ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้แนะหน่อยครับ(d seg มือสอง กับ c seg มือหนึ่งครับ)  (อ่าน 5682 ครั้ง)

ออฟไลน์ beatable

• Newbie
  • *
ช่วยชี้แนะหน่อยครับ(d seg มือสอง กับ c seg มือหนึ่งครับ)
คือ ส่วนตัวผม สนใจ teana j31 กับ camry 2.0 อยากซื้อมาติดแก็ส ครับ
แต่ก็ยังลังเลใจ กับ พวก lancer ex กับ มาสด้าสามคับ
 ที่คิดไม่ตกคือ
1 กลัวปัญหารถมือ สองที่ที่พบกันบ่อยๆ คือซ่อมไม่จบ โดยเฉพาะ เจ้าเทียน่า
2 ตัดสินใจเลือกตัวไดตัวหนึ่งไม่ได้ แต่เอียงไปทางเีทียน่าคับ
3 หรือ จาล้มเลิก มือ สอง มามอง c seg มือหนึ่งดีคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มาสด้าสาม สดใหม่สุดเลยนะครับ

แต่ถ้าจะมือสองก็ Camry ขึ้นชื่อว่าทนแก๊สกว่าครับ
เสียดาย พ่อผมขายไปพักใหญ่แล้วไม่งั้นมีหลังไมค์

ออฟไลน์ udis

ป้ายแดงดีกว่าครับ แต่ชอบมือสองเนี่ยสิิครับ ทำใจลำบากครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sappe!

ใช่ครับ ป้ายแดงดีกว่าครับ

มาสด้าตัวใหม่เลยน่ะครับ

( ´ ▽ ` )ノ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ruksadindan

จริงๆแล้วป้ายแดงมันหมดหน้าที่เมื่อการขายสิ้นสุดลง และคนซื้อรถจะต้องได้ป้ายขาวนะครับ แต่เมื่อก่อนมีการปล่อยปละละเลยให้กลายเป็นความเชื่อไปครับ

• Newbie
  • *
ป้ายแดงดีกว่าครับ แต่ชอบมือสองเนี่ยสิิครับ ทำใจลำบากครับ
 ;D ;D ;D

ถูกต้องที่สุดเลยคับ คิดแล้ว ปวดหัวมั่กๆๆ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ไม่สน Altis ติดแก๊สเหรอครับ เพื่อนเต็มถนน^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ซื้อรถมือสอง ถ้าดูเป็น ก็ประหยัดไปได้หลายตังค์ครับ
ส่วนตัวผมชอบรถมือ 2 ที่มันใช้มาได้ไม่นานมากนัก สักประมาณ 1-3 ปีกำลังสวยครับ
แต่ถ้าอยากตัดปัญหาก็ออกรถมือ 1 ไปเลยครับ เพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
เชียร์น้องสามครับ สวยสดใหม่

ออฟไลน์ neuro

camry 2.0 ป้ายแดง

ออฟไลน์ TTL

ซื้อรถมือสอง ถ้าดูเป็น ก็ประหยัดไปได้หลายตังค์ครับ
ส่วนตัวผมชอบรถมือ 2 ที่มันใช้มาได้ไม่นานมากนัก สักประมาณ 1-3 ปีกำลังสวยครับ
แต่ถ้าอยากตัดปัญหาก็ออกรถมือ 1 ไปเลยครับ เพื่อความสบายใจ
เห็นด้วยครับ รถมือ2 ถ้าอายุไม่เหิน2-3ปีแล้วสภาพงามๆ ตาถึงๆ ผมว่าซื้อก็คุ้มนะครับแต่กับ รถมือ1 ถ้าซื้อตามตัวเลือกของ จขกท. คือจะต้องเป็นC-Segment ถ้าถามก่อนว่าตัวเองต้องการ
ใช้รถขนาดใหญ๋หรือเล็กเพื่อ เหตุผลทางธุรกิจรึป่าว ถ้าทางธุรกิจก็ไปหามือ D-Seg สภาพดีๆสักๆคันผมว่าคุ้มนะ แต่ถ้าเกิดไม่ได้มีความจำเป้นทางธุรกิจผมว่า จัดไปเลยครับมือ 1 C-seg ผมว่าก็อยุ่ที่กระเป๋าคนของคนซื้อและครับ ถ้าสมมุติว่ายอมกัดฟันขึ้นไปเล่นD-Seg มือ1 ก็น่าสนใจนะครับ  :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้ากลัวปัญหานะครับ ผมมองว่ารถป้ายแดงน่าจะเป็นทางออก
แต่ถ้ารถมือสองที่เราจะซื้อ เราพอรู้ประวัติมาบ้าง ผมว่าก็น่าสนครับ

ออฟไลน์ MJunior

ซื้อมือสองต้องถามว่า สด หรือ ผ่อนด้วยนะครับ
เพราะถ้าผ่อน อย่าลืมบวก VAT ของยอดจัดด้วย
แล้วก็เรื่องดอกเบี้ยรถมือสองก็จะแพงกว่า ยิ่งเก่าดอกยิ่งแพง
แถมรถใหม่มีของแถม+ลดราคา อีกเพียบ
เมื่อก่อนเคยคำนวนดูรถมือสอง อายุ 2-4 ปี พอคำนวณแล้วปรากฎว่า แพงกว่าซื้อใหม่อีก
ลองคำนวณดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ MoLee

ถ้ากลัวปัญหานะครับ ผมมองว่ารถป้ายแดงน่าจะเป็นทางออก

มาเพิ่มเติมครับ    ยกเว้น FD 1.8 นะครับ ทั้งป้ายแดง และป้ายขาว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ส่วนตัวผมขอป้ายแดงครับ มีงบเท่าไหร่ก็ถอยเท่านั้น ไม่ขอเสี่ยงกับมือสอง(และไม่อยากโดนนินทาด้วย อิอิ)
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

• Newbie
  • *
ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น คับ  แต่ก้อยังคงเลือกไม่ถูกอยู่ดี ใจอยากได้มือสอง (มีรุ่นที่ชอบ แถม ประหยัดเงิน ) แต่กลัวต้องตามแก้ ปัญหา 55555