ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้มาสด้า 2 MT เหยียบครัชแล้วดังกึ๊กๆบ้าง รำคาญจัง  (อ่าน 5345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harit

• Newbie
  • *
มีใครใช้มาสด้า 2 MT เหยียบครัชแล้วดังกึ๊กๆบ้าง รำคาญจัง เพื่นก็เป็นเหมือนกัน เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนครัชใหม่ แต้เดี๋ยวมันก็เป็นอีก ใครรู้ที่ไหนซ่อมได้ให้บอกด้วย

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
เหยียบแล้วเสียงดังนี่ ดังตอนไหนครับ
ตอนกดสุด ตอนกำลังจะถอน ตอนเลียออก หรือว่าอย่างไร

ผมไม่ได้ใช้มาสด้า 2 อยู่หรอกนะครับ แต่เคยขับทดสอบให้ที่นี่อยู่ครั้งนึงสั้นสั้น
เผื่อจะพอช่วยตอบให้ได้ ไม่น่าถึงขั้นต้องเปลี่ยนยกคลัทช์ทั้งชุดหรอก เยอะเกินไป

ออฟไลน์ 200cc

• Newbie
  • *
ผมเป็นครับ ของผมดังตอนเหยียบสุดกับตอนปล่อยสุด
เคยไปแก้พร้อมแอร์เหม็น
ไม่ได้เปลี่ยนครัชนะครับ แล้วก็ใช้สักพักก็เป็นอีก
แรกๆลองไปหาข้อมูลในเวบคลับ แต่คนใช้ MT น้อย เลยไม่ค่อยมีข้อมูลเท่าไหร่
สุดท้ายไม่ว่างไปยุ่งกับมันก็เลยกลายเป็นความเคยชินไปครับ

ถ้ามีใครทราบสาเหตุกับวิธีแก้นี่จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ผมจะรีบไปเครมเลย

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
ใช้ตัว MT อยู่ รถผมเพิ่งได้  8 เดือน ขับไปแค่ 10500 โล ยังไม่เป็นนะครับ
ไม่รู้ว่าคนที่เป็นกัน เิ่มเป็นตั้งแต่ระยะไหนครับ

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
รถผมยังไม่เจอครับ
MY2011 3,xxx km ผ่านไป

ส่วนเรื่องพวงมาลัยเห็นว่าเปลี่ยนsupplierนะ ไม่ดังเช่นกัน

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
ผมดัง ก่อนเปลี่ยนเกียร์2  MT  แต่ก็ไม่เป็นปัญหา ดัง กิ๊ก เดียว เบาๆ

ออฟไลน์ toui71

• Newbie
  • *
เอิ๊กๆๆๆๆๆ

My Mazda 2 is OK,No problems.