ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเป็นไปได้ March+...? (ดัดแปลงรถ)  (อ่าน 4689 ครั้ง)

ออฟไลน์ zetturn

• Newbie
  • *
เนื่องจากเห็นภายใน chev. coloradoใหม่ แล้วชอบมาก
แต่ชอบขนาดรถเล็กของ march

ถ้าผมต้องการซื้อ March แล้วนำคอนโซลของ chev. coloradoใหม่
ไปใส่ใน march มันจะเป็นไปได้ไหม

แอบคิดเล่นๆว่าซื้อ March ตัวท็อป แล้วขายคอนโซลหน้าเป็นอะไหล่คืนศูนย์ไป
แล้วเอาคอนโซลของ chev. coloradoใหม่  มาใส่แทน
และฟังชั่นเดิมของ March ใช้ได้หมด มันน่าจะสุดยอดไปเลย

- ถ้าเป็นไปได้มันจะมีที่ไหนรับทำบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไร
(ส่วนตัวคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว)

- เคยมีเคสใกล้เคียงแบบนี้เกิดขึ้นไหมครับ
ไม่นับกรณีที่ซื้อซากรถแล้วทำใหม่หมดนะครับ

- สีหน้าจอและปุ่มคอนโซลสีฟ้าแบบ chev. มีรถตัวไหน
ที่ราคาไม่เกิน 8แสน มีบ้างมั๊ยครับ

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามความเป็นไปได้ March+...? (ดัดแปลงรถ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 23:06:33 »
แค่ขนาดก็ไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
Re: สอบถามความเป็นไปได้ March+...? (ดัดแปลงรถ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 00:13:59 »
ช่างคิดแฮะ แต่ทำไม่ได้หรอกครับ รถคนละขนาดกันเลย

และที่สำคัญ มันจะเหนื่อยเกินไปมั๊ย

ลองหารถเดิม ๆ ที่ถูกใจที่สุดทั้งภายนอกภายในน่าจะง่ายกว่ามาก

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 01:16:05 »
สมมติว่าเกิดงานเข้า รถหมุนแล้วแอร์แบ็คไม่กาง
ถึงตอนนั้นจะมาย้อนอะไรคืนมาไม่ได้แล้วนะครับ   ;)

.-_-.

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 01:20:06 »
ไม่ได้หรอกครับ ขนาดต่างกันเลย แต่ถ้าแปลงภายในDC5 มาใส่Civic ES อันนี้พอคุยครับ 55555
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 06:11:09 »
ช่างคิดแฮะ แต่ทำไม่ได้หรอกครับ รถคนละขนาดกันเลย

และที่สำคัญ มันจะเหนื่อยเกินไปมั๊ย

ลองหารถเดิม ๆ ที่ถูกใจที่สุดทั้งภายนอกภายในน่าจะง่ายกว่ามาก

ใจนึงก็คิดแบบนั้นล่ะครับ

แต่อีกใจอาจจะยอมขับรถใหญ่ เพราะ หน้าตาของ Chev. คันนี้เลย

ทุกวันนี้เบื่อกับการหาที่จอดรถและมารยาทบนท้องถนน
เลยอยากเปลี่ยนมาขับรถเล็กแล้วครับ

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 14:00:05 »
ถ้าใสได้จริงเฉพาะเปลือกคอนโซลแค่พลาสติกนะครับ..ต้องมี4 -5หมื่นนะครับ....เบิกใหม่ยังไม่รวมไส้ในนะครับ...

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 16:37:05 »
ทำไม่ได้ครับ ฟันธง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 16:42:09 »
ทำไม่ได้แน่นอนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 19:01:18 »
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้ครับ แต่พอทำจบแล้วคุณอาจจะถอยรถได้อีกคันสองคันน่ะสิ ไหวหรือปล่า?

เอาคอนโซลมาเทียบได้ครับ แล้วหั่น ตัด แต่ง แปลง บางทีมีแค่คอนโซลชิ้นเดียวก็ทำไม่ได้
ต้องมีอีกสักสองสามชุดเผื่อเสีย หรือเผื่อจับมาผสมรวมกัน ทำออกมาใช้งานจริงก็อาจจะไม่ดี
ใช้ได้ไม่ครบฟังก์ชั่น สวิชขาไฟไม่เหมือนกัน จบยาก แต่ถ้าใจสู้ ก็จบได้ครับ

อยากเห็นเหมือนกัน แต่ใจสู้และเงินถึง หรือเปล่า???

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 21:21:47 »
ท่าจะแพงงงง ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 21:42:14 »
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้ครับ แต่พอทำจบแล้วคุณอาจจะถอยรถได้อีกคันสองคันน่ะสิ ไหวหรือปล่า?

เอาคอนโซลมาเทียบได้ครับ แล้วหั่น ตัด แต่ง แปลง บางทีมีแค่คอนโซลชิ้นเดียวก็ทำไม่ได้
ต้องมีอีกสักสองสามชุดเผื่อเสีย หรือเผื่อจับมาผสมรวมกัน ทำออกมาใช้งานจริงก็อาจจะไม่ดี
ใช้ได้ไม่ครบฟังก์ชั่น สวิชขาไฟไม่เหมือนกัน จบยาก แต่ถ้าใจสู้ ก็จบได้ครับ

อยากเห็นเหมือนกัน แต่ใจสู้และเงินถึง หรือเปล่า???

ถ้าสักแสนนึงยังพอไหวนะครับ

แต่ถ้าถึงขนาดถอยรถได้อีกคันสองคัน
คงถอยตัวเองดีกว่าเหอะๆ
แค่แอบสงสัยเล็กๆว่า ไม่เคยมีการทำคล้ายๆแบบนี้เกิดขึ้นในเมืองไทยเลยเหรอ