ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ช่วยเปรียบเทียบ Prius กะ Civic FD 1.8 ให้ทีครับ...  (อ่าน 6607 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ในหัวข้อดังนี้ครับ

1. อัตราเร่ง : ช่วงต้น และช่วงเร่งแซง
2. ช่วงล่าง : การเข้าโค้ง ความคล่องตัว
3. พวงมาลัย : ความแม่นยำ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับคุณพี่  ;D

พอดีเป้อยากได้ข้อมูลนิดหน่อยครับพี่  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

เป็นน้องไม่รู้บอกได้ป่าว อิอิ ผมไม่เคยขับ prius อาจจะเปรียบเทียบไม่ได้ แต่ญาติใช้ FD ในเมืองภูเก็ต กม.ละ 3บาทแก่ๆ ประมาณ 9 กิโล/ลิตรจะมาบอกแค่นี้หละคร้าบ

• Keep working by Johnie worker
เป็นน้องไม่รู้บอกได้ป่าว อิอิ ผมไม่เคยขับ prius อาจจะเปรียบเทียบไม่ได้ แต่ญาติใช้ FD ในเมืองภูเก็ต กม.ละ 3บาทแก่ๆ ประมาณ 9 กิโล/ลิตรจะมาบอกแค่นี้หละคร้าบ

แห่ะๆ พี่ลองพรีอุสอ่ะแทน FD ไม่เคยลองอิอิ แต่ 9 โลลิตรนี้ กินจุนะนั้น

ตอนนี้พี่เครียดกะค่าน้ำมันเจ้าใหญ่ที่บ้านมากๆ เดือนละ 6000 กว่าๆแน่ะ จะเป็นลมแล้ว ฮือๆๆ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
FD 1.8 ของเ้พื่อนสนิทผม นอกเมืองได้ 15 อย่างเก่ง 16 กม./ล.
ในเมืองได้ 10-12 กม./ล.   :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. พอๆกัน
2. พอๆกัน
3. FD จะหนืด มีน้ำหนักดีกว่านิดนึง แต่ไม่ถึงกับห่างกันมากนักครับ
FD 1.8 พวงมาลัยเป็นไฮโดรลิกธรรมดานะครับ ส่วน Prius แน่นอน EPS

1. พอๆกัน
2. พอๆกัน
3. FD จะหนืด มีน้ำหนักดีกว่านิดนึง แต่ไม่ถึงกับห่างกันมากนักครับ
FD 1.8 พวงมาลัยเป็นไฮโดรลิกธรรมดานะครับ ส่วน Prius แน่นอน EPS

ขอบคุณครับพี่  ;D

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ผมลองขับมาทั้ง2รุ่นนี้ อัตราเร่งให้พรีอุสมาดีกว่าครับ ช่วงล่างพอกัน

แต่ออฟชั่นต่างๆ พรีอุสเยอะจนปวดหัว อิอิ แค่ถุงลมทั้งหมดในรถก็เกินหน้าเกินตามากๆล่ะ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ MoLee

มาบอกว่า FD 1.8ในเมืองกินจุ อย่างแรง!  เคยลองจับ ทำได้ 7-8 โลลิตร  ส่วนนอกเมืองเคยทำได้ 14กว่าๆ กิโลลิตรครับ
วิ่งไปกลับกรุงเทพ จัน  น้ำมันยังเหลือ ประมาณ 2ขีดเห็นจะได้  ใช้ความเร็วประมาณ 120-140 ครับ  ;D

ออฟไลน์ patzahut

เครื่อง 1.8 ในเมือง ผมว่ากินจุกว่ารถ 1.5 เยอะอยู่นะ

ถุงลมรอบคัน Cruze 1.8 ตัวท๊อป 9 แสนกว่าๆ ก็มีมาให้นะ