ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ Ford Everest ใหม่ สงสัยครับ  (อ่าน 4763 ครั้ง)

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
เกี่ยวกับ Ford Everest ใหม่ สงสัยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:13:39 »
นอกจากรูปโฉมที่ปรับใหม่เล็กน้อยแล้ว

เครื่องยนต์ตัวเดิมหรือไม่  ให้พละกำลังได้ดีขึ้นไหม

ความนุ่มนวล  จะสู้  มิว 7 ได้ไหม  หรือว่าแข็งกระด้างกว่าครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
Re: เกี่ยวกับ Ford Everest ใหม่ สงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:54:43 »
เท่าที่ผ่านตา จากข้อมูล Minor change รุ่นนี้ ผ่านสื่อ

พูดแต่เรื่องรูปโฉมที่เปลี่ยนไปครับ ส่วนใหญ่เปลี่ยนที่ด้านหน้า

ไม่ได้พูดถึง Spec ที่เปลี่ยนแปลง-ปรับปรุงเลย
เครื่องยนต์ รหัสเดิม แรงม้าแรงบิด เหมือนเดิม เกียร์ออโต้ 5 สปีด น่าจะลูกเดิม

ซึ่งถ้าเดิมๆ มันไม่ค่อยนุ่มเท่าไหร่นะ MU-7 นุ่มกว่าเยอะ (แต่สำหรับบางคนก็จะว่า ยวบยาบไป)

ออฟไลน์ Cool Runner

Re: เกี่ยวกับ Ford Everest ใหม่ สงสัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 14:21:17 »
เปลี่ยนแค่หน้าตาใหม่
นอกนั้นเหมือนเดิมทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 19:53:43 »
เปิดในส่วนของ New Cars in Thailand ในเว็บ headlightmag หน้าหลัก ดูได้เลยครับ

ไม่มีเปลี่ยนแปลงอะไรกับเครื่องยนต์ ละชุดเกียร์ครับ ทุกอย่างยังคงเหมือนเดิม

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:41:46 »
เปลี่ยนไฟหน้า เว้าข้องขอบด้านหลังให้มลขึ้นเปลี่ยน ล้อขอบใหญ่
ใส่เครื่องเสียงใหม่ 2จอ ให้คนนั้นเมารถเล่นครับ อิิอิ
แซวเล่นนะ....