ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan march กับ Honda brio จะเลือกอะไรและเลือกอย่างไร  (อ่าน 35247 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: Nissan march กับ Honda brio จะเลือกอะไรและเลือกอย่างไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 14:02:05 »
มาร์ช อยู่แล้วครับ ผมว่ามาร์ชไม่เหมือนอีโคคาร์ด้วยซ้ำไป รูปร่างมันอยู่ใหญ่กว่า มาสด้า2อีก แถมออฟชั่นก็อัดมาเต็มซะขนาดนั้น แล้วมาร์ชก็มีถุงลมฝั่งคนขับตั้งแต่รุ่นล่างสุดไม่ใช่หรอคับ ผมว่ายังไงมาร์ชก็ดีกว่า

มีถุงลมแต่ไม่มี ABS ครับ ABS+EBD มีเฉพาะรุ่นท็อปเท่านั้น น้องมีนามันตีตั๋วเด็กครับ จริงๆแล้วมันเป็นรถระดับเดียวกับ jazz หรือว่า MZ 2 เพียงแต่ใส่เครื่อง 1.2 มันก็เลยกลายเป็น Ecocar ซะงั้น จริงๆแล้วมันคือรถ B-Segment ครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

Re: Nissan march กับ Honda brio จะเลือกอะไรและเลือกอย่างไร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 14:12:34 »
ผมคิดว่า

ถ้าซื้อมาเน้นขับ นั่งหน้าแค่สองคนพอ  จะเอา Brio  (อยากทำรถไปแข่งแรลลี่ )

เน้นประโยชน์โดยรวม เอา march

สรุป อยากได้ทั้งสองคัน 5555+
JC TU #54

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 14:33:44 »
march แน่นอน brio มันรถยำใหญ่ รีบออกแบบ รีบผลิตมาขายเพื่อแข่ง march ปัดน้ำฝนหลังก็ไม่ใส่มาให้ แถม option ยังแทงกั้ก ถ้าจะเอาออโต้ต้องบังคับซื้อตัวท้อปเท่านั้น เบื่อจริงๆ อี่ H

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 15:51:43 »
March ครับ เพราะ Honda ดูจะลดต้นทุนเกินไปหน่อย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 16:11:33 »
ผมให้ทั้ง March ทั้ง Brio สูสีกันนะครับ แต่ต้องเลือกรุ่นหน่อย
ถ้ารุ่นล่างๆ Brio ดึงดูดใจดีเหมือนกัน ส่วนรุ่นสูงๆ March จะเป็นรถที่มีของครบๆ
เหมือนกับรถนอกเลย

บางคนอาจจะชอบของแปลก อยากลองรถ A segment ดูซักครั้ง อย่างผมเป็นต้น
ใช้ B segment มามากมายจนเบื่อแล้ว ถ้ามีโอกาสก็อยากลอง A segment บ้าง

แต่ถ้าจะให้ฟันธง ชั่วโมงนี้ ส่วนตัวดูยังไง March ก็ยังคงเป็นจ้าวตลาด
และดูคุ้มค่าอย่างแท้จริงมากกว่า Brio ในหลายๆ รุ่น (ไม่ทุกรุ่น)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 16:12:30 »
ขอตอบทีและรุ่นละกัน
ตัว MT ของ Brio รุ่น S MT และ V MT กับ March รุ่น S MT และ E MT

ผมคงเลือก  Brio S MT เพราะราคาถูกกว่า March E MT 25,100 บ. แต่ได้ ถุงลมคู่ และ ABS
และแม้ว่าแพงกว่า  March S MT อยู่ 24,900 บ.แต่ได้อุปกรณ์เยอะกว่า ซึ่งตีค่าเป็นเงินได้ดังนี้
1. ถุงลมด้านคนนั่ง
2. ABS+EBD
3. กระจกไฟฟ้าคู่หน้า
4. วัดรอบ
5. ภายในสีครีม
6. เครื่อง 4 สูบ แรงม้ามากกว่า 11 ตัว

ส่วนตัว AT ถ้างบไม่เกิน 5 แสน ก็คงเลือก March E AT แบบเดิม
ส่วนตัว V AT ของทั้ง 2 ตัว ราคาต่างกัน 5 ร้อย
ผมเลือกไม่ถูกนะ เพราะ Brio option น้อยกว่าจริง แต่ที่มีผมได้ใช้หมด
ส่วน March option เยอะจริง แต่ผมเฉย เช่น แอร์ออโต้ เป็นตัว และเครื่องเล่น USB ไม่มี แต่ brio มี ครับ

