ผู้เขียน หัวข้อ: เจอฝนตกเย็นนี้แล้ว คันต่อไปคงต้องซื้อ SUV สถานเดียว  (อ่าน 9079 ครั้ง)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ตกหนักมากๆ บ้านผมไม่เคยน้ำท่วมเลย ตั้งแต่ย้ายมาอยู่ 5 ปีแล้ว

ขนาดอยู่เลียบด่วนเอกมัย-รามอินทราซึ่งค่อนข้างสูง

ท่วมเข้าโรงรถเลย  ไอ้ที่แย่คือรถที่จอดใกล้ๆ กันมันถูกคลื่นพัดพาไหลกระแทกกันชนท้ายเป็นรอยเลยอ่ะ  :'(

คันหน้าคงต้องถอย SUV ซะแล้ว  

A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
"มันถูกคลื่นพัดพาไหลกระแทกกันชนท้ายเป็นรอยเลยอ่ะ  :'("
ขนาดพัดรถได้ นี่ไม่ธรรมดาแล้วมั้งครับ

ไหลๆ น่ะครับ

รถในซอยจะไม่ดึงเบรคมือกันอยู่แล้วอ่ะครับ เผื่อเข็น

เป็นรอย แต่ไม่ถึงกับเข้าเนื้อกันชนครับ

พรุ่งนี้จะลองขัดดู

ตกอีกแล้วง่ะ
A member of
Vios-club

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
เมื่อคืนน้ำท่วมหลายที่ครับ รถในบ้านต้องมี SUV ถ้าเป็นไปใด้ เคยเอาอัลติสไปลุยน้ำมา
ต้องจอดตากแดดเลยข้างในเปียกหมด ดีที่ไม่ดับกลางถนน

ที่แน่ๆเคยนั่งแท็กซี่ติดไฟแดงฝนตกหนักมากแล้วน้ำก็ค่อยๆซึมเข้ามาจนถึงเท้าเลย

ปล. เมื่อเช้าเจอจิ๊บๆขับใด้กวนมากถนนก็กว้างรถเราก็ชิดซ้ายให้แล้ว ดันเสือกขับเร็วเยียบน้ำกระเด็นเปียกรถอีก ในหมู่บ้านแท้ๆ
ที่แห้งก็มีดันไม่ไป

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เมื่อสักครู่ตอนผมขับรถกลับบ้านฝนตกหนักมากครับ
ขับแบบคลำทางกันมาเลย เพราะมองไม่เห็นอะไรเลยจริงๆ
แต่ยังดีที่น้ำไม่ท่วม :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็จะช่วยเอาตัวรอดจากน้ำท่วมได้ครับ ฝนตกก็ขับระวังๆนะครับ

ออฟไลน์ udis

เห็นว่าตกแบบนี้ไปถึงวันที่ 18 สามวันเลยครับ
SUV รุ่นไหนดีครับตอนนี้
 ;D ;D ;D

เห็นว่าตกแบบนี้ไปถึงวันที่ 18 สามวันเลยครับ
SUV รุ่นไหนดีครับตอนนี้
 ;D ;D ;D

จริงเหรอครับเนี่ย  สงสัยต้องทิ้งรถไว้บริษัทดีกว่า

ตะกี้บ้านตรงข้ามกลับมาจากโฮมโปร บอกว่าหลังคาลานจอดรถที่เป็นเมเทิล ชีท ปลิวเลย
A member of
Vios-club

ออฟไลน์ TTL

อีกหน่อยคันใหม่ก็คงต้องถอยSuv จริงๆแล้วแหละเพราะผมว่าตอนนี้ กทม. ตกแปปเดี่ยวนำ้ขึ้นไวมากๆเลยครับ ยิ่งมีอยู่เย็นวันนึงไปรับน้องที่ รร. แถวเพชรบุรีตัดใหม่ คิดว่านำ้คงไม่ท่วมพอรอไปรอมา เพชรบุรีตัดใหม่ท่วมแบบบ้าคลั่งมากเลยครับ ลุยกันจนไปถึงพัฒนาการตอนนั้นเอารถแม่มาขับ(A33) ยิ่งขับยิ่งปวดใจจริงๆครับ นำ้สูงมาก อนาคตต้องSUVแน่นอนครับ  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ฮิฮิ

เทรนด์ของ Compact Crossover SUV กำลังจะมา!!

