ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฟิลม์ v-kool ในงานมอเตอร์โชว์หน่อยครับ  (อ่าน 5024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
มีท่านใดพอจะรู้รายละเอียดบ้างไหมครับ ว่าจะได้ส่วนลดมากกว่าราคาปรกติ รึเปล่าครับถ้าไปจองในงาน และเราสามารถเลือกสาขาที่จะไปติดตั้งได้ไหมครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ตอนผมซื้อในงานได้ส่วนลด1500-2500ราวๆนี้ครับ ร่นVK70รอบคันนะ สามารถเลือกสาขาที่เราสะดวกได้ แต่ตอนนั้นผมเลือกให้ช่างมาติดที่บ้าน

แต่สำหรับงานที่จะถึงนี้ผมก็ไม่ทราบว่าconditionจะเปลี่ยนไปยังไงบ้างนะครับ อยากmake sure โทรไปถามที่บริษัทเลยครับ เพราะหากPromotion ไม่ถูกใจจะได้ไม่เสียเวลาไปที่งาน

ออฟไลน์ salang4701

• Newbie
  • *
ผมว่า นะ ครับ  ลามิน่า ก็ ดี พอกัน กับ วี คูล อะ เพราะ รถ เอสติม่า ผม ติด วีคูลกระจกบานหน้า  ไป บานใหญ่ 7000 บาท แล้ว ลามิน่าทั้งคัน 5000บาท

เจอแดดก็ ร้อน พอกัน เลยคิดได้ว่า ยังไง มัน ไม่ต่างกันหลอก ครับ สำหรับ v cool ที่ต้องเจอกับแดด เมืองไทย  ปล, แล้วแต่ ความ เชื่อ แค่ผ่านมาบอก

นะครับ

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เห็นด้วยครับว่า v-kool กับ lamina ไม่เห็นจะต่างกันเลยครับ

เพราะ e250 ผมติด v-kool  , camry ผมติด lamina ความเข้มเท่ากัน ร้อนไม่ต่างกันเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
อู้ว  ราคาขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมติดลามิน่า ให้ช่างมาติดที่บ้าน 2500 เห็นพ่อบอกว่าใช้ของอย่างเดียวกันมาติด แต่ถูกกว่ากันเยอะ เผอิญพ่อผมเปิดเต้นท์รถมือสองหน่ะครับ ก็เลยได้ถูกด้วยมั้ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SUN-PS

ถ้าร้อนเท่ากันก็v-coolปลอมล่ะครับ
ผมเคยติดลามิน่าเกรดกลางๆทั้งคันประมาณ6000บาท ร้อนเป็นไก่ย่างเลย ถึงบ้านแอร์ยังไม่เย็นเลย
ปัจจุบัน กัดฟันติดv-coolตัวท็อปเขียวใส แอร์เย็นเร็วต่างกันฟ้ากับเหวเลยครับ

ออฟไลน์ Gamo

ถ้าร้อนเท่ากันก็v-coolปลอมล่ะครับ
ผมเคยติดลามิน่าเกรดกลางๆทั้งคันประมาณ6000บาท ร้อนเป็นไก่ย่างเลย ถึงบ้านแอร์ยังไม่เย็นเลย
ปัจจุบัน กัดฟันติดv-coolตัวท็อปเขียวใส แอร์เย็นเร็วต่างกันฟ้ากับเหวเลยครับ

เห็นด้วย +1 ครับ V-Kool เย็นกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ jojow

ขออนุญาติ ถูกใจ...นะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลนะครับ เมื่อก่อนผมก็ไม่เคยใช้ v-kool แต่พ่อได้นำรถของท่านไปติด v-kool มาซึ่งเท่าที่ผมได้ลองนั่ง เวลาที่แดดจัดๆ รู้สึกไม่ร้อน
เหมื่อนฟิลม์ทั่วไปครับ

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
ยืนยัน V-kool เย็นกว่าแน่ครับ ว่าแต่ว่าในงานได้ส่วนลดเยอะมากน้อยแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ kimjung

V-Kool เย็นกว่าฟิล์มถูกที่ใสพอๆกัน แต่ก็ไม่ได้เย็นกว่ามากมาย ดูจาก product spec VK70 ก็กันความร้อนแค่ 50% กว่าๆ

เพราะตัวอินฟาเรด ที่เค้าโฆษณาว่ากันได้ 90% กว่าๆ มันต้องเอามาเฉลี่ยกับความร้อนจากแสงสว่าง ทีผ่านเข้ามาได้ 70% ด้วย

ผมติด VK70 มา 6 ปี ตอนนี้กันร้อนได้ไม่ดีเหมือนตอนติดมาใหม่ๆ รู้สึกเสียดายตังค์อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ mamboo

• Newbie
  • *
V-cool เจ็งจริงคร้าบแต่ต้องระวังเรื่อง easy pass นะครับ
เพราะมันสแกนไม่ผ่าน

ของผมต้องเปิดหน้าต่างมา สแกนบัตรเอา