GreenG

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 16:14:11 »
ผมให้ทั้ง March ทั้ง Brio สูสีกันนะครับ แต่ต้องเลือกรุ่นหน่อย
ถ้ารุ่นล่างๆ Brio ดึงดูดใจดีเหมือนกัน ส่วนรุ่นสูงๆ March จะเป็นรถที่มีของครบๆ
เหมือนกับรถนอกเลย

บางคนอาจจะชอบของแปลก อยากลองรถ A segment ดูซักครั้ง อย่างผมเป็นต้น
ใช้ B segment มามากมายจนเบื่อแล้ว ถ้ามีโอกาสก็อยากลอง A segment บ้าง

แต่ถ้าจะให้ฟันธง ชั่วโมงนี้ ส่วนตัวดูยังไง March ก็ยังคงเป็นจ้าวตลาด
และดูคุ้มค่าอย่างแท้จริงมากกว่า Brio ในหลายๆ รุ่น (ไม่ทุกรุ่น)
ใช่ ผมเห็นด้วยกับคุณ ned ยังไง march ได้เปรียบ brio ครับ เกือบทุกด้าน เว้น เครื่องยนต์เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 16:48:28 »
มาร์จิ สวยๆ
เพราะ
ไม่ลดต้นทุนจนเกินเหตุ
มันขายมานาน ไว้ใจได้
ฮอนด้า รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นแรกที่เห็นแล้วไม่อยากจะซื้อ 

จบ.
ตรงข้ามพี่เลยอ่ะโต้..
นี่ถ้าไม่ติดเรื่องยังต้องผ่อนเจ้าฟรีดอีกหลายปี
บริโอ้ คงได้ถอยเอาไปโฉบฉิวอีกคันแน่ๆ

มองอีกมุม แอร์แบค 2ลูกกับABS เอาไปติดเองข้างนอกไม่ได้
แต่ดูที่ราคาเริ่มต้นของมาร์ช 375000- ไม่มีกระจกไฟฟ้าซักบานกับแอร์แบคลูกเดียว

กับราคาเริ่มต้น 399000- กระจกไฟฟ้าคู่หน้า แอร์แบค2ลูก   ราคาก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่

บริโอ้เป็นทางเลือกสำหรับรถแนวสปอร์ตคันเล็กๆ
ส่วนมาร์ชก็เป็นทางเลือกของรถ retro ของแนวคลาสสิค

ลองเปิดตากว้างๆ เอาตนเองเป็นที่ตั้ง
ไม่ตามกระแสนิยม แล้วจะมองเห็นเอง...

**ข้อติเตียน ของบริโอ้ก็มีไม่ใช่ไม่มี
ใบปัดหลัง แต่กระจกหลังลาดเอียงเท่ารถซีดานที่ก็ไม่มีเหมือนกัน
แผงข้าง อัดผ้ามาซะหน่อยก็จะดูดีมีราคา
แอร์ออโต้ ฤาจะมาในตอนไมเนอร์ (ก็ว่ากันไป)

แต่ที่แน่ๆ มาร์ชก็ยังขายต่อไป
และบริโอ้ก็ขายได้ไม่แพ้กัน   ก็ รถมันอีโคเหมือนกันแต่ชื่อ

แค่มองแว่บๆ มันก็คนละฟิลลิ่งกันแล้ววว

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 19:33:16 »
เจตนาถ้าจะให้เลือกคงเลือก brio ครับ เหตุผลด้วยความปลอดภัยของ ABS และ Air Bag ก็ส่วนหนึ่งล่ะ
แต่จริงๆแล้ว อยากซื้อมาแต่งขับเล่นๆมากกว่าครับ เพราะด้วยรูปทรงออกแนวสปอร์ตคันเล็กๆมากกว่าแนวเรโทรแบบมาร์ช

ส่วนการลดต้นทุนอุปกรณ์บางชิ้นก็มองข้ามไปได้ครับ เพราะถึงมีก็อาจจะไม้ได้ใช้ แถมถอดเปลี่ยนซะอีก
คิดว่าน่าจะเหมาะกับคนที่ซื้อหามาตกแต่งไว้ขับเล่นๆมากกว่ามาร์ชซึ่งมีอุปกรณ์ครบครัน เหมาะกับซื้อมาใช้งานจริงจังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 19:35:45 โดย srattha »

