ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า BRIO จะหยุดยั้ง MARCH ได้หรือไม่  (อ่าน 16753 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดว่า BRIO จะหยุดยั้ง MARCH ได้หรือไม่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 23:28:35 »

ผมชอบงะ Brio นี่
ตัว 3.99 MT คุ้มค่าที่สุด

ถ้าผมเป็น sales หารถไว้ใช้วิ่งงานสักคน และมีตัวเลือกระหว่าง march brio และ 1.5 อื่นๆ

ผมคงเลือกเจ้านี้ ซึ่งประหยัดราคาไปเป็นแสน เมื่อเทียบ กับ 1.5 ตัวล่างๆ สุด
เครื่อง 4 สูบ 90 แรงม้า วิ่งออกตจว.ได้

และ option มากกว่ามีนา ตัวถูกสุด เช่น ถุงลมคู่ ABS วัดรอบ กระจกไฟฟ้าคู่หน้า
ที่สำคัญ คือ มันคือฮอนด้า ราคาขายต่อดีแน่นอนครับ

เป้นริงโกะคิดต่างค่ะั  ถ้าเป็นเซลล์ควรจะหา รถ 1.6 ติดCNG จะง่ายกว่าค่ะ อย่าคิดถึงราคาซื้อต้นะคะ ให้คิดเวลาขายต่อวิ่งระยะยาว เชื่อริงโกะเถอะ   แล้วจะรู้ว่ารถ พวกนี้ ไม่เหมาะวิ่งเลยจิรงๆค่ะ
ถ้าไปห้าง มาหลัย ไปเที่ยวในเมือง  แวะไปตลา่ด เยาวราช ถอยเถอะค่ะ เชื่อว่าตัวรถแบบนี้แหละ รถใหญ่ค้อนทันที

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: คิดว่า BRIO จะหยุดยั้ง MARCH ได้หรือไม่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 23:55:09 »
Brio ทรวดทรงเปรี้ยวครับ ผมว่าเด็กกลุ่มวัยรุ่นเด็กมหาลัยที่ผู้ปกครองจะซื้อให้ขับน่าจะชอบกัน
March ผมว่าขนาดใหญ่กว่าก็จริง แต่ดูเรียบไปนิดนึง ถ้าตัวท๊อปผมเลือก March ถ้าตัวล่างๆ ผมขอเลือก Brio ครับ
ส่วนยอดขาย ผมว่า March กระเทือนครับ Honda ยังไงก็ขายดีครับ เว้นแต่บางรุ่นที่มันแหวกสไตล์มากไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2011, 01:17:08 โดย osment »

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 08:28:37 »
คห.ส่วนตัวผมคิดว่า BRIO หยุด March ไม่ได้ครับผมคนนึงที่ไม่ชอบเพราะภายนอกดูลดต้นทุนไปหน่อยและ มาร์ชก็ยาวกว่าพอสมควรด้วยครับมาร์ชจะลงเล่นในตลาด ecocar แต่ body เท่า B-seg ส่วน BRIO ลงเล่นในตลาด ecocar เหมือนกันแต่ body ขนาด A-seg ครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:26:19 »
ถ้าคิดแบบว่า ไม่ผูกติดกับยี่ห้อ ผมว่ามาสนาเล่นกว่าเยอะ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 11:53:44 »
ผมชอบบริโอ้ นะ ไม่ได้ มาย เรื่อง ขนาดรถเท่าไหร่ เพราะผม ขับคนเดียว

เน้น ขับสนุก มากกว่า รับใครนั่งซ้อนท้ายไป

เพราะข้างหน้า กว้างขวางดีมาก และผมไม่ได้ เอาไปขนของอะไร เลย

Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