับ เลยลังเลอยู่ครับ           

เมื่อตอนเย็นๆโทรไปถาม BRG กับ AGcar FullOptions เหมือนกัน 2เจ้านี่ล่อไป 7.5-7.7 อะครับ   แพงไปอะครับงบไม่พอ 5555   เพราะมีงบแค่ 6.4-6.7 ล้านบาท เองอะครับผม

ว่าจะไปดู Royal Motor อยู่อะครับตัว RD30S  เพราะได้คุยกับเซลล์ไว้นิดหน่อยแล้วอะครับว่าจะไป TestDrive ด้วยอะครับ   6.9ล้าน  Options มีมากพอจำเป็นตรง Spec ผมพอดีเลยครับ มี Warranty ด้วยครับ แล้วก็เป็น Distributor ที่เดียวในไทยด้วยอะครับ ก็กำลังดูอยู่อะครับ ตัดสินใจยากจังเลยเวลาซื้อรถเกรย์ 555 Choice เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:38:59 »

ขอบคุณครับคุณวีมากนะครับผม  ^^ผมโบ๊ทครับผม  พอดีไปถามมาแล้วอะครับ ที่Spyder ฝ่ายขายพูดดีอัธยาศัยดีมากเลยครับ  ดีกว่ายนตรกิจอีกครับ 555

ดูตัว Diesel อยู่ครับ แต่ตอนนี้มีแต่ Hybrid สีขาวอะครับ เพราะ Diesel เพิ่งส่งถึงมือลูกค้าไป    Options เยอะมากๆ ขาดแต่ Active CruiseControl อะครับ นอกนั้นครบหมด  เสนอราคาต้นมา 7.39 ล้านครับ   (แต่จริงๆผมอยากได้แค่ตัวกลางๆอะครับ ปรับ Damp ได้แค่นั้นก็ ok แล้วครับ Panoramic ไม่มีก็ไม่เป็นไรอะครับ เพราะโอกาสใช้ในไทยน้อยมากๆ)    แต่เห็นราคาเค้าบอกว่าลดได้อีก    ถือว่าสูงใช้ได้เลยครับผม เพราะตอนนั้นถามกับ F1 AutoSport มา ได้มา 6.9  ลดสุดๆ ได้ 6.7x ล้าน อะครับ Option เหมือนกันทุกอย่าง  แต่ผมติดตรง F1 มันไม่มี Warranty หรือ Service ให้อะสิครับ เลยลังเลอยู่ครับ           

เมื่อตอนเย็นๆโทรไปถาม BRG กับ AGcar FullOptions เหมือนกัน 2เจ้านี่ล่อไป 7.5-7.7 อะครับ   แพงไปอะครับงบไม่พอ 5555   เพราะมีงบแค่ 6.4-6.7 ล้านบาท เองอะครับผม

ว่าจะไปดู Royal Motor อยู่อะครับตัว RD30S  เพราะได้คุยกับเซลล์ไว้นิดหน่อยแล้วอะครับว่าจะไป TestDrive ด้วยอะครับ   6.9ล้าน  Options มีมากพอจำเป็นตรง Spec ผมพอดีเลยครับ มี Warranty ด้วยครับ แล้วก็เป็น Distributor ที่เดียวในไทยด้วยอะครับ ก็กำลังดูอยู่อะครับ ตัดสินใจยากจังเลยเวลาซื้อรถเกรย์ 555 Choice เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
สำหรับเรื่องราคาก็ต้องลองพิจารณาดูเองครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบรถกระด้างดังนั้นถ้าเป็นCayenneสำหรับผมก็จะมองหารุ่นที่เป็นAirmatic Suspensionอย่างเดียวแต่สำหรับน้องโบ๊ทอาจจะไม่แคร์เพราะยังวัยรุ่นและชอบรถขับสนุกก็เป็นได้ ส่วนเรื่องServiceจากการสอบถามดูทางนี้บอกว่าเค้าเองก็ไม่มีเครื่องตรวจสอบสำหรับPorscheซึ่งถ้ารถมีปัญหาในระยะรับประกันเค้าก็ต้องส่งไปที่อื่นและเท่าที่ทราบในเมืองไทยมีอยู่เพียง2-3แห่งเท่านั้นรวมถึงUnityด้วยเช่นกัน ผมเคยเห็นX6ที่ลูกค้าเค้าซื้อไปแล้วมีปัญหาแก้ไม่จบก็เห็นเค้าจัดการส่งไปแก้ที่0และเอากลับมาคืนลูกค้าได้เรียบร้อยซึ่งผมยังถามเลยว่าทำได้ไงในเมื่อทางบริษัทแม่ประกาศปาวๆว่าไม่รับServiceให้ครับ ส่วนเรื่องออปชั่นต้องดูให้ละเอียดนะครับเพราะCayenneก็มีออปชั่นเยอะมากๆ อาจจะมีสิ่งที่ไม่ตรงกันได้หลายรายการแต่ถ้ารอได้และสั่งรถไปทางนี้จะได้ราคาค่อนข้างดีกว่าไปเลือกรถที่สั่งไปแล้วครับ ถ้าไม่อยากเสี่ยงเลยก็แนะนำให้ซื้อกับDealerดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องกังวลว่าจะปวดหัวภายหลังนะครับ ไม่มีอะไรที่ดีและถูกในโลกนี้หรอกนะครับ ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 16:17:45 »
ขอถามอีกนิดนะครับว่าถ้าตัวเตื่องของa1คือ1400cc turbo autoกำลังเครื่องนี้พอจะเทียบกับaltis1.6 autoได้ไหมครับหรือจะเทียบกับรุ่นไหนได้ครับอยากทราบคร่าวๆครับพอดีไม่มีรถเทสด้วยอ่ะครับของคุณมากๆครับ