แต่...ผมว่าวันี้ผมโชคดี ที่คิดจะอยู่แต่ในบ้าน..ตลอด 2 วันนับจากนี้ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ณ เมืองเลยตอนนี้ ก็กำลังปรอยๆ ครับ
หลังจากตกหยุดสลับกันมาตลอดทั้งวันทั้งคืนเลยครับ
ตอนจะออกรถ 7 ที่นั่งก็เกือบได้ SUV มาแล้ว แต่ก็ได้ MPV มาแทน  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ vellcap

อิอิ โชคดีที่บ้านมี SUV อยู่ครับ
แต่รถสมัยนี้ลุยได้ได้สูงนะครับ อย่าง Camry ที่บ้านเคยลุยสูงสุดก็ขอบล่างของไฟหน้าครับ
พี่ Jimmy ช่างโชคดีจังเลยนะครับ แต่ถ้าเกิดช่วงนั้นทำรีวิว SUV ซักรุ่นอยู่คงจะ..................อืมมม คงทำให้เห็นประโยชน์ของมันอีกเยอะเลยนะครับ

ออฟไลน์ =TUM=

อยากได้สักคันเหมือนกันครับ ถ้าพรุ่งนี้ถูกหวยคงได้ Grand Cherokee V8 สักคันมาติดแก๊ส ใช้วิ่งหน้าฝนกับออก ตจว.  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 00:22:57 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ frame@kk

ขอนแก่นทำท่าเหมือนจะตกหลายวันแล้วครับ
แต่ก็ไม่ตกซะที จะล้างรถก็ไไม่กล้าล้าง

ถ้าขอนแก่นท่วมทีก็สูงพอประมาณ ที่บ้านมี MPV thairung 4WD อยู่สบายใจเลยครับ
สูงขนาดไหนก็เปิด 4WD วิ่งเลย

ออฟไลน์ WTF

ผมนี่โคตรชอบขับรถตอนฝนตกเลย โดยเฉพาะตกปรอยๆนะ รู้ว่าอันตราย แต่บรรยากาศดีมาก แต่ใน กทม ผมก็อยากได้กระบะซักคันเอาไว้ขับเหมือนกันเพราะน้ำท่วมที ล่อไปครึ่งประตูเหมือนกัน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
มี mitsubishi fuso ไว้ลุยน้ำท่วมอยู่แล้ว  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ apinui

อ่าว .... ซื้อ SUV ซื้อกระบะ กัน ไม่กลัวคนเข้าว่า

1.ใช้งานผิดประเภท
2.เปลืองน้ำมัน สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ
3.คันใหญ่เกะกะ บังทัศนวิสัยการขับขีของคนอื่น
4.บลาๆ

ผมจำได้ว่าเคยมีคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับ SUV ว่าคนซื้อใช้รถผิดประเภท วิ่งในเมืองแต่ดันใช้ SUV คันใหญ่ และก็บลาๆๆ  ...

เดียวคนพวกนี้ก็โผล่มาด่าอีกหรอกครับ ...อิอิ

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
ยังไงรถใหญ่ก็สงสารรถเล็กๆ บ้างนะครับ ถึงจะลุยน้ำได้ก็อย่าทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน แต่ละคันเล่นขับกันจนน้ำสาดขึ้นมาถึงหลังคา  :-\

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากได้คันนี้ครับ เล็กๆ แต่ประหยัดน้ำมัน เครื่องยนต์ 1.3 เป็น eco car ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 13:22:42 โดย GreenG(love Eco car&Hybrid) »

ออฟไลน์ Sappe!

โลกเรากำลังน่ากลัว  :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TTL

ถ้ากลัว นำ้ท่วมมากๆจริงๆนะครับ แนะนำคันนี้ขับไปไหนไม่มีห่วงครับ  :D

อยากได้ BMW X1 อ่ะ  เห็นวิ่งในถนนแล้วหลงรักเลย  ;D
A member of
Vios-club