ผู้เขียน หัวข้อ: โบรชัวร์ รถที่ีหนาที่สุดและสวยที่สุดในไทย!  (อ่าน 12476 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ผมว่ามันน่าเก็บสะสมมากๆเลยนะครับ  

รายละเอียดเยอะมากมาย  รูปก็สวย  เป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดนะครับ  

เป็นปกแข็งด้วย  

ถ้าใครไปที่งานมอเตอร์โชว์  ไปหยิบได้ที่บูธAAS  นะครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 12:32:07 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Xtream@tom

Re: โบรชัวร์ รถที่ีหนาที่สุดและสวยที่สุดในไทย!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:27:05 »
แจกฟรีหรอครับเนี้ย

หนามากมาย+หรูด้วย ;D

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: โบรชัวร์ รถที่ีหนาที่สุดและสวยที่สุดในไทย!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:27:30 »
ยังติดตากับกระทู้ก่อนหน้านี้อยู่ครับ บรื้ออออ
H.

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:27:46 »
โอ้ ผมได้โปสเตอร์ใหญ่มากกก ติดห้องนอน อิอิ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:32:49 »
โอ้ ผมได้โปสเตอร์ใหญ่มากกก ติดห้องนอน อิอิ

โปรเตอร์ผมก็ได้มา  ได้มาตั้ง3อัน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:35:19 »
โว้ สามอันแหน่ะ อิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:42:47 »
งามมาก นึกถึงตัว Majesta JDM เลยนะเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:44:35 »
ผมก็ได้มาครับ ^^

พี่แว่นสาวเค้าบอกว่า...

"พี่เห็นพวกน้องสนใจอ่ะ พี่ก็เลยเอามาให้"

ขอบคุณอย่างแรงคร้าบ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:54:57 »
มีหนากว่านี้อีกครับของเพื่อนร่วมค่าย มีขนาดรูปอุปกรณ์ที่สั่งได้ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ melodylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:57:57 »
ของ Bentley ให้มาเป็นกระเป๋าเจมส์บอร์นเลยครับ

เจ้านายพ่อผมเขาไปถอยมา รอรถตั้ง 6 เดือน

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:59:01 »

หนาขนาดนี้นึกว่าคู่มือรถ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 00:18:56 »
มันก็แปลกดีนะ ที่เขาจะยอมให้แบบนี้กับเด็กๆ
เจ้านายเขารู้ เขาคงโดนด่า เพราะเห็นเล่มอย่างนั้นน่ะค่าทำแพงกว่าหนังสือรถบางเล่มอีก

แต่..พูดในฐานะที่เคยเป็นเด็กนะ มันเป็นอะไรที่เราประทับใจมาก
ตอนเรา ม. 2 เคยไปขอโบรชัวร์ Saab ซึ่งไปกับเพื่อน แต่เข้าไปขอกับคนละคน
เพื่อนผมเข้าไปขอกับเซลส์คนนึง เขาตอบมาว่า "เราไม่แจกเด็กครับ"

ผมเดินเข้าไปหาผู้หญิงอีกคน กลับให้ผมมาเฉยเลย เป็นของรุ่น 9000
แถมยังอธิบายผมอีกเยอะ ผมก็เลยบอกว่า ผมยังไม่ได้ซื้อหรอกพี่ ผู้หญิงคนนั้น
ตอบว่า พี่รู้ค่ะ แต่อนาคตมันก็ไม่แน่นี่คะ เขาบอกสั้นๆแค่นั้น แต่มันทำให้ผม
รู้สึกดีกับรถยี่ห้อนี้ รู้สึกชอบเซลส์คนนั้น

ถ้าเป็นบูธอื่น ผมต้องใช้มุข "พ่อไม่ว่าง เขาฝากให้มาเอาให้" ประจำ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 00:21:58 »
อย่าบอกนะครับว่านั่นน่ะแจกฟรีเนี่ย

