ผู้เขียน หัวข้อ: ISUZU D-MAX สีบอร์นเงิน คาดเทา ทะเบียน บต 9908 ใครพบเห็นแจ้งทีนะครับ  (อ่าน 6644 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
มันไม่ใช่ของผมหรือญาติผมหรอกครับ แต่เป็นของเพื่อนสมาชิกเว็บฟอร์จูนเนอร์คลับ

อย่าหาว่ารกบอร์ดเลยนะครับ ผมรับปากเขาว่าจะคอยดูให้ แต่รู้สึกว่ายังได้ช่วยเขาน้อยไป

เลยอยากจะมากระจายให้พี่ๆในที่นี้ได้ช่วยกันเป็นหูเป็นตาอีกแรง แม้ความหวังจะน้อยมาก แต่ก็ยังดีที่ได้ทำ  ;D

เห็นว่าเจ้าของรถเป็นครู กว่าจะเก็บเงินมาชื้อรถคันนึงได้ สำหรับคนบางคนก็อาจจะง่าย แต่สำหรับอีกหลายคนบางทีทั้งชีวิตเลยล่ะครับ

ปล.ถ้าพบเห็นจะสะดวกแจ้ง 191 แจ้งผมหรือเข้าไปแจ้งที่ http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=14253.new#new ก็สุดแต่จะสะดวกครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อย่าลืมไปแจ้งจราจรตาเพชร ก็เผื่อไว้แหละครับ
ส่วนตัวถ้าพบเห็นจะแจ้งแน่ครับ บต 9908 ปทุมฯ

แต่คันนี้สีซิลเวอร์ชัดๆนะครับ คงไม่ใช่ เจสัน บอร์น

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากเอาพวกขโมยรถไปให้เจ้าของกระทืบซักวันนึง ใครเสนอกฏหมายนี้จะโหวตให้

เป็นหูเป็นตาให้ครับ  เข้าใจครับ รถ มันมีค่าแค่ไหน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

อย่าลืมไปแจ้งจราจรตาเพชร ก็เผื่อไว้แหละครับ
ส่วนตัวถ้าพบเห็นจะแจ้งแน่ครับ บต 9908 ปทุมฯ

แต่คันนี้สีซิลเวอร์ชัดๆนะครับ คงไม่ใช่ เจสัน บอร์น

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ  ;D

เค้าแจ้งมาตามนี้ เอาเป็นว่ายึดเลขทะเบียนกับรุ่นรถไว้แล้วกัน  ;)

ออฟไลน์ Arado_kung

ห้างสีเขียวใช่ป่ะนั่น ทำไมห้างนี้รถมันหายบ่อยจังฟระ เดี๋ยวนี้เบื่อมากห้างที่ไม่ยอมแจกบัตรเนี่ย ขนาดห้างดังอย่าง "ศูนย์กลาง" ไม่แจกมันแทบจะทุกสาขาแล้ว เหลือแต่กลุ่มเดอะมอลล์กรุ๊ปเจ้าเดียวที่ยังแจกบัตรอยู่ตลอด

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
D-MAX เป็นรถตลาดมากๆ ต้องรีบหาโดยด่วน เพราะจะโดนแยกชิ้นส่วนขายตลาดมือเร็วมาก

ออฟไลน์ apinui

ตอนนี้ ต้องวิ่งหาตามอู่รถ ที่แยกชิ้นส่วนขายอะครับ ...ผมว่าอยู่แถวนี้แหละ .....

จะหวังว่ามันจะวิ่งไปชายแดนเลยเดียวนี้ไม่มีแล้วครับ .....

เค้านิยมแยกชิ้นขายในประเทศมากกว่า ....

ออฟไลน์ SP

ห้างสีเขียวใช่ป่ะนั่น ทำไมห้างนี้รถมันหายบ่อยจังฟระ เดี๋ยวนี้เบื่อมากห้างที่ไม่ยอมแจกบัตรเนี่ย ขนาดห้างดังอย่าง "ศูนย์กลาง" ไม่แจกมันแทบจะทุกสาขาแล้ว เหลือแต่กลุ่มเดอะมอลล์กรุ๊ปเจ้าเดียวที่ยังแจกบัตรอยู่ตลอด
นี่แหละครับ ประหยัดงบเกินไป ยอจ่ายเงินเดือนคนแจกบัตร 2 คนคงไม่เท่าไรหรอกครับ ดีกว่าเสียชื่อเสียงของห้างและจ่ายเงินค่าเสียหายตั้งเยอะ

ออฟไลน์ gatasila

ฟิล์มปรอทหน้าเต็ม มองคนในรถยากด้วยสิครับ
ว่าแต่หายแบบไหนหรอครับ โดนต่อสายตรงรึว่าแบบอื่น จะได้ระวังไว้ครับ
ปล.ขอให้ได้รถกลับมาไวๆครับ

ฟิล์มปรอทหน้าเต็ม มองคนในรถยากด้วยสิครับ
ว่าแต่หายแบบไหนหรอครับ โดนต่อสายตรงรึว่าแบบอื่น จะได้ระวังไว้ครับ
ปล.ขอให้ได้รถกลับมาไวๆครับ

