ผู้เขียน หัวข้อ: แม็ก vip ของcamry  (อ่าน 5217 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
แม็ก vip ของcamry
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 14:42:38 »
ถ้าเกิดผมจะใส่ขอบ20 ของนอก
1.เลือกยี่ห้อไหนดีครับ
2.ควรเล่นออฟเท่าไหร่ดีครับถึงจะดูโหดๆ
3.ร้านแม็กที่ไหนดีครับ
4.ปัญหาตามมาเยอะมั้ย
5.ช่วยบอกสเปคล้อหน้าออฟเท่าไหร่ หลังเท่าไหร่
6.มันจะนิ่มเหมือนเดิมมั้ย
ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกข้อครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: แม็ก vip ของcamry
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 15:05:16 »
พอทราบแค่บางข้อน่ะครับ

4. ปัญหาคือ ต้องย่องหลุมครับ ลุยหลุมบ่อล้อ 20 ไปแน่ๆ และอาจจะทำให้ช่วงล่างบางส่วนเสื่อมเร็วกว่าเวลาอันควร(เพื่อความสวย ศรีต้องทนได้ 555+)
                ราคายางเส้นนึง มีลมจับ  แถมถ้าล้อแม๊คไม่มีคุณภาพ ร้านถ่วงล้อไม่ดี รับรองขับแล้วสั่นทั้งคันแน่ๆครับ
6. ไม่มีทางนิ่มเท่าเดิม แต่ถ้าแต่งช่วงล่าง อาจจะนิ่มขึ้นครับแต่ไม่เท่าเดิม  ว่าแต่ว่าล้อใหญ่ ช่วงล่างนิ่ม ระวังติดซุ้มล้อน่ะครับ

ถ้าอยากได้ข้อมูลด้านแต่ง Vip เยอะๆ แนะนำลองเข้าไปสอบถาม www.vipcarthailand.com ,www.bigsedan.com ,camryclub ไว้เป็นอีกทางเลือกและแนวการแต่งครับ

ปล.
เพิ่มข้อ 4. อีกหน่อยนึง  เนื่องจากล้อใหญ่ขึ้น รถจะกินน้ำมันมากขึ้น อืดขึ้น และยางอันบางเฉียบ อาจจะขับลำบาก รั่วง่าย ดอกหมดเร็ว

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: แม็ก vip ของcamry
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 15:33:35 »
1. Maxนอกก็มีหลายยี่ห้อนะครับ W-Work, Rays, Hart และอีกมากมายจากทั้งฝั่งเมกาและยุโรป
2. ออฟไม่รู้อ่ะครับ
3. ร้านไหนดีอาจไม่มีลายที่ท่านชอบไปๆมาๆอาจต้องสั่งมาใส่เอง ไม่งั้นต้องให้ร้านนั้นๆสั่งให้
4. ปัญหาก็ช่วงล่างอาจจะพังไว ติดซุ้ม ถ้าทำช่วงล่างมาไม่ดีและเลือกขนาดไม่ถูกต้อง
5. ไม่รู้ครับ
6. นิ่มเหมือนเดิมผมว่ายากอ่ะนอกจากใส่ชุดถุงลม แต่ยางบางๆผมว่ายังไงก็น่าจะกระด้างอยู่