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 21:22:28 »
คงต้องลองขับก่อน

แต่ใจชอบ Swift Ecocar ตัวใหม่ที่มาปีหน้ามากกว่า
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 21:33:05 »
เลือกน้อง มีนา ครับ

สวยกว่าเยอะ

ออฟไลน์ zzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 21:38:51 »
รอให้มันมาก่อน แล้วดูรีวิวก่อนดีไหมครับ

ออฟไลน์ Kraze

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 22:03:10 »
ถ้าเป็นผมจะซื้อรุ่นเกียร์ธรรมดาก็คงเลือก Brio ตัว V ครับเพราะความปลอดภัยต้องมาก่อน
มี ABS,EBD มาให้แถมถุงลมด้านหน้าทั้งสองข้างแล้วที่อ่านในเว้บ Honda เหมือนเข็มขัดนิรภัยจะมีระบบดึงกลับด้วยนะครับ
เทียบกับ E/MT ของ March แล้ว March มีดีที่กว้างกว่า โปร่งกว่า Brio เท่านั้น option อื่นๆด้อยกว่าหมดทั้งล้อกระทะ ไม่มี ABS ถุงลมมีแค่ฝั่งคนขับ
อ่อลืมเรื่องม้าที่มากกว่า 11 ตัวด้วยเกียร์ธรรมดาเวลาเหยี่ยบเร่งแซงน่าจะขับได้สนุกขึ้นอีกหน่อยแต่ก็ต้องรอดูการทดสอบจริงอีกที

ส่วน ถ้ารุ่น Auto ผมเลือก March รุ่น V นะที่ราคา 507,000 เพราะให้ของมาเหมือนกันและมากกว่าตัวท้อปของ Brio พอสมควร
คือมี ถุงลมคู่หน้า ABS,EBD,BA ล้อ max 15 แถมได้แอร์ Auto และปัดน้ำฝนหลังอีกต่างหาก :p จะด้อยกว่า Brio ก็เครื่องเสียงที่ไม่มี USB
กับภายในไม่เป็นสี 2-tone เหมือน Brio เท่านั้น สำหรับเรื่องรูปทรงภายนอกสำหรับผมชอบพอๆกันทั้งคู่ครับ

ผมว่าถ้า Brio ให้ปัดน้ำฝนหลังมาทุกรุ่นน่าจะลดความรู้สึกไม่ดีกับรถลงไปได้มากแน่ๆครับเพราะเห็นถูกพูดเป็นข้อเสียข้อแรกเวลาพูดถึง Brio ประจำ
พอๆกับ March ที่ไม่มีพนักผิงศรีะษะหลังมาให้นี่ละ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 22:23:03 »
ถ้าเป็นผมจะซื้อรุ่นเกียร์ธรรมดาก็คงเลือก Brio ตัว V ครับเพราะความปลอดภัยต้องมาก่อน
มี ABS,EBD มาให้แถมถุงลมด้านหน้าทั้งสองข้างแล้วที่อ่านในเว้บ Honda เหมือนเข็มขัดนิรภัยจะมีระบบดึงกลับด้วยนะครับ.......

ตัว S ราคา 399,900-
มี ABS,EBD ถุงลม2ใบ
ไฟเบรค+สปอยเลอร์+เข็มขัดนิรภัยจะมีระบบดึงกลับ
มีครบทั้ง 3รุ่น..

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 23:07:19 »
ถ้าให้ผมเลือกเดี๋ยวนี้เลยก็คงเลือก March ครับ โดยมีเหตุผลเดียวก็คือลองขับมาแล้วและรู้นิสัยมันแล้ว
แต่ Brio? ยัง!

ถ้าได้ขับ ก็อาจมีเปลี่ยนใจ แม้ว่าดีไซน์ทั้งภายนอกและภายในผมชอบ March มากกว่าแบบคนละเรื่อง
แต่มันก็มีรถหลายคันที่ผมไม่ชอบหน้า แต่ขับแล้วดันชอบขึ้นมาเลยมันก็มี

