ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Tiida Latio ในจีน ตายเรียบร้อยแล้วครับ เดือนกุมภา ขายได้ 2 คัน ++  (อ่าน 9411 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เป็นไปตามคาด ทำนายอนาคตรถนิสสันถูก หลายรอบละ แต่ซื้อหวยไม่ถูก  :P

ในเมื่อ Nissan มี 2011 Sunny ขนาดใหญ่กว่าและถูกกว่า Latio
เชื่อว่า ตงเฟิงนิสสัน คงต้องเฟด Latio sedan ออกไป เพื่อมิให้ตีกัน
กับ Sunny และ L12F ในอนาคต และหลีกทางให้ Tiida 5 ประตูกวาดยอดเต้ม ๆ

ยอดเดือนกุมภา Sunny ได้ 9,321 คัน ส่วน Latio 2 คันครับ

ไว้อาลัย Latio ครับ  poor car poor positioning อิอิ

ปล. Latio ปกติจะขายได้เดือนละ 5-7 พันคันไม่เคยถึง 9 พันหรือ 1 หมื่นเหมือน Sunny เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 17:44:40 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Bluedoft

อยากเห็นหน้าคนซื้อจัง 555+

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
*Satino" [HD] น้ำลายฟูมปาก...คร่อก
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ ayuttawat

• Jr. Member
  • **
  • บี แฟสซิเนต
สงสารจิงจิง
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
* Iwata Kana GC เปิดเพลวงธรณีกรรแสง

ส่วน Latio นั้น เลิกขายไปเลย
(ถ้าเป็นเมืองไทยคงเข้ากลุ่มกับ Yaris Stream EX ไปโดยอัตโนมัติ)
* Iwata Kana GC ลางแปลกๆมาว่า Sunny จะมาแทน Latio ในญี่ปุ่นยังไงไม่รู้ ส่วน Latio ตัวจริงไปยุบกับ Sylphy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 18:03:14 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
* Iwata Kana GC เปิดเพลวงธรณีกรรแสง

ส่วน Latio นั้น เลิกขายไปเลย
(ถ้าเป็นเมืองไทยคงเข้ากลุ่มกับ Yaris Stream EX ไปโดยอัตโนมัติ)

MUSIC !!!!!!!!!!!

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป
เรื่องมันเศร้า ๆ  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ TOP12212

• Newbie
  • *
นี่ถ้าสมมติ Sunny มาบ้านเรา แล้ว Latio ยอดขายจะเหลือกี่คันละเนี่ย ...ไม่อยากจะคิดเลย  ???

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ปิดฉากอย่างสวยงามครับ
:(

ออฟไลน์ MoLee

ทุกอย่าง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป   ;)

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
เก่าไปใหม่มา

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
โอ้ยอดถล่มทลาย T__T
..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เห็นตัวเลขแล้ว...........

L12F ช่วยมาเร็วๆทีเถิด

alzeto

• บุคคลทั่วไป

สังสัย สองคนที่ซื้อนี่ มาจากการจองไว้ก่อนรถมา หรือไปลองซันนี่แล้วไม่ถูกใจ??

แต่ถ้าเป็นบ้านเรานะคะ สงสัย สองคันที่่ว่าคงเป็น

ประักันภัยชั้น 1 สามปีตามระยะประกัน
ค่าน้ำมันเติมตลอด 10000  บาท

ขุดแต่ง aero part จากสำนัก Nismo

หม้อหุงข้าว ข้าสาร เสื้อแจ๊กเกต  และกระเป๋า Enjoy Nissan  -_-"

* ซีนะ ริงโกะ  ริงโกะว่าปิดสูนย์เถอะค่ะ ถ้าจะขายอีนี่สองคันแล้วออฟชั่นหนักกว่าขายรถเครื่อง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

สังสัย สองคนที่ซื้อนี่ มาจากการจองไว้ก่อนรถมา หรือไปลองซันนี่แล้วไม่ถูกใจ??

แต่ถ้าเป็นบ้านเรานะคะ สงสัย สองคันที่่ว่าคงเป็น

ประักันภัยชั้น 1 สามปีตามระยะประกัน
ค่าน้ำมันเติมตลอด 10000  บาท

ขุดแต่ง aero part จากสำนัก Nismo

หม้อหุงข้าว ข้าสาร เสื้อแจ๊กเกต  และกระเป๋า Enjoy Nissan  -_-"

* ซีนะ ริงโกะ  ริงโกะว่าปิดสูนย์เถอะค่ะ ถ้าจะขายอีนี่สองคันแล้วออฟชั่นหนักกว่าขายรถเครื่อง
อย่าลืม คนที่อยากได้ Sunny แต่รอไม่ไหว แถมชอบซีดานนิสสันมาก แต่งบไม่พอเล่น Sylphy มากกว่าเจ๊
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
จีนที่ใครๆ ก็ว่าแผ่นดินใหญ่ โอ้ววว ขายได้ 2 คัน บ้าไปแล้ววววววววว  :o
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ไว้อาลัยสามวิ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

บางทีอาจจะไม่ใช่รถนะครับที่ไม่ดีน่ะ ปัญหาที่คน (ที่ไม่ซื้อ) ก็มีความเป็นไปได้

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อยากรู้จังใครเป็นเจ้าของ 2 คันนั่น ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ผมมองว่า Dongfeng Nissan น่าจะลดกำลังการผลิต Latio มากกว่านะครับ
เพราะอันที่จริง Latio มันก็ขายได้ในจีนเรื่อยมา

เพราะ All New Tiida กำลังจะเปิดตัวด้วย ที่สำคัญไม่มี Latio ตัวต่อไปแล้ว (ยุบรวมกับ Sylphy+Sentra)

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
เข้าไปดูรถมาแล้วในเวบ nissan ของจีน
http://sunny.dongfeng-nissan.com.cn/

ก็สมควรที่มันจะขายได้อยู่หรอกครับ  แต่อ่านไม่ออกนะ ดูรุปแล้วเดาๆ เอา
option ก็เยอะ แอร์หลัง sunroof (ว่าแต่  sunroof กับmoonroof มันต่างกันยังไง)
แต่แอร์กับวิทยุนี่หน้าตาโคตรคุ้นเลยนะเนี่ย

ใครแปลจีนได้ ช่วยเอา spec คร่าวๆมาลงหน่อยได้ไหมครับ
หรือเวบนี้เคยแปลแล้วผมตกข่าวหว่า ??

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มีกระทูัเก่าๆที่คุยกันเรื่องนี้แล้วครับ

ลองเสริชหาชื่อคุณ Ned ดูครับ เดี๋ยวจะเจอ กระทู้ที่เจ้าตัว ไปดูมอเตอร์โชว์กันถึงเมืองจีน เพื่อจะดูเจ้านี่กันเลยทีเดียว