ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องนิด คู่ ลิเวอร์พูล-แมนยู มาดูที่คาราเกอร์ทำไว้  (อ่าน 5827 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เศร้าเลยเสียบแบบทำลายชีวิตนักเตะได้เลยนะ  แล้วกัปตันเจอราร์ด , ไคร์  ไปผลักอีก
สงสารนานี่มาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nioka

ผมว่า คาราเกอร์ก็ ไม่น่าทำแบบนี้นะ

แต่นานี่ โดนแล้วไม่ควรลุกมาโวยวายไรแบบนี้เลย

เกิดมันร้ายแรงขึ้นมา ดันลุกมาอีกอาการอาจจะมากกว่าเดิม

ออฟไลน์ IncarRus

R.I.P. Nani
Carragher แม่ม ไม่น่าทำกันแบบนี เพื่อนร่วมอาชีพแท้ๆ

ปล. Dirk Kuyt สะแด่วมาก  ;D
ตำนาน สาก ปราบ ผี  ;)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่ากลัวมากครับ
แผลใหญ่จริงๆ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ถ้ากรรมการดูแผล อาจจะให้ใบแดงนะครับ แต่ดูจากเทปมันก็น่าโดนใบแดง

ออฟไลน์ pithakh

• Jr. Member
  • **
คาราเกอร์น่าจะโดนใบแดงนะ เสียบหนักมาก ทั้งๆที่จังหวะนั้นไม่จำเป็นต้องเสียบหนักเลย >:(

ออฟไลน์ apinui

สงใสลูกแรกอะครับ

- หลุยส์ ซัวเรซเลี้ยงหลบมาได้ 3 คนและไปจิ้มลอดขาเอ็ดวิน ฟาน เดอร์ ซาร์ และเดิร์ก เคาท์ ยิงเข้าไป แล้วพี่เอ็ดวิน ฟาน เดอร์ ซาร์วิ่งไปประท้วงอะไรกะกรรมการอะครับ .......

หรือว่าเลี้ยงหลบได้หลายคนแล้วมันผิดกติกา ??

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
 คาราเกอร์ได้ ส่งข้อความขอโทษ นานีหลังเกมและ เดินเข้าไปขอโทษด้วยตนเองอีกครั้งหนึ่งในห้องแต่งตัวหลังจบเกมครับ

ผู้บรรยายได้ให้ความเห็นว่า ปกติ คาราเกอร์ไม่ได้มีบุคลิกเป็นแบบนั้น น่าจะเป็นความไม่ตั้งใจจริงๆ เนื่องจาก อายุมากทำให้เข้าบอลได้ช้า และเกือบจะทำลายเพื่อนอาชีพ

บางครั้งเราก็ไม่ได้ต้องการอุบัติเหตุ คงไม่มีใครอยากให้เกิดครับ แต่ถ้ามันเกิดแล้ว รู้จักยอมรับ และ ขอโทษ
    ผู้เสียหรือบาดเจ็บก็คงจะไม่ถึงขนาดแร้งน้ำใจไม่ยกโทษให้ครับ เพราะบางครั้งบางเวลา อาจจะเป็นผู้กระทำ

เสียใจด้วยครับ แฟนผี ขอให้ นานีหายไวไวนะครับ

Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ Satanic za'

- หลุยส์ ซัวเรซเลี้ยงหลบมาได้ 3 คนและไปจิ้มลอดขาเอ็ดวิน ฟาน เดอร์ ซาร์ และเดิร์ก เคาท์ ยิงเข้าไป แล้วพี่เอ็ดวิน ฟาน เดอร์ ซาร์วิ่งไปประท้วงอะไรกะกรรมการอะครับ .......

หรือว่าเลี้ยงหลบได้หลายคนแล้วมันผิดกติกา ??

วิ่งไปประท้วงเดิกเค้าท์ลำหน้าครับ (แต่จริงๆก็ไม่ล้ำนะ)

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **

วิ่งไปประท้วงเดิกเค้าท์ลำหน้าครับ (แต่จริงๆก็ไม่ล้ำนะ)

ประท้วงล้ำหน้าเหรอครับ แต่ผมดูยังไงก็ไม่เห็นใกล้เคียงกับการล้ำหน้าเลย ผมดูก็งงๆ อยู่เหมือนกัน จะประท้วงอะไร

ออฟไลน์ apinui

^
^
ประท้วงล้ำหน้า ... ทั้งๆที่ ซัวเรซ เลี้ยงเลอะเส้นมาซะขนาดนั้น .... ยังจะมีใครล้ำอีกหรอ ...... ??

ผมคิดว่า เค้าประท้วงว่ามีใครทำฟาวน์ซะอีก ...

ออฟไลน์ GLUAY

• Newbie
  • *
สงสารนานี่เหมือนกันครับ แต่กีฬาฟุตบอล อะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลาครับ ยิ่งเกมที่มีศักดิ์ศรี ความกดดัน มากๆ ยิ่งเกิดอารมณ์ร่วมสูง สำหรับจังหวะที่กล่าวมาข้างต้น ผมคิดว่าการาเกอรเค้าไม่น่าตั้งใจนะครับ แต่มันตัดสินใจเข้าสกัดไปแล้ว ด้วยแรงเฉื่อยมันเลยหยึดไม่ได้ (การาเกอรเคยโดยเสียบจนขาหักมาแล้ว) เพราะปกติการาเกอรก็ไม่ค่อยเล่นแรง (นอกเกม) นะครับ แต่เป็นคนเล่นหนัก เพราะเทคนิคไม่ดี เลยต้องเล่นหนักทดแทน และถือได้ว่าเป็นสุภาพบุรุษคนนึงเลยในวงการฟุตบอลอังกฤษ นอกจากนี้การาเกอรก็คงเสียใจและรู้ตัวว่า ตัวเองเข้าปะทะหนักกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น (ถ้าเห็นแผล และเห็นภาพช้า) และเค้าก็ต้องคิดว่า เค้านั้นโชคดีมากๆ ที่รอดพ้นจากใบแดงจากสถานการณ์นั้น และที่สำคัญการาเกอรจะไม่มีวันลืมเหตุการณ์นี้เลย ที่การเข้าสกัดครั้งนี้เกือบทำให้เพื่อนร่วมอาชีพเกือบพิการ และผมก็ดีใจที่เห็นข่าวว่าการาเกอรได้ขอโทษนานี่เรียบร้อยแล้ว ตอนสมัยผมเล่นฟุตบอล ผมก็เคยโดนเข้าสกัดจนเอ็นเข่าฉีกขาด แต่มันคือกีฬา ยิ่งแมตสำคัญๆ ถ้าเราเข้าปะทะไม่ขาด นั่นหมายถึงการเสียประตูทันที ตอนนั้นก็โมโหมากๆ แต่พอจบเกมก็เข้าใจครับ

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
เมื่อวาน แข่งกะมากเซยวิ่งปลออ