ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยสรุปทีครับ Motorshow ปีนี้ มีอะไรใหม่บ้างครับ  (อ่าน 4127 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เอาแค่เฉพาะในงานน่ะครับ เอาที่จะจำหน่ายในบ้านเรานะครับ
เท่าที่ผมทราบ แบ่งเป็น All New กับ MC + รุ่นพิเศษ

All New ได้แก่

1.Honda Brio
2.Mazda 3
3.Hyundai Sonata
4.New Mercedes-Benz CLS/SLK
5.BMW X3/640i Convertible

MC + รุ่นพิเศษ ได้แก่

1.Chevrolet Captiva MC
2.Isuzu Mu-7 Choiz
3.Prius TRD
4.Focus  2 รุ่นพิเศษ เบนซิน 2.0 Ghia+ และ Sport+
5.Mitsubishi Lancer EX +option
6.Hyundai H-1 +option

ใครมีเพิ่มเติมรบกวนแจ้งด้วยนะครับ
กำลังทำการบ้านอยู่ครับ จะไปจองงานนี้แหละ

ไม่แน่ใจว่า
New Corolado / New Ford Ranger / New BT-50 / New Isuzu D-Max จะได้เห็นบ้างไหม

รบกวนช่วยๆกันหน่อนนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2011, 17:45:46 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Focus ไงครับ ตาม banner ใน HLM นี่เลย เพิ่ม 2 รุ่นพิเศษ เบนซิน 2.0 Ghia+ และ Sport+

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขอบคุณครับพี่ ผมเอา up ไว้กระทู้บนนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ยกที่จิมมี่เคยพิมพ์ไว้มานะครับ

คู่แรก กระบะ Chevy Colorado GMI700 เผยเวอร์ชัน Near Production
แต่ Ford จะเปิดตัว Ranger Open Cab ครั้งแรกในโลกที่ไทย (ครั้งที่ 2 ในโลกต่อจากออสเตรเลีย)

คู่ต่อมา Honda เปิดตัว Brio พร้อม 2 พรีเซ็นเตอร์ ที่ดังที่สุดในขณะนี้ (ดูละครช่อง 3 ไว้ให้เยอะๆ)
แต่ Mitsubishi จะเกทับ บลัฟแหลก ขนรถต้นแบบ Global Small ว่าท่ ECO Car ส่งตรงจาก Geneva Show
มาถึงเมืองไทย กันเลยทีเดียว!

รถต้นแบบ อีก 2 คันที่น่าดู คือ Toyota FT-86 (คันแดง Tokyo Show 2009) และ FT-EV (จากงานเดียวกัน)
โดยเฉพาะ FT-86 จับตาดูให้ดี เพราะกำลังอยู่ในระหว่างศึกษาความเป็นไปได้ ที่ Toyota Thailand จะสั่งเข้ามาขายเองเลย!!

Nissan LEAF ได้ยินว่า เกรย์ สั่งมาแล้ว แต่ Nissan Thailand จะสั่งมาโชว์เอง!!
และมีความเป็นไปได้สูงที่จะ สั่งเข้ามาขายในไทย ขึ้นอยู่กับความพร้อมของรัฐบาล
และเอกชน ในการจัดหาอุปกรณ์ชาร์จไฟติดตั้งตามห้างสรรพสินค้ อาคาร สถานที่ต่างๆ
อีกสักไม่กี่ปี คงได้ใช้กัน

นอกจากนี้ รถใหม่อย่าง Mazda 3 , Hyundai Sonata Sport ฯลฯ มากันครบ

Mercedes-Benz จะขน CLS และ SLK ใหม่ มาเปิดตัวพวงมาลัยขวา ครั้งแรกในโลก ที่งานนี้
พรีเซ็นเตชัน ได้ยินมาว่า อลังการสุดติ่งกันกว่าทุกปี BMW ไม่น้อยหน้า ส่ง 6 เปิดประทุน มาอัดกลับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Modelchange
- New Mercedes-Benz CLS/SLK
- BMW X3/640i Convertible
Minorchange/+option
- Mitsubishi Lancer EX +option
- Hyundai H-1 +option
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sappe!

อยากไป Motor Show แล้วอ่า ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Punch_Potter

• Newbie
  • *
อยากดู F10 กับ E-Class คูเป้ แบบใกล้ๆ  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เพิ่มเติมให้ครับ
Mercedes-Benz vito minorchange
Jaguar xj
bentley mulsanne
แค่นี้ล่ะครับ ที่นึกออก