ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตวามเห็นหน่อยครับ Pruis TRD หรือ Ford focus diesel (พี่จิมมี่ และทุ่กท่าน)  (อ่าน 11545 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
ขอตวามเห็นหน่อยครับ Pruis TRD หรือ Ford focus diesel (พี่จิมมี่ และทุ่กท่าน)

พอดีจะซื้อรถ มาขับใช้งานทุกวัน วิ่งในเมือง ก็บนทางด่วนซะส่วนใหญ่ และ ก็ว่ิ่งไป โรงงาน กรุงเทพ สมุทรสาคร เกือบทุกวัน

เอารถอะไรดีครับ อยากได้แบบคุ้มค่า ขับดี สวย ขายต่อราคาดี

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 22:02:13 โดย firstime911 »

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
Focus TDCi เลยครับ ขับสนุก แต่โฉมใหม่มันกำลังจะมา
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เจ้ากัส TDCi นี่แหละ Diesel ทางไกลประหยัด ในเมืองไม่กิน  พี่อู๊ดสด ในเมืองประหยัดนอกเมืองประหยัดน้อยกว่า TDCi
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

โฟกัสเน้นความมันส์ของเครื่อง เกียร์ และช่วงล่าง แต่ส่วนอื่นไม่เด่นเท่าพริอุสครับ ถ้าวิ่งเยอะ ไปสมุทรสาครโฟกัสก็เหมาะดีครับ

ออฟไลน์ apinui

เค้าบอกขายต่อราคาดี ... ???

FOCUS ก็ไม่ใช่แล้วล่ะ ...

ออฟไลน์ crucifixzz

prius ครับ ประหยัดมาก

ออฟไลน์ Bluedoft

ถ้ามีคำว่าขายต่อราคาดี  มองแค่ Toyota, Honda เลยครับ

ออฟไลน์ Sappe!

TDCi +1 ครับ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ shando

ความประหยัดทางไกลพอพอกัน แต่TDCiขับดีและขับสนุกกว่า

แต่ถ้าเอาราคาขายต่อดีคงต้องบอกผ่านครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

..

ออฟไลน์ maggie

Focus TDCi น่าจะดีกว่า เสียแต่โฉมใหม่ใกล้มาเต็มทีแล้ว

ออฟไลน์ patzahut

ถ้ารอไหวดู Cruze เครื่องดีเซลตัวใหม่ก็น่าจะดีนะ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามีคำว่าขายต่อราคาดี  มองแค่ Toyota, Honda เลยครับ

prius ไฮบริด อนาคตมือ2 จะดีแค่ไหน กลัวการซื้อแบต อันที่แพงแสนแพงนี่ซิครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

"ขายต่อราคาดี"<-- ประเด็นนี้ก็ลงเอยด้วย TRD Prius แล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

prius ไฮบริด อนาคตมือ2 จะดีแค่ไหน กลัวการซื้อแบต อันที่แพงแสนแพงนี่ซิครับ

จริงด้วย มือ2 พรีอุสราคาตกเพราะแบต ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sappe!

Focus TDCi น่าจะดีกว่า เสียแต่โฉมใหม่ใกล้มาเต็มทีแล้ว

นั้นสิครับ ผมก็รอไม่ไหวเลยถอยมาก่อนๆ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
พรีอุส ทางไกลก็ประหยัดนะครับ
มีพี่ในเวปคลับของพรีอุสเนี่ยทำไว้
ระยะทาง 166 km ความเร็วเฉลี่ย 81 km/hr ได้ออกมาที่ 3.6 L/100 km
ตกประมาณ 27.77 km/L
สำหรับคนที่คิดว่าพรีอุสเนี่ยขับทางไกลไม่ประหยัดเท่าในเมือง เนี่ย
เท่าที่ถามพี่ๆในเวป หลายคนบอกว่าขับทางไกลประหยัดกว่าในเมืองนะครับ

ในเรื่องราคาขายต่อผมไม่รู้ว่าอีก 5 ปีข้างหน้าเนี่ยจะเป็นอย่างไร
ฟอร์ดประเทศไทยอาจะโตมากๆ หรือ แบตโตโยต้าอาจเหลือตัวละ ไม่ถึง30,000 ก็ได้นะ
เพราะว่าทุกวันนี้แต่ละปีมันเร็วจะตาย

แล้วก้อมีพี่คนนึงสั่ง scangauge II เข้ามาลองมาวัดดูปรากฏว่าที่พรีอุสค่อนข้างประหยัด
เนื่องจากที่ 100 km/hr เนี่ยรอบเครื่องอยู่ที่ 1510 rpm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2011, 11:55:39 โดย pongrsu »

ออฟไลน์ MoLee

focus TDCI +1ครับ  ขับแบบนักเลงๆ ยังได้ 16โลลิตรเลยครับ  8)

ออฟไลน์ apinui

ถ้าให้ผมวิ่งทางไกลที่ความเร็ว 80 ผมทำใจไม่ได้อะ

ออฟไลน์ TTL

ขายต่อราคาดีผมว่ายังไงยังไง มันก็ต้องPriusราคาดีกว่าครับ การับขี่+ความสนุกสู้Focusไม่ได้แน่ๆครับ แต่เรื่คงามประหยัดผมยังไม่ทราบครับแต่ผมว่าน่าจะพอๆกัน

แ่ต่ยังไงผมก็ยังเชื่อว่าFord Focus TDCI ขับสนุกกว่ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับผมว่าซื้อมา่ไม่ผิดหวังครับ แถมผกความประหยัดมาให้กับเครื่องดีเซล

สรุปว่าเชียร์Focus TDCI อีกหนึ่งเสียงครับ เรื่องราคาขายต่อผมว่าซื้อรถมาทุกคันมันก็ต้องราคาตกทั้งนั้นแหละ แต่ไอตอนที่ใช้ขอความสุขจากมันให้ๆมากๆน่าจะคุ้มกว่านะครับ สำหรับตัวผมคิดยังงี้นะครับ  :D

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
I am support to buy Ford Focus TDCi also.

TDCi + 2  ;D

ออฟไลน์ jAk`CS

ถ้าชอบขับสนุกๆ ได้ฟีลลิ่งเร่งแล้วหลังติดเบาะ ก็เลือกโฟกัสครับ

ถ้าชอบขับแบบนิ่งๆเงียบๆชิวๆ กดคันเร่งมิดก็ยังเฉยๆเรื่อยๆแต่ไหลเร็ว ก็เลือกพรีอุส

ส่วนอนาคตขายต่อคาดการณ์ยากครับ แต่ผมว่าแบตโตโยป่านนั้นคงลูกไม่กี่ตัง
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ keamglad

ท่าที่หวังว่าราคาแบต prius จะลง

ผมว่าตั้งแต่เกิดมาผมยังไม่เคยเห้นราคาแบตเตอรี่ตั้งแต่ถ่านก้อน แบตรถแบบธรรมดา ราคามันลงเลยครับ
นับวันมันยิ่งแพงขึ้นๆๆๆๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โฟกัส ดีเซล คำตอบสุดท้ายครับ