ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า SPYSHOT คืออะไรครับ  (อ่าน 5180 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sae_SD

• Jr. Member
  • **
อยากรู้ว่า SPYSHOT คืออะไรครับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 17:27:06 »
เห็นเหมือนเอาผ้าใบมาติดกันชนหน้าติดกันชนหลัง และติดกระจัง

ออฟไลน์ OneManOldTruck

• Newbie
  • *
Re: อยากรู้ว่า SPYSHOT คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 17:30:43 »
รู้จักหนังแอบถ่ายใหม คล้ายกัน

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: อยากรู้ว่า SPYSHOT คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 18:06:39 »
ประมาณว่ารถที่กำลังจะออกใหม่นะครับ แบบว่าพัฒนากันขั้นสุดท้ายแล้วก็เอาออกมาลองขับก็โดนแอบถ่ายหรือไม่ก็เป็นรถที่กำลังจะเปิดตัวแล้ว ก็จะโดนไลถ่ายกัน
แต่บางคนบางก้บอกว่า Spyshotบ้างอันก็คือรูปที่บริษัทที่ผลิตรถปล่อยออกมานั้นแหละครับเพื่อที่จะสร้างกระแส อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะแต่เห้นมีคนเคยพูดๆกัน

ป.ล.วันนี้ พอดีขับรถผ่านเพชรบุรีตัดใหม่ ยังงงอยู๋เหมือนกันครับว่ามีรถYarisคันนึง แปะเทปที่สัญลักษณ์ที่บ่งบอกว่าชื่อรุ่น+ยี่ห้อ ภายในก็คุมผ้าสีดำหมดเลย ตัวรถเป้นสีขาวล้อกระะทะ ข้างหน้าดูแล้วเหมือนกับViosนั้นแหละ ผมเห้นแล้วก็งงๆอยู่ว่ามันอะไรกันเพราะว่า ดูก็รู้ว่าด้านท้ายมันคือYarisโฉมเดิมแต่ทำด้านหน้ามันเป็นViso ทำไมต้องปิดผ้ากันซะมิดชิดเลยเห้นแล้วมึนๆอยู่เหมือนกันครับ (ป้านทะเบียนป้ายแดงสมุทรปราการ)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 20:09:05 »
ประมาณว่ารถที่กำลังจะออกใหม่นะครับ แบบว่าพัฒนากันขั้นสุดท้ายแล้วก็เอาออกมาลองขับก็โดนแอบถ่ายหรือไม่ก็เป็นรถที่กำลังจะเปิดตัวแล้ว ก็จะโดนไลถ่ายกัน
แต่บางคนบางก้บอกว่า Spyshotบ้างอันก็คือรูปที่บริษัทที่ผลิตรถปล่อยออกมานั้นแหละครับเพื่อที่จะสร้างกระแส อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะแต่เห้นมีคนเคยพูดๆกัน

ป.ล.วันนี้ พอดีขับรถผ่านเพชรบุรีตัดใหม่ ยังงงอยู๋เหมือนกันครับว่ามีรถYarisคันนึง แปะเทปที่สัญลักษณ์ที่บ่งบอกว่าชื่อรุ่น+ยี่ห้อ ภายในก็คุมผ้าสีดำหมดเลย ตัวรถเป้นสีขาวล้อกระะทะ ข้างหน้าดูแล้วเหมือนกับViosนั้นแหละ ผมเห้นแล้วก็งงๆอยู่ว่ามันอะไรกันเพราะว่า ดูก็รู้ว่าด้านท้ายมันคือYarisโฉมเดิมแต่ทำด้านหน้ามันเป็นViso ทำไมต้องปิดผ้ากันซะมิดชิดเลยเห้นแล้วมึนๆอยู่เหมือนกันครับ (ป้านทะเบียนป้ายแดงสมุทรปราการ)
test mule next Vios หรือป่าวครับ ?

