ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ my first review "2003 honda civic 1.7 VTEC"++++  (อ่าน 89714 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: ++++ my first review "2003 honda civic 1.7 VTEC"++++
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 16:35:43 »
อยากลองเล่นอะไรสนุกๆดูกับหน้าปัด
ก็ลองทำตามนี้ดูครับ

เอามือขวา บิดกุญแจไป 1 กิ๊ก
แล้วเอามือซ้ายกดเซ็ตระยะทางค้างไว้ ค้างไว้ตลอดเลยนะ
เอามือขวาเปิดไฟหรี่
เอามือขวาบิดกุญแจต่อไปยังตำแหน่ง On
เอามือขวาปิดไฟหรี่ แล้วก็เปิดไฟหรี่ แล้วก็ปิดไฟหรี่ ..ทำติดๆกันเลยนะครับ
พอเสร็จปุ๊บ มือซ้ายที่กดปุ่มรีเซ็ตระยะทางอยู่ ปล่อยออกแล้วกดลงไปอีก 3 ครั้ง ปั้ก ปั้ก ปั้ก

แล้วลองดูสิ่งที่จะเกิดขึ้นกับหน้าปัด

ถ้าชอบ ก็กดปุ่มรีเซ็ตซ้ำอีกที ถ้าเล่นพอแล้วก็บิดกุญแจดับ ดึงกุญแจออก

ไม่รู้ผมไล่ลำดับถูกหรือเปล่านะครับ จำมาจากเพื่อน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tchaiyuth

• Newbie
  • *
Re: ++++ my first review "2003 honda civic 1.7 VTEC"++++
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 00:44:49 »
ทุกขั้นตอนห้ามเกิน 5 วินาทีคับ

1. ก่อนอื่นก็เสียบกุญแจรถก่อน
2. ตามด้วยเปิดไฟหรี่
3. กดปุ่มรีเซ็ตเลขกิโลเมตรค้างไว้
4. บิดกุญแจ on (II) อีกมือก็ยังกดปุ่มรีเซ็ตเลขกิโลเมตรค้างอยู่
5. ทำ 3 จังหวะตามนี้ภายใน 5 วินาทีคับ ปิดไฟ เปิดไฟ ปิดไฟ อีกมือก็ยังกดปุ่มรีเซ็ตเลขกิโลเมตรค้างอยู่
6. ปล่อยปุ่มรีเซ็ตเลขกิโลเมตร แล้วกดซ้ำไปอีก 3 ครั้งภายใน 5 วินาที อย่ารัวเร็วนักคับ เว้นจังหวะซักครึ่งวินาทีค่อยกดซ้ำอ่ะ
7. ถ้าสำเร็จ ไฟทุกดวงจะกระพริบ เข็มทุกเข็มจะสวิงสุด แล้วสวิงกลับ จากนั้นไฟทุกดวงจะค้างจนกว่าจะดับกุญแจ
และ หลังจากเข็มสวิงกลับมาแล้ว หากเรากดปุ่มรีเซ็ตเลขกิโลเมตรซ้ำ(กดค้างก็ได้ กดแล้วปล่อยก็ได้) มันจะ Test เสียง และเข็มจะสวิงอีกครั้งคับ

ที่มา http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=68219.0

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 20:16:04 »
ชอบคุณครับ