ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเกียร์ INVECS-II ของ Lancer CK2 หน่อยครับ  (อ่าน 4879 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีรถน้องผม มันวิ่งไม่ออก ประเภทไม่ยอม Kick down ช่างบอกว่าเป็นอาการของมัน อยากจะให้ overhaul แต่ผมกำลังสงสัยว่ามันจะ reset เข้าเกียร์อัจฉริยะ(น้อยๆ) อย่าง INVECS ได้มั้ย แล้วถ้าได้ ทำที่ไหน ราคาเท่าไรครับ เพราะใจผม ผมว่ารถอายุแค่ 10 ปีต้นๆ มันไม่น่าจะถึงขั้น overhaul เกียร์ (เจ้าของเก่าเป็นผู้หญิงมีอายุขับรถ ไม่น่าจะออกตัวกระชาก)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

Re: ถามเรื่องเกียร์ INVECS-II ของ Lancer CK2 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:30:29 »
ผมว่าถ่ายเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็พอมั้งครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ถามเรื่องเกียร์ INVECS-II ของ Lancer CK2 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 17:08:28 »
น้ำมันเกียร์ก็เปลี่ยน ATF SP3 ของศูนย์อยู่แล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 17:30:52 »
 ;D ;D ;D........แนะนำดังนี้ครับ
1.  นำเข้าศูนย์/อู่เกียร์ (โดยเฉพาะ) ขอให้ใช้ OBD scan/ตรวจอ่านตลอดไปจนทำ basic/reprogram ใน mode kick-down อาจจบได้แค่นี้
2.  หรือหากพบ fault codes ต้องแก้ไขซ่อมแซม ควรได้รับคำอธิบายอย่างชัดเจนจากช่างเกียร์ผ้วิเคราะห์ผลการอ่าน (scan) ของ OBD เพื่อ
     ใช้ประกอบในการตัดสินใจก่อนสั่งซ่อม
                                                                                                                    yogibear 8)