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 20:15:50 »

เมื่อวานนี้เจอคันเดียวกันเลยครับ
มีลางว่าอาจจะเอาไปพัฒนาเป็น ECO CAR
(แทนที่จะเอา Vitz ใหม่มาวิ่งทดสอบ(เท่านั้น))
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 20:20:42 »
เจมส์ บอนด์ ยิงครับ เขาเป็นสปายน่ะ

ล้อเล่นนะ ตามข้างบนเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 22:38:11 »
ภาพ Spyshot คือภาพถ่ายที่ ผู้ถ่ายตั้งใจจะเก็บภาพวัตถุ ผู้คน หรือสิ่งใดก็ตาม
อันเป็นที่รู้กันดีว่า กำลังปกปิด ลับเฉพาะ หรือยังไม่ถึงเวลาเปิดเผย

ในวงการรถยนต์นั้น ภาพถ่าย Spyshot ถือว่ามีค่ามากในระดับหนึ่ง
สำหรับบริษัทรถยนต์ ในการนำไปดูว่าคู่แข่งกำลังทำอะไรอยู่
สำหรับสื่อมวชน ในการเล่นข่าว ประโคมข่าว การพัฒนารถรุ่นใหม่ หรือรุ่นต่อไป
เพื่อเป็นแนวทาง ในการวางแผน การซื้อรถให้กับผู้บริโภค และบรรดาผู้รักรถทั่วโลก

บ้านเรามีภาพ Spyshot แบบนี้ หลุดกันมาครั้งแรกเมื่อไหร่ไม่ปรากฎ
แต่ เทาที่ย้อนไปหาจนเก่าที่สุด ก็เคยเจอภาพสปายช็อตของ Isuzu กระบะ มังกรทอง
กำลังแล่นทดสอบเก็บข้อมูลอยู่ เป็นรุ่น SpaceCab สีขาว ในนิตยสารแหล่งรถ
ฉบับประมาณเดือนกรกฎาคม 1988 ก่อนหน้าการเปิดตัวรถรุ่นนั้น 1 เดือน

ส่วน Vios ที่เอา ตูด Yaris มาตัดปะนั้น ต่อให้พอเดาได้ว่าจะเป็น ECO-Car ที่น่าจะคลอดในปี 2013
แต่ก็ไม่ทราบว่าเป็นอะไร เพราะวันที่พวกเขา มาจอดที่โลตัส หน้าบ้านผม เพื่อคีย์ข้อมูลบางอย่างกัน
แน่นอน พวกเขาไม่ยอมบอกหรอกครับว่ามันคืออะไร รู้แต่ว่า ผมเดินวนดูรอบรถของพวกเขา
ขณะกำลังทำงาน แต่โดยมารยาทแล้ว ผมเลือกที่จะไม่ถ่ายรูปมาให้ดูกัน
ก็เล่นนั่งในรถกันแบบนั้น แถมรู้ตัวอีกว่าผมเข้าไปถามไถ่ พวกเขาทำตามหน้าที่ คือไม่ยอมบอกผมเลย
ดังนั้น ถ้าผมจะถ่ายรูปมาลงที่นี่ ก็ดูจะเลวไปหน่อยละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 22:41:10 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 16:14:33 »
ส่วน Vios ที่เอา ตูด Yaris มาตัดปะนั้น ต่อให้พอเดาได้ว่าจะเป็น ECO-Car ที่น่าจะคลอดในปี 2013
แต่ก็ไม่ทราบว่าเป็นอะไร เพราะวันที่พวกเขา มาจอดที่โลตัส หน้าบ้านผม เพื่อคีย์ข้อมูลบางอย่างกัน
แน่นอน พวกเขาไม่ยอมบอกหรอกครับว่ามันคืออะไร รู้แต่ว่า ผมเดินวนดูรอบรถของพวกเขา
ขณะกำลังทำงาน แต่โดยมารยาทแล้ว ผมเลือกที่จะไม่ถ่ายรูปมาให้ดูกัน
ก็เล่นนั่งในรถกันแบบนั้น แถมรู้ตัวอีกว่าผมเข้าไปถามไถ่ พวกเขาทำตามหน้าที่ คือไม่ยอมบอกผมเลย
ดังนั้น ถ้าผมจะถ่ายรูปมาลงที่นี่ ก็ดูจะเลวไปหน่อยละครับ
THX สำหรับข้อมูลครับพี่จิมมี่