*กรื๊ดสลบบบ*
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 00:53:23 »
มันก็แปลกดีนะ ที่เขาจะยอมให้แบบนี้กับเด็กๆ
เจ้านายเขารู้ เขาคงโดนด่า เพราะเห็นเล่มอย่างนั้นน่ะค่าทำแพงกว่าหนังสือรถบางเล่มอีก

แต่..พูดในฐานะที่เคยเป็นเด็กนะ มันเป็นอะไรที่เราประทับใจมาก
ตอนเรา ม. 2 เคยไปขอโบรชัวร์ Saab ซึ่งไปกับเพื่อน แต่เข้าไปขอกับคนละคน
เพื่อนผมเข้าไปขอกับเซลส์คนนึง เขาตอบมาว่า "เราไม่แจกเด็กครับ"

ผมเดินเข้าไปหาผู้หญิงอีกคน กลับให้ผมมาเฉยเลย เป็นของรุ่น 9000
แถมยังอธิบายผมอีกเยอะ ผมก็เลยบอกว่า ผมยังไม่ได้ซื้อหรอกพี่ ผู้หญิงคนนั้น
ตอบว่า พี่รู้ค่ะ แต่อนาคตมันก็ไม่แน่นี่คะ เขาบอกสั้นๆแค่นั้น แต่มันทำให้ผม
รู้สึกดีกับรถยี่ห้อนี้ รู้สึกชอบเซลส์คนนั้น

ถ้าเป็นบูธอื่น ผมต้องใช้มุข "พ่อไม่ว่าง เขาฝากให้มาเอาให้" ประจำ
มุขเดียวกันเลยครับพี่แพน
เด็กๆ เวลาไปงานโชว์รถ ต้องเอาโบรชัวร์กลับบ้านเยอะๆ แล้วกลับมานั่งดู
เดิ๋ยวนี้โลกไซเบอช่วยได้เยอะครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:34:45 »
ผูกมัดใจลูกค้าตั้งแต่ยังเป็นเด็ก
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:36:35 »
ขอโทษเถอะนะ AAS

ข้าพเจ้า เดินเข้าไปในบูธ วันรอบสื่อมวลชน
ขนาดลงทะเบียนไปแล้ว บอกเลยว่า ขอแค็ตตาล้อก เขายังบอกว่า ไม่มี หรือหมด เดี๋ยวจะส่งตามไปให้.....

T_T คนที่จะช่วยกระจายข่าว กระจายข้อมูลแท้ๆ ดันไม่ยอมให้
แต่ กลับใจดี กับเด็กๆ....หวังผูกมัดใจกันตั้งแต่เยาว์วัย

สงสัย คงเห็นว่า เราไม่มีราศีจับพอให้ซื้อรถเค้า (ซึ่งก็จริง ฮ่าๆๆ)

(แต่ก็ยังดี ที่ได้ Jaguar XJ ภาษาอังกฤษมาใช้งานเป็นฐานช้อมูล เล่มนึง...)

อ้อ จะบอกว่า นั่นยังไม่หนาที่สุดครับ ต้องดู Cayenne อันนั้น หนาสุดของจริง

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:56:39 »
เด็กวันนี้มีโอกาสเป็นเศรษฐีในวันข้างหน้า...!!!  ;D

ผูกกันไว้ก่อนเลย
H.

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:20:02 »
สมัยผมอยู่ ม ปลายครับ ช่วงนั้น e46 ออกใหม่ๆเลย ผมก็ไปดูที่งานไบเทค ผมไปกับเพื่อน   ที่บูท bmw และเดินไปขอโปรชัวร์ซักเล่มที่ เคาเตอร์ เขาตอบกลับมา ให้ไม่ได้ค่ะ..แล้วก็ทำท่ามองผม.อะไรกว่า เห้นคนอื่นๆเดินมาขอก็แจกทั้งนั้นเลย

ผมเลยคิดซักวันนึง ผมทำงานได้ จะใส่ขาสั้น ไปซื้อ bmw เลย

(ผมเป็นคนนึงที่ชอบสะสมโปรชัวร์รถมากๆเลย ไม