อันนี้ไม่ทราบรายละเอียดเลยล่ะครับ พอดีเพื่อนสมาชิกแจ้งในเว็บเลยเอามาบอกต่อ  ;D

นี่แหละครับ ประหยัดงบเกินไป ยอจ่ายเงินเดือนคนแจกบัตร 2 คนคงไม่เท่าไรหรอกครับ ดีกว่าเสียชื่อเสียงของห้างและจ่ายเงินค่าเสียหายตั้งเยอะ

ไม่ได้ประหยัดงบหรอกแต่เลี่ยงความรับผิดชอบครับ ถ้าไม่แจกบัตร แล้วรถหายถ้าเจ้าของรถไม่มีใบเสร็จการใช้บริการที่ห้างนั้นขณะเกิดเหตุทางห้างไม่ต้องรับผิดชอบนะถ้าผมจำไม่ผิด แต่ถ้าแจกบัตรเนี่ยต้องรับผิดชอบเพราะถือว่าให้บริการรับฝากรถอ่ะครับผมไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ apinui

ไม่ใช่นะครับ เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้ว .......

เมื่อก่อน ห้างพวกนี้ แจกบัตรครับ ทั้งสีแดงสีเขียว .... แต่เดียวนี้เลิกแจกแล้วทั้งหมด เพราะถ้าแจกแล้ว เวลารถหายแล้วต้องรับผิดชอบด้วยครับ ...

ในแง่ของกฏหมายผมไม่แน่ใจนะครับแต่ขอสรุป ตามที่เคยอ่านในหนังสือพิมพ์เลยละกัน

โดยทั่วไปสถานที่ใดที่เป็นที่จอดรถหรือรับฝากรถ โดยมีการเก็บค่าบริการ หรือมีการรับบัตรเข้าออก หากรถยนต์ที่เข้าไปใช้บริการ สูญหาย หรือเกิดความเสียหาย .... ผู้ให้บริการ หรือเ้จ้าของสถานที่ต้องรับผิดชอบในความเสียหายนั้น ...

เพราะมีหลายรายครับที่รถหายในห้างดังกล่าว แล้วฟ้องร้องและชนะคดีทุกราย คือ ศาลสั่งให้ห้างฯต้องชดใช้ค่าเสียหายที่เกิดกับลูกค้า ..... พูดง่ายๆคือ ฟ้องห้างแล้วชนะทุกรายครับ ห้างจ่ายเงินค่าเสียหายกันอานเลยทีเดียว ....

ทีนี้ ห้างฯดังกล่าวเลยแก้เกี้ยวโดยการ ไม่มีการแจกบัตร ใดๆทั้งสิ้น และแจ้งว่าเป็นลานจอดไว้บริการเท่านั้น

แล้วทีนี้ ถ้ารถหาย หรือเสียหายในลานจอด ทางห้างจะไม่ต้องชดใช้ใดๆเลยครับ ฟ้องไม่ได้ เพราะถือว่าเป็นลานจอดไว้บริการ แต่ไม่ใช่บริการรับฝากจอดรถครับ .......

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาใจช่วยด้วยนะครับ

เนี่ยแหละ ความเห็นแก่ตัวของห้างสรรพสินค้าในสมัยนี้
กลัวจะเสีย มากกว่าได้ แต่สุดท้าย ก็เสียมากกว่าได้จริงๆ
เสียทั้งลูกค้า เสียทั้งเงิน แค่ไม่ยอมเสียเงินจ้างพนักงานแจกบัตร

ไม่เห็นใจพวกห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่ทั้งปวง!
เอาแต่กอบโกยจากประเทศของเรากันอย่างเดียว เฮ้อ...

เอาใจช่วยด้วยนะครับ

เนี่ยแหละ ความเห็นแก่ตัวของห้างสรรพสินค้าในสมัยนี้
กลัวจะเสีย มากกว่าได้ แต่สุดท้าย ก็เสียมากกว่าได้จริงๆ
เสียทั้งลูกค้า เสียทั้งเงิน แค่ไม่ยอมเสียเงินจ้างพนักงานแจกบัตร

ไม่เห็นใจพวกห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่ทั้งปวง!
เอาแต่กอบโกยจากประเทศของเรากันอย่างเดียว เฮ้อ...

แต่ผมก็เห็นใจห้างในบางกรณีนะพี่จิมมี่ บางคนนี่แบบรถกูจอดไว้ห้างเลยเพราะบ้านตัวเองไม่มีที่จอดรถ พอรถหายก็มาโวยวาย อีกอันที่ผมเจอตามห้างในกรุงเทพคือเอารถไปฝากแล้วก็ไปที่อื่นต่อ จนลูกค้าที่จะมาใช้บริการห้างไม่มีที่จอดรถเพราะลูกอีช่างฝากรถล่อไปซะเกินครึ่งห้าง พอเริ่มเก็บเงินค่อยโล่งหน่อย

ออฟไลน์ Sappe!

สู้ๆ น่ะครับ

เดี๋ยวผมจะช่วยดูอีกแรง

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium