ผู้เขียน หัวข้อ: สติ๊กเกอร์ "มือใหม่หัดขับ" หรือ "ขออภัยมือใหม่" ปกติจะเอาออกกันตอนไหน  (อ่าน 13294 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
หรือว่าไม่เอาออกเลยปล่อยไว้อย่างนั้น

ที่สงสัยเพราะ โดยส่วนตัวเวลาเห็นรถที่ติดจะคิดไว้ก่อนว่าน่าจะขับช้าก็จะพยายามแซง
ทีนี้คนที่ขับคล่องแล้ว ก็น่าที่จะไม่อยากให้ใครแซง เวลาขับคล่องแล้วก็น่าจะเอาออก

แต่มาคิดอีกที การติดไว้ก็อาจจะทำให้คันหลังเห็นใจไม่บีบแตรไล่ก็ได้

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
อิอิ ข้าพเจ้าไม่เคยแปะเลยครับ แต่เคยเห็นรถที่แปะแบบนี้ แต่ขับโคตรเทพ (มันเล่นปาดไปปาดมาซะมันส์เค้าล่ะ) -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MoLee

อิอิ ข้าพเจ้าไม่เคยแปะเลยครับ แต่เคยเห็นรถที่แปะแบบนี้ แต่ขับโคตรเทพ (มันเล่นปาดไปปาดมาซะมันส์เค้าล่ะ) -*-
555 สงสัยกำลังสอน ลูกอยู่มั้งครับ ว่าต้องขับแบบนี้ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ num2hong

• Newbie
  • *
ติดไว้กันจี้ตูดครับ ติดจนสติกเกอร์มันลอกไปเองเลย

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
เมื่อเหยียบ 120 กม/ชมแล้วรู้สึกเฉยๆ เวลาแซงบนถนนสวนกัน
คนนั่งข้างไม่ต้องลุ้น เวลาเปลี่ยนเลนแล้วไม่โดนรถที่อยู่ด้านข้างด่าในใจ
ถอยจอดเข้าที่จอดรถในห้างโดยที่รถไม่ติดเป็นแถวยาว ถ้าผ่าน 4 ข้อหลักๆนี้
ได้แกะออกเลยครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
555 สงสัยกำลังสอน ลูกอยู่มั้งครับ ว่าต้องขับแบบนี้ ;D
 ;D ;D

แรงง่ะน้องโม

แต่จริงๆ กฎหมายไทยน่าจะทำเหมือนญี่ปุ่นนะครับ

คือ ถ้าคนที่เพิ่งสอบใบขับขี่ได้ไม่ถึง 1 ปี ให้เอาสติกเกอร์สีเหลือง-เขียวแปะไว้ที่รถ ให้รู้ว่าคันนี้มือใหม่จริงๆ

หลังจากครบ 1 ปีถึงแกะออกได้  
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

555 สงสัยกำลังสอน ลูกอยู่มั้งครับ ว่าต้องขับแบบนี้ ;D
 ;D ;D

แต่จริงๆ กฎหมายไทยน่าจะทำเหมือนญี่ปุ่นนะครับ

คือ ถ้าคนที่เพิ่งสอบใบขับขี่ได้ไม่ถึง 1 ปี ให้เอาสติกเกอร์สีเหลือง-เขียวแปะไว้ที่รถ ให้รู้ว่าคันนี้มือใหม่จริงๆ

ไม่เห็นมีคนทำเลยอะ  เห็นแต่แท็กซี่ที่ทำ  ทำทั้งรถด้วย  55555+
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่จริงก็ไม่สมควรติด เพราะเวลาชนเห็นหลายเคสแล้วตำรวจมันมั่วมาว่ามือใหม่ผิด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
 ;D ;D

ไม่เห็นมีคนทำเลยอะ  เห็นแต่แท็กซี่ที่ทำ  ทำทั้งรถด้วย  55555+

ขับยันรถสนิมกินก็มิือใหม่ทั้งชาติล่ะครับ 5555
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
 ;D ;D

เห็นด้วยเต็มประตูครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ที่ต่างประเทศเค้าจะมีสติกเกอร์แปะแล้วขับได้ก่อนได้ใบขับขี่ด้วยครับ แต่ต้องมีคนมีใบขับขี่นั่งข้างและต้องผ่านการทดสอบทางอินเทอร์เน็ตมั้งครับ เมื่อได้ครบกี่ชม.ไม่ทราบเหมือนกันแล้วถึงจะไปทำใบขับขี่(น่าจะออสเตรเลียนะครับ)ไม่รู้จริงเท็จประการใดครับญาติบอกมา

ออฟไลน์ udis

เท่าที่เห็นที่ติดกันส่วนใหญ่ ติดทับรอยแผล เฉี่ยวชน อะไรนิดๆหน่อยๆกันมากกว่า
เอาออกกันตอนทำสีใหม่ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PREM

ญาติผมคนนึงติดมา 6 ปีแล้วครับ 555+
แต่แกก็ยังขับเหมือนมือใหม่จริงๆ ไม่ค่อยกล้าแซง ไม่ค่อยกล้ากลับรถกลางถนน ขับไม่เกิน 80 คันเร่งไม่เคยเหยียบเกินครึ่ง
แต่ที่ผ่านมาไม่เคยชนเลยนะ มีแค่เฉี่ยวนู่นนี่ตอนจอดรถ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ !LiLo!

ขออภัยมือใหม่ นี่เจอบ่อยมากกกกก=_=" เพื่อนผมมันก็แปะ แต่จนตอนนี้ก็ล่อไปเกินปี มันยังไม่เอาออกเลย

เคยเจอที่เห็นเด็ดๆสุด ก็ ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4 บนท้ายรถSubaru Impreza ของผู้ใดไม่รู้แต่เห็นแล้วตะหงิดแปลกๆ=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ขออภัยมือใหม่ นี่เจอบ่อยมากกกกก=_=" เพื่อนผมมันก็แปะ แต่จนตอนนี้ก็ล่อไปเกินปี มันยังไม่เอาออกเลย

เคยเจอที่เห็นเด็ดๆสุด ก็ ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4 บนท้ายรถSubaru Impreza ของผู้ใดไม่รู้แต่เห็นแล้วตะหงิดแปลกๆ=_="

ถ้าคุณแน่อย่าแพ้กินตับ ตับตับตับตับ ตับตับ ตับตับตับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ซื้อมาหลายสิบบาท ไม่เคยแปะเลย รู้สึกเสียดายเงินครับ