ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่าคนบ้าไม่อันตราย?  (อ่าน 6471 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ใครว่าคนบ้าไม่อันตราย?
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:10:26 »
คนบ้าในที่นี้หมายถึงคนบ้าจริงๆไม่ใช่คนปกติที่ขึ้นรถแล้วคลั่งจี้ท้ายคนอื่นไปทั่ว  :-X 

บังเอิญไปเห็นเนื้อหานี้มาจากแหล่งต้องห้ามผมเลยใช้วิธีแปลงสารมาเล่าเตือนต่อนะครับ เมื่อวานนี้มีสุภาพสตรีท่านนึงที่มีบทบาทเป็นหัวหอกแถวหน้าในการช่วยเหลือสัตว์ยากไร้เดือดร้อนต่างๆ เธอเห็นหมาพุดเดิ้ลตัวหนึ่งจมกองเลือดอยู่เลยลงไปดูทีแรกคิดว่าโดนรถชนเพราะหมาตัวนี้ได้แต่กลอกตามองดูครับขยับตัวไม่ไหว แต่พอดูดีๆแล้วนั่นไม่ใช่การบาดเจ็บจากการถูกรถชนแต่เป้นเพราะว่าถูกของมีคมกรีดที่ท้องเป็นแนวยาว!!! สภาพหมาไม่น่าดูเท่าไหร่ครับเพราะอวัยวะภายในบางส่วนไหลออกมาบ้างแล้ว สักครู่มีแม่ค้าขายของฝั่งตรงข้ามของถนนวิ่งข้ามถนนมาดูแล้วตกใจนึกว่าตายแล้ว สอบถามได้ความว่าหมาตัวนี้โดนทำร้ายด้วยคนบ้าครับ

เป็นการกระทำที่โหดเหี้ยมเกินสามัญสำนึกของมนุษย์ทั่วไปมาก!!! ทีแรกมันจับหมามาหักขาหลังแล้วพอหมาดิ้นแล้วกัดตอบคนบ้ามันจับหมาได้อีกครั้งเลยเอาตะปูกรีดท้องซะเลย เคราะห์ดีที่มีคนส่งนมแถวนั้นเห็นเข้าเลยจอดรถลงมาไล่คนบ้าไป(น่านับถือมากๆอยากให้รางวัลจังเค้าเลย)ส่วนหมาก็ตกใจวิ่งหนีไปซ๋อนข้างทาง จนตกเย็นเดินมานอนสิ้นแรงริมถนนครับ สภาพของหมาตอนนี้ได้รับการช่วยเหลือแล้วแต่อาการยังไม่สู้ดีเท่าไหร่เพราะเสี่ยงต่อการติดเชื้อเป็นอย่างมาก  :'(

สภาพของหมาน้อยที่คุณผู้หญิงท่านนั้นถ่ายมาให้ดูไม่น่ามองเท่าไหร่ครับเพราะเลือดแดงฉานและมีอวัยวะภายในออกมาให้เห็นบ้างแล้วซึ่งถ้าใครเคยดูหนังเรือง SAW หรือหนังฆาตกรรมสยองขวัญอื่นๆจะเข้าใจว่ามันสยดสยองแบบนั้นเลย ซึ่งงปกติคนทั่วไปแต่ตีหมาร้องเอ๋งๆเห็นเลือดออกก็ย่อมมีความสงสารพอกับการทำร้ายมันแล้ว นี่เล่นจับด้วยมืเอาตะปูกรีดท้องนี่จิตใจโหดเหี้ยมสมกับเป็นบ้าเสียสติจริงๆ เลือดที่พุ่งออกมาไม่ช่วยให้ช่วยให้การกระทำมันชะงักเลย.............. ประเด็นต่อจากนี้มันสำคัญที่ว่าตามกฏหมายแล้วเอาผิดกับคนบ้าไม่ได้เพราะถือว่าสติไม่สมบูรณ์ หนว่ยงานราชการก็ปล่อยปละละเลยให้มีคนบ้าเร่ร่อนทั่วประเทศไม่รู้กี่คนเข้าไปแล้ว ถ้าหากว่าเปลี่ยนจากหมาน้อยเป็นเด็กล่ะ? มันจะเป็นการพยายามฆ่าที่สยดสยองคดีหนึ่งเลยทีเดียว ในเมื่อคนบ้าลอยนวลไม่มีใครจัดการ เราไม่สามารถเดาใจคนบ้าได้ ระวังคนบ้าครับ!!! ถ้ามันลงมือทำกับสัตว์ได้ขนาดนี้เด็กที่อ่อนแอไม่สามารถปกป้องตัวเองได้อาจโดนทำแบบนี้ได้เช่นกัน

หากว่าเห็นคนบ้าเข้ามาในบริเวณละแวกบ้านอย่าวางใจครับ แนะนำว่าให้โทรแจ้งตำรวจหรือคลื่นวิทยุจราจรอย่างส.ว.พ. (1644) หรือ จ.ส. 100 ก็ได้เคาอาจจะจี้ให้เจ้าหน้าที่มาไล่ไปจากบริเวณบ้านของท่านได้ เรื่องของคนบ้าบนท้องถนนนี่ก็มีให้ได้ยินประปรายนะครับลองเปิดดูคลื่นรายงานสภาพจราจรจะพบว่ามีปัญาคนบ้ามาเพ่นพ่านกลางถนนเลี่ยเกือบเดือนละครั้งเลยทีเดียว ส่วนตัวแล้วเคยเจอลงมาเดินโบกมือใต้รถไฟฟ้าอุดมสุขทั้งๆที่เป้นไฟเขียว ผมงี้ล่ะขนหัวลุกเกรียวเชียว ไม่ใช่ว่ากลัวจะไปชนเข้านะแต่เป็นห่วงรถปูนข้างๆที่แล่นมาเพื่อผ่านไฟเขียวต่างหาก ถ้าทับตายตรงนั้นล่ะคงจะกินข้าวไม่ลงไปหลายวัน  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: ใครว่าคนบ้าไม่อันตราย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:17:28 »
ผมเป็นคนรักหมาครับ อ่านแล้วเสียใจมาก
รู้สึกอยากร้องไห้ เพราะสงสารน้องหมามากๆ
ทำไมต้องไปทำร้ายมันด้วย
T-T

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:33:55 »
ผมคนนึงแหละ เห็นคนบ้าทีไร หลีกหนีให้ไกลเป็นดีที่สุด กฏหมายก็ไม่เอาผิดมัน เผื่อมันเอาไรมาตีหัวเรามันก็ชิวๆ ไม่ผิด แต่เราสิเจ็บตัวฟรี

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:47:19 »
จริงๆผมเคยได้ยินว่าถ้าพิสูจน์ได้ว่าเป็นสติฟั่นเฟือนจริง

คนคนนั้นต้องมีคนรับผิดชอบอยู่ไม่ใช่หรอครับ ? หรือกฏหมายตรงนี้มันไม่เคร่งครัด ?

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:52:36 »
ผมใจไม่แข็งพอที่จะอ่านจบจริงๆ  :'(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:59:37 »
เพื่อนผมเคยจอดรถอยู่ดีๆมีคนบ้าเดินมาถีบข้างประตู บุบเลย มันโมโหมากแต่ก็ทำอะไรไม่ได้ คนบ้าทำอะไรก็ไม่ผิด
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:34:10 »
เห็นด้วยอย่างมากเลยครับ...

รัฐบาล ปล่อยให้คนบ้าเดินตามข้างถนนเยอะมาก

คนบ้า คือ คนป่วย

เค้าควรได้รับการรักษาครับ

แต่ก็ไม่รู้ว่า ไอ้พวกกระทรวงพัฒนาสังคมบ้าบอ มันจะเคยมาเหลียวแลคนพวกนี้มั้ย?

น่าสงสารเค้าครับ...มันคือ โรค ครับ

แต่ว่า อยู่ห่างๆ เอาไว้ ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:34:31 »
คนสติไม่สมประกอบน่าจะต้องโดนกักบริเวณ/รักษาอาการป่วยทางจิตนะครับ ไม่งั้นคงจะเหมือนเหตุการณ์ที่Akihabara :-[

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 17:18:22 »
พูดถึงเรื่องคนบ้า ห่างๆไว้เลยดีที่สุดครับ
เคยเจอไม่กี่วันผ่านมาเอง มันวิ่งจากเกาะกลางถนน ลงมาแล้วก็วิ่งสวนรถที่มาทางเลนขวา พอดิบพอดีกับจังหวะที่ผมมาเลนขวาพอดี
เบรคแม่มลั้นถนนเลยครับ ในใจคิดว่าโดนอัดตูดแน่แล้ว ถนนกัลปพฤษณ์ รถมากันเร็วมากๆ แล้วแถมกระโจนมาแถวช่วงโค้งพอดี

รอดอย่างหวุดวิด ถ้าเป็นคนปกติ ลงไปต่อยเป็นแน่แท้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 17:28:58 »
ผมเรียนคาราเต้มา 8ปีแล้ว สู้กับคนมาก็เยอะ(ทั้งประลอง ทั้งสู้จริง)
กับคนบ้าก็เคยสู้ด้วยครั้งนึง แบบไม่ตั้งใจ สมัยเรียนมหาลัย

อยู่ๆมันพุ่งเข้ามาเลยครับ ไม่มีปี่มีขลุ่ย
ถ้าคนปกติเขม่นกัน ก็พอจะรู้ พอจะได้เตรียมตัวบ้าง
แต่กับคนบ้า งงครับ พวกนี้ เดินเข้ามาไม่มีท่าที ไม่มีอาการอะไร

เด๋วนี้ ถึงแม้วิชาจะแก่กล้าขึ้น แต่กับคนบ้าผมก็ไม่เอาครับ ไม่คุ้ม
อย่าคิดว่าเดินห่างๆแล้วจะปลอดภัย
เราปลอดภัย แต่คนอื่นก็อันตราย
ถ้าเจอ รีบแจ้งให้เร็วที่สุดครับ ช่วยๆกัน

ปล. เคยเจอคนบ้าขับรถมั้ยครับ?? คนบ้าเพราะเข้างานไม่ทัน
คนบ้าเพราะรีบไปขี้ แล้วขับรถจี้ๆๆ ปาดไปปาดมา
ผมว่าอันตรายกว่าอีก

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 19:08:02 »
มาสะพานควายสิครับ....ใกล้ที่ทำงานผมด้วย
นับจำนวนได้หนึ่งวันไม่ต่ำกว่า 3 คน ไม่รู้ว่ามาจากไหนเยอะแยะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 00:37:08 »
เคยเจอคนบ้าเดินสวนผมแล้วจู่ๆก็ผลักไหล่ผมอย่างแรง
"เห้ย มึงเอาป่าว"

ผมก็ตอบ "เอา!" พลางเตรียมชกกลับเต็มที่

มันตอบกลับมา

"แล้วไป.."

แล้วแม่xก็เดินไปเลย

เอ๊า..อินี่..
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8