ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องฟิล์มติดรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 8300 ครั้ง)

ออฟไลน์ bakeryhouse

• Newbie
  • *
พอดีต้องการที่จะติดฟิล์มรถยนต์ใหม่ครับ (กำลังจะซื้อ) เลยอยากทราบว่า ควรจะติดขนาดไหนดีครับ

สเปก คือ ไม่ต้องการมืดครับ เพราะจะต้องเดินทางไปมาเลเซียบ่อยครับ

ตอนนี้ที่ดูอยู่ก็จะเป็น 40% 50% 60% ครับ ถ้ามีรูปรถที่ติดฟิล์มมาแล้ว จะดีมากเลยครับ

ขอบคุณมากครับ  ;)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: ขอถามเรื่องฟิล์มติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 21:39:57 »
รถผม Vios ในรีวิวตรงลายเซนต์น่ะครับ
หน้า 40 ปรอท
รอบคัน 60 ปรอท
บานหน้าร้อนหน่อย รอบคันไม่ร้อนเท่าไหร่ครับ
ขับกลางคืนสบายๆครับ
ยี่ห้อ Hikool

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: ขอถามเรื่องฟิล์มติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 21:59:34 »
ถ้าชอบใส แต่ไม่ร้อน และเงินไม่ใช่ปัญหา V-Kool รุ่น VK70 และ VK40 ดีที่สุดแล้วตั้งแต่เจอมา accord ผมรอบคันเจอไป 2 หมื่น แต่ถ้าจะใช้พวก GPS ติดรถหรือ Easy Pass ให้ติดรุ่น GPS Package นะครับ ไม่งั้นมันสะท้อนสัญญาณเกลี้ยงเลย

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 22:20:59 »
ถ้าชอบใส แต่ไม่ร้อน และเงินไม่ใช่ปัญหา V-Kool รุ่น VK70 และ VK40 ดีที่สุดแล้วตั้งแต่เจอมา accord ผมรอบคันเจอไป 2 หมื่น แต่ถ้าจะใช้พวก GPS ติดรถหรือ Easy Pass ให้ติดรุ่น GPS Package นะครับ ไม่งั้นมันสะท้อนสัญญาณเกลี้ยงเลย

เพิ่มอีก 1 รุ่นครับ  V-Kool OEM ครับ ใส ไม่ร้อนแต่ Easy Pass ไม่ผ่านเช่นกันต้องเจาะรู

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 23:52:15 »
ขับกลางคืนบ่อยไหมครับ ถ้าบ่อย บานหน้าน่าจะไม่เกิน 40% นะครับ ถ้าไม่ขับกลางคืนบ่อย ก็อาจจะติดรอบคัน 60% กำลังดีครับ

ถ้าไม่ติดแบบปรอท จะไม่มีปัญหากับพวก GPS ครับ ผมพึ่งลอกของเก่าติดแบบสีดำมา GPS รับสัญญาณได้แรงดีปรกติครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 23:53:01 »
ถ้าเป็นรถผมนะบานหน้าใสๆ40% กลางคืนจะได้ขับสบายๆส่วนที่เหลือ 60% ดำรอบคันกำลังดีไม่มืดไปจริงๆต้องเรียกว่าแสงส่องผ่าน 40% แต่ทั่วไปก็เรียกกันฟิลม์ 60%
ส่วนตัวผมใช้ 3M Crystalline เป็นตระกูลที่ทำมาแข่งกับ V-Kool ครับราคาใกล้เคียงกับ VK40-VK70 ตอนนั้นแถมเครื่องฟอกอากาศ 3M มาให้เครื่องนึง
ถ้าชอบใสๆก็ V-Kool ครับตัวท๊อปก็ VK40-VK70 แต่อย่างที่พี่ๆว่ากันถ้าจะใช้พวก GPS ติดรถหรือ Easy Pass ให้ติดรุ่น GPS Package 
ถ้าโทนดำ 3M มีเบอร์ให้เลือกเยอะสุดแล้วครับไม่ติดปรอทด้วย
v-Kool จะเป็นปรอทนิดนึงจริงๆ V-Kool ใช้แร่เงินจะสะท้อนถือว่าไม่มากครับสำหรับ VK40-VK70 แต่รุ่นต่ำๆลงมาบางรุ่นซะท้อนมากๆไม่สวยเลย
Hi-Kool กันความร้อนดีเหมือนกันแต่รุ่นที่เป็นปรอทใช่ไปนานๆมีโอกาสเป็นสนิมเพราะใช้แร่ผสมครับเหมือน Lamina แต่รุ่นสูงๆก็ใช้ได้ทั้งคู่ครับ
ร้านที่จะติดก็หาร้านที่ไว้ใจได้และแน่ใจว่าของแท้อีกอย่างที่สำคัญคือช่างต้องมีความชำนาญครับเพราะเคยโดนไปทีเล่นกรีดโดนขอบยาง
http://www.108film.com/
 ;D

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 16:03:00 »
ผมก็ศึกษาอยู่นานเหมือนกันเรื่องติดฟิล์มกลัวมืดกลัวร้อน อ่านรีวิวหลายที่สุดท้ายเอาวะ
ผมติด 3M บานหน้าเต็มด้วย crystalline 40  รอบคันใช้ FX20 เสียไปหมื่นนิดๆ รับประกัน 5ปี

ผล  พอใจมากครับ ขับกลางคืนแจ่มมากๆๆ เหมือนไม่ติดfilm เลย กลางวันไม่ร้อนเลย
      แต่กระจกหน้าแสงจ้านิดนึงแต่ไม่ร้อน  พอใจครับ

ออฟไลน์ TorTy

Audi TT จะเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:51:35 »
3M แบรนด์แรกในโลกนะครับเกี่ยวไม๊เนี่ย555 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 02:55:39 โดย TorTy »