ยังไม่ด่วนสรุปดีกว่า แต่ชอบความคิดการนำเอาถุงลมนิรภัย 2 ลูก และ ABS มาใส่ในรถยนต์นั่ง
ราคาระดับนี้ ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ควรเกิดมานานและ Honda ก็สนองความต้องการส่วนนี้ให้ได้อย่างดี
ลองคิดดูว่าในอนาคต ถ้ามีใครคิดจะทำรถราคา 5.5 แสนขาย แต่ไม่มีถุงลม และ ABS
มันจะน่าอายขนาดไหนถ้าลูกค้าต่างพากันบอกว่า รถคุณราคาเท่านี้ทำไมให้ไม่ได้ แล้ว Brio ให้ได้

เป็นการเริ่มกระแสในเรื่องที่ดี และทำให้ผมยังรู้สึกอยากลองรถคันนี้อยู่

เรื่องพลัง ผมคิดว่า Honda น่าจะชนะ March แต่ไม่อยากสร้างสมมติฐานล่วงหน้าไปก่อนว่า
ม้าเยอะกว่าแล้วต้องชนะ ลองดู X-Trail vs CR-V 2.0, Accord 2.0 vs Teana 2.0 แล้วจะเข้าใจ

ที่แน่ๆ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาเมื่อไหร่ ใจผมโอนเอนไปทาง Brio แล้วล่ะ เพราะเท่าที่จิมมี่เล่ามา
คันเกียร์ยังไงก็เข้ามือดีกว่า March เหลือแค่พวงมาลัยว่าจะ "Robotized" จนหาความสนุกไม่เจอหรือเปล่า
แต่เกียร์ธรรมดาราคาถูกๆแล้วมีถุงลม มี ABS ไม่มีออพชั่นฟุ่มเฟือย กระจกหลังมือหมุน เห้ยผมชอบ..ชอบมาก
คุณให้ความสำคัญกับออพชั่นความปลอดภัย ที่คนหลายคนไม่เห็นคุณค่า แต่หั่นออพชั่นพวกที่ไม่จำเป็น
ซึ่งหลายคนอยากได้มากกว่าของติดรถเพื่อความปลอดภัย ..เยี่ยม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 23:23:10 »
ก็ต้องเลือกระหว่างความปลอดภัยกับ option ฉาบฉวยที่ช่วยชีวิตคุณไม่ได้ในตอนฉุกเฉินนะครับ
ผมมองสิ่งที่ บริโอ้มีแต่มาร์ชไม่มีและกาน แต่ผมว่ามันจำเป็นสำหรับชีวิต
- i-SRS ฝั่งคนนั่ง ถ้าภรรยาหรือลูกผมนั่ง ชีวิตเค้าสำคัญกว่าผมอีก รอมานานแล้ว
- เข็มขัดนิรภัยดึงกลับอัตโนมัติ
- ABS+ EBD ทุกรุ่น รอมานานแล้วเหมือนกัน
- วัดรอบ
- กระจกคู่หลังมือหมุน OK เผื่อตกน้ำจะได้ออกได้
- ชุดพวงมาลัยที่ยุบตัวได้เมื่อเกิดการชน
- การเสริม ชุด body floor เพื่อความแงแรงของ Body
- เสื้อสูบเป็นอลูมิเนียมน้ำหนักเบาพัฒนาขึ้นมาใหม่ ไม่เหมือนมาร์ชที่เป็นเหล็กหล่อ
- คานหลังคา (มาร์ชก็แค่แผ่นเหล็กไม่มีคานเลย)

แค่นี้ก็รู้แล้วว่าจะเลือกอะไรให้กลับชีวิต ------>Brio
ที่สำคัญช่วงล่างดีกว่ามาร์ชมากๆ ขับดีกว่าด้วย

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 23:51:43 »
ก็ต้องเลือกระหว่างความปลอดภัยกับ option ฉาบฉวยที่ช่วยชีวิตคุณไม่ได้ในตอนฉุกเฉินนะครับ
ผมมองสิ่งที่ บริโอ้มีแต่มาร์ชไม่มีและกาน แต่ผมว่ามันจำเป็นสำหรับชีวิต
- i-SRS ฝั่งคนนั่ง ถ้าภรรยาหรือลูกผมนั่ง ชีวิตเค้าสำคัญกว่าผมอีก รอมานานแล้ว
- เข็มขัดนิรภัยดึงกลับอัตโนมัติ
- ABS+ EBD ทุกรุ่น รอมานานแล้วเหมือนกัน
- วัดรอบ
- กระจกคู่หลังมือหมุน OK เผื่อตกน้ำจะได้ออกได้
- ชุดพวงมาลัยที่ยุบตัวได้เมื่อเกิดการชน
- การเสริม ชุด body floor เพื่อความแงแรงของ Body
- เสื้อสูบเป็นอลูมิเนียมน้ำหนักเบาพัฒนาขึ้นมาใหม่ ไม่เหมือนมาร์ชที่เป็นเหล็กหล่อ
- คานหลังคา (มาร์ชก็แค่แผ่นเหล็กไม่มีคานเลย)

แค่นี้ก็รู้แล้วว่าจะเลือกอะไรให้กลับชีวิต ------>Brio
ที่สำคัญช่วงล่างดีกว่ามาร์ชมากๆ ขับดีกว่าด้วย
ขับมาแล้วหรอครับ ถึงรู้ว่าช่วงล่างดีกว่า ขับดีกว่า ลองที่ไหนอยากลองมั่ง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 01:37:26 »
ถ้าผมจะซื้อ MT ผมลังเลทั้ง 2 ตัวครับ
Brio เริ่มต้น 3.99 แสน ความปลอดภัยมีครบ แต่ความสะดวกสบายไม่มีมา
ฉะนั้นเพิ่มเงินอีก 3 หมื่น ไปเอา March รุ่นท็อปของ MT ใน 4.2 แสน ได้ความสะดวกสบาย แต่ความปลอดภัยยังขาดๆ ไป
ดังนั้นเพิ่มเงินอีก 3 หมื่น ไปเอา Brio รุ่นท็อปของ MT ใน 4.6 แสน ได้ทั้งความสะดวกสบาย และความปลอดภัยครบ
แต่ลองมาคิดๆ ดูอีกที 4.6 แสนของ Brio รุ่นท็อป MT ก็เยอะพอที่จะสามารถซื้อ March รุ่นล่างสุดของ AT ได้แล้วเหมือนกันนะ ลังเลเลยครับ
และถ้าผมจะซื้อ AT ผมก็ลังเลอีกล่ะ แถมลังเลนอกเวทีอีกตะหาก
Brio AT มีรุ่นเดียว 5.0 แสนบาท มีทั้งความปลอดภัยครบ และความสะดวกสบาย
แต่ในขณะที่มี March รุ่นล่างสุดของ AT ที่ถูกกว่า 5 หมื่น ก็อาจจะตัดความปลอดภัยออกไปบ้าง แต่ก็ได้ความสะดวกสบายพอๆ กัน
แล้วอีกอย่าง March รุ่นรองท็อปของ AT ในราคา 5.0 แสนบาทเท่าๆ กัน ก็ได้ความสะดวกสบายเยอะกว่าด้วย ความปลอดภัยครบเหมือนกัน
แต่ยังไงก็ตาม ผมก็ยังสามารถเพิ่มเงินอีกประมาณ 4 หมื่น ไปเอา Vios ที่เครื่องใหญ่กว่า แต่ความปลอดภัยและความสะดวกสบายไม่ครบ
แต่ความสะดวกสบายก็พอกับการใช้งานได้แล้วเหมือนกัน ลังเลอีกครับ

สรุปแล้ว ถ้าผมจะต้องออกรถเล็กสักคัน ณ เวลานี้ Eco car ที่มีอยู่ ยังตอบความต้องการผมไม่พอครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pathong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 06:00:06 »
ผมว่า Brio ราคาสูงไปสำหรับรถประเภท ECO CAR ในความคิดผม March เหมาะสมในด้านของราคา + ออฟชั่น ครับ

GreenG

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:24:11 »
ผมว่าหลายๆ คนคงเฝ้ารอการ test brio โดย พี่ จิมมี่ โดยเฉพาะ รุ่น MT ผมหวังว่าจะมี reivew เร็วๆนี้เช่นกันครับ

ชอบ Brio รุ่น S MT มากๆ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 12:21:21 »
ลองชนสักเปรี้ยงดู  ถึงเวลาฉุกเฉิน 

คุณจะขอบคุณที่เค้าให้มาครบทุกรุ่นครับ   

ผมก็รอดจากถุงลมพวกนี้มาได้   คนนั่งก็ปลอดภัย แล้วจะเอาอะไรอีก?

จริงๆก็ไม่อยากใช้หรอกนะ

แต่ขนาดตัวของมาร์ชที่ใหญ่กว่า ก็ต้องขอบคุณนิสสันเช่นกันที่ทำให้คนด้านหลังอย่างน้อยก็นั่งพอได้  ;D
H.