ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว Honda Brio ก่อนเปิดตัวพรุ่งนี้  (อ่าน 16555 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ข่าว Honda Brio ก่อนเปิดตัวพรุ่งนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 18:33:26 »
Eco car แล้วยัง premium อีก เวอร์จริงๆ ศํพท์โฆษณาเนี่ย

พูดเกินจริงไปหน่อยจริงๆ ;) :)

ก็เป็น eco car ระดับ premium ไงครับ

อย่าลืมว่า Honda ใช้มุขเดียวกับ Freed นะครับ
แล้วยอดขายพี่ว่าจะเป็นไงละครับ จะเหมือน freed ไหมนี่ ;)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: ข่าว Honda Brio ก่อนเปิดตัวพรุ่งนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 18:35:11 »
เสียใจไม่มีสีเทา ส่วนตัวผมคิดว่า Brio จะสวยที่สุดในสี เทา กับ ดำ
สีเงินน่าจะจืด, สีขาวน่าจะไม่เข้ากับหน้าตาที่ดุดัน (ตรงปากช่องดักลม),
สีฟ้า แปลกไปคนน่าจะไม่นิยม (แบบตอนยาริส), สีเขียว น่าจะเด่นดีั
แต่ถ้าให้เลือกสีเขียว รถอีกรุ่นอย่าง Mazda 2 น่าจะเข้ากับสีนี้มากกว่า

สรุปถ้าเทาไม่มี ผมคงเลือกสี.....ขาว ก็ได้

จริงๆ อยากให้ Brio มีสี ขาว, เทา, ดำ, น้ำเงิน, แดง, เหลือง, เขียว
เห็นด้วยกับคุณ ned สีเทาควรจะมีกลับไม่มี :D

อกหักไปหน่อยนึงเลย อิอิ (แต่ไม่เป็นไร รับได้ๆ)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 19:45:19 »
บอกตรง ไม่ชอบท้ายมันจริงๆเลย เปิดใจรับยังไงก็ไม่ชอบ  แต่ชอบด้านหน้ามันนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:09:52 »
โอ้โฮ ท่านประธานตั้งเป้าปีนี้ไว้ที่145K เลยหรอครับ น่ากลัวๆๆๆ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 23:54:51 »
เสียใจไม่มีสีเทา ส่วนตัวผมคิดว่า Brio จะสวยที่สุดในสี เทา กับ ดำ
สีเงินน่าจะจืด, สีขาวน่าจะไม่เข้ากับหน้าตาที่ดุดัน (ตรงปากช่องดักลม),
สีฟ้า แปลกไปคนน่าจะไม่นิยม (แบบตอนยาริส), สีเขียว น่าจะเด่นดีั
แต่ถ้าให้เลือกสีเขียว รถอีกรุ่นอย่าง Mazda 2 น่าจะเข้ากับสีนี้มากกว่า

สรุปถ้าเทาไม่มี ผมคงเลือกสี.....ขาว ก็ได้

จริงๆ อยากให้ Brio มีสี ขาว, เทา, ดำ, น้ำเงิน, แดง, เหลือง, เขียว
เห็นด้วยกับคุณ ned สีเทาควรจะมีกลับไม่มี :D
ถ้าผมคิดจะซื้อรถ สีเทาเป็นสีแรกที่ผมจะคิดถึงก่อนเลยล่ะ  :'(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 00:47:28 »
เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูครับ ตอนพัก ผมทำงานสเวนเซ่นที่พารากอนครับ

และมีรูปงานแสดงรถอะไรด้วยด้านเดี๋๋ยวถ่ายมาให้ดูเพิ่มครับ

เฮ้ยยย สาขานี้ เราก็ไปกินหลายหนอยู่นะ!!

อยู่กะไหนครับเนี่ย?

55+ เป็นคนตักไอติมครับ
ทำงานประมาณ 12.00 - 22.00

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 02:13:08 »
ส่วนตัวผมของลองดูตัวเป็นๆอีกครั้งนึงก่อนละครับ เท่าที่ดูจากสเปก ผมว่าไม่เลวนะ อัตราเร่งน่าจะจื๊ดกว่ามาร์ช แต่จะเยอะแค่ไหนเป็นอีกเรื่องนึง

ยังไงใครได้เข้าไป ช่วยๆกันแชร์ความรู้สึกกันด้วยนะครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ revenge

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 07:11:41 »
รอดูตัวเป็นๆ และราคา ว่าจะโดนไหม  ;D