ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Thailand จะผลิต Accord Hybrid ออกมาแข่งกับ Camry Hybrid ไหมครับ  (อ่าน 10557 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
ตามนั้นครับ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: Honda Thailand จะผลิต Accord Hybrid ออกมาแข่งกับ Camry Hybrid ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 17:14:37 »
ตามนั้นครับ ;D ;D ;D ;D ;D

ไม่มีครับ

ตลาดโลกก็เลิกทำ Hybrid แล้วนะครับ
ยอดขายเค้าไม่ได้ หันไปทำดีเซลแทนละ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: Honda Thailand จะผลิต Accord Hybrid ออกมาแข่งกับ Camry Hybrid ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 17:25:53 »
Honda Accord Hybrid ในตลาดโลกอนาคต คงยังลูกผีลูกคนอยู่

ตอนนี้ Honda กำลังปลุกปั้นกับ Hybrid ของรถเล็ก อย่าง Insight อยู่

ถ้าทำแล้ว ประสบความสำเร็จ Toyota ทำแข่งสู้ไม่ได้ ก็มีโอกาสนะ

แต่ถ้า To ออกรุ่น Mini Prius ออกมาอีกรุ่นนึง กะฟาดฟัน Insight ให้ตายเลย

ก็คงจบเห่

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 17:47:26 »
Honda Accord Hybrid ในตลาดโลกอนาคต คงยังลูกผีลูกคนอยู่

ตอนนี้ Honda กำลังปลุกปั้นกับ Hybrid ของรถเล็ก อย่าง Insight อยู่

ถ้าทำแล้ว ประสบความสำเร็จ Toyota ทำแข่งสู้ไม่ได้ ก็มีโอกาสนะ

แต่ถ้า To ออกรุ่น Mini Prius ออกมาอีกรุ่นนึง กะฟาดฟัน Insight ให้ตายเลย

ก็คงจบเห่

เห็นว่าโตโยต้ากดราคา Prius ลงไปใกล้ๆ Insight รู้สึกว่าราคาจะห่างกันแค่ 10%
ผมว่างานนี้รอดยาก
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 20:08:58 »
คงไม่ทำหรอกครับ

เพราะว่าเครื่องเดิมๆก็ประหยัดอยู่แล้ว อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 21:45:08 »
ABSOLUTELY NO! ครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 00:35:27 »
เรื่องรถ Hybrid

็Honda ยังแพ้เป็นทุ่งเลยมั้งครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ wanchale

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:35:52 »
ตลาดโลก ปีหน้าฮุนได โซนาต้าใหม่ จะมีไฮบริดมาแข่ง

แต่เมืองไทย ปีหน้าไม่รู้รุ่นนี้จะยังทำตลาดอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:54:50 »
อีกนานแสนนาน.......