ผู้เขียน หัวข้อ: ภายในของพี่สามใหม่กะพี่อู๊ด ตัวไหนกว้างกว่ากันครับ  (อ่าน 4264 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ใครพอทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ beerrl

prius น่าจะกว้างกว่าครับ
หรือว่ากว้างเท่ากัน แต่ ฐานล้อ prius ยาวกว่า ห้องโดยสารได้ leg room มากกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Prius กว้างกว่าเล็กน้อย ไม่ได้เยอะแบบเห็นได้ชัดครับ

แต่พวกวัสดุภายในรถ ผมว่า Mz3 ใช้ของดูดี มีชาติตระกูลมากกว่า
เพียงแต่ Prius จะชนะเรื่องความไฮเทค อวกาศกว่า Mz3

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าเอาข้อมูลไปให้สับสนลูกค้าล่ะครับพี่เป้ แต่ความกว้างพริอุสก็ได้เปรียบอยู่แล้วล่ะนะ

ออฟไลน์ JIRATH

มาสด้าแคบกว่าครับ คราวนั้นไปลองขับกับพ่อ แล้วข้างหน้าก็ปรับเบาะธรรมดา รู้สึกอึดอัดมากครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
เบาะหลังน้อง3 ค่อนข้างอึดอัดครับ ยังไงลองไปนั่งดูก่อน

ออฟไลน์ shando

ด้านหลังพี่อูี่๊ดให้ความรู้สึกกว้างดีครับ legroomเยอะมาก มาเสียที่เบาะรองนั่งสั้นเกินไปเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ถ้าเทียบที่นั้งด้านหลัง  3 อึดอัดมากกว่า ครับ prius ห้องโดยสารโดย  แต่ไม่ได้ feeling การขับขี่ เท่าน้อง 3

3 อึดอัดก็จริงแต่ห้องโดยสารใ้ห้ความอบอุ่นโดยแท้ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
3 แคบกว่ามากครับ นั่งแล้วอึดอัด