ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้คึกจัด ขออีกทู้นะคร้าบบบ คิดว่าในอนาคตกระบะไทยราคาจะทะลุล้านไม๊ครับ  (อ่าน 7751 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
อ้างจาก ท๊อปวีโก้นะครับ ตอนนี้ก็ปาเข้าไป 968K แล้วครับ สงสังอีกไม่นานคงจะแตะล้านแล้วม้างงงง

เพื่อนๆ คิดว่าไงจ๊ะ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

alzeto

• บุคคลทั่วไป
อ้างจาก ท๊อปวีโก้นะครับ ตอนนี้ก็ปาเข้าไป 968K แล้วครับ สงสังอีกไม่นานคงจะแตะล้านแล้วม้างงงง

เพื่อนๆ คิดว่าไงจ๊ะ  ;D

แน่นอน!!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แน่นอนเลยพี่ ชัวร์ แต่ค่ายอื่น ผมว่ายังไม่น่าถึงหรอก อย่างฟอร์ด อย่างมาก คง 960,000 คงมีวีโก้รายเดียว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แน่นอนครับ

ดูจากประวัติแล้ว
- Altis - C segment รายแรกที่เหยียบล้าน
- Yaris - B Segment รายแรกเหยียบ 7 แสน

Vigo ไม่น่ารอด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoLee

จะเหลือหรอครับ   เหยียบแน่ๆ

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
ปัจจุบัน รถกระบะจัดเป็นรถนั่งส่วนบุคคลไปแล้วแหละครับ

ราคาก็เลยสูงทะลุ 8-9 แสน  คิดว่าเป็นเพราะภารถซะส่วนใหญ่

เห็นได้ข่าวมาว่า ราคารถ SUV จะปรับขึ้นอีก 5 หมื่นบาท หรือปรับไปแล้ว

ออฟไลน์ Nanfa

• **
ปัจจุบัน รถกระบะจัดเป็นรถนั่งส่วนบุคคลไปแล้วแหละครับ

ราคาก็เลยสูงทะลุ 8-9 แสน  คิดว่าเป็นเพราะภารถซะส่วนใหญ่

เห็นได้ข่าวมาว่า ราคารถ SUV จะปรับขึ้นอีก 5 หมื่นบาท หรือปรับไปแล้ว

ภา เป็น ภาษี  ช่วงนี้พิมพ์ผิดปล่อยครับ ขอโทษ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมว่ามันแน่นอนอยู่แล้วครับที่จะเกินล้าน

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
เอ เหมือนจะมาบอกว่า Vigo Big Minorchange เกินล้านแน่ๆ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
แน่นอนครับ

เพราะเป็นไปตามกลไกลของค่าเงินเฟ้อ โดยการตั้งราคานำล่องทะลุล้านเป็นเจ้าแรก ก็คงจะไม่พ้น พี่โต

เพราะจากประวัติ พี่โตเป็นเจ้าแรก ที่ดันราคาเก๋ง C Segment ทะลุล้านน่ะครับ ซึ่งอาจจะได้เจอกับ Hilux Modelchange 2012

4X4 4DR ก็อาจจะเป็นไปได้นะครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

มันทะลุล้านแล้ว  ยังไงมันก็มีคนซื้อมาขับ  จริงไหมครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ E-OOD

• **
เมื่อก่อน triton 3.2  4x4  auto กระจกหลังไฟฟ้า มันทะลุล้านไปแล้วไม่ใช่เหรอ  หรือว่าเราจำผิดนะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ไม่เกินสิ้นปีนี้แน่ๆ ครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
ผมว่าอีกไม่นานหรอกครับ....คงได้เห็นราคาหลักล้านกัน
ทุกวันนี้ก็ใกล้เคียงแล้วครับ....เมื่อก่อน 3-4 แสนก็ได้แคปแล้ว
เดี๋ยวนี้แคปก็ปาไปตั้ง 6-7 แสนแล้วครับ เหอะๆๆ
มารอลุ้นด้วยคนครับว่าเมื่อไหร่จะถึงล้าน

ออฟไลน์ Sappe!

มันก็อยู่แล้วหละครับ  ;D

แปบเดี๋ยวแหละๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ lexus

ดูทุกสิ่งทุกอย่างแพงไปหมดเลย

ไม่ได้แพงะรรมดานะ แพ๊งงงงแพงงงงงงงง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้ากระบะคันละล้านนี่ก็นะ

จะแพงไปไหน = =
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมว่าก็น่าจะเกินอยู่แล้วครับ ไม่น่ารอด ตอนนี้ภาวนาให้ออพชั่นเยอะจัดอย่างเดียวเลยยยครับ

ออฟไลน์ TTL

ผมว่ายังไงก็ทะลุแน่นอนครับ เพราะเป็นไปตามกลไกลของเงิน แต่แปลกที่เงินในกระเป๋าเรามันไม่ไค่อยได้ขึ้นไปตามราคารถด้วย :D
ผมว่ายังไงตอนนี้เนี่ย โดยส่วนตัวยังรู้สึกว่ารถคันต่อไปยังอยากได้รถกระบะ4ประตู เลยเพราะรู้สึกว่ายังก็สบาย ขนของก็ได้+ ช่วงล่างก็ทน ดูแล้วน่าสนเหมือนกันครับ  ผมเชื่อว่าไม่เกินปีนี้มีล้านแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ยี่ห้อนั้นมันขึ้นเพราะยังไงก็มีคนซื้อโดยไม่สนลูกค้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Navara ก็จะแตะล้านแล้วนิครับ ?

ออฟไลน์ plus

เมื่อก่อน triton 3.2  4x4  auto กระจกหลังไฟฟ้า มันทะลุล้านไปแล้วไม่ใช่เหรอ  หรือว่าเราจำผิดนะ

ตัวนั้น 929,000
 ตัวvg 944

ออฟไลน์ shando

อยู่แล้วครับ เดี๋ยวนี้รถกระบะอัดออฟชั่นมาซะเยอะกว่ารถเก๋งอีก

ออฟไลน์ Ruksadindan

แย่จัง รายได้ไม่เห็นจะมีขึ้นมากๆแบบนี้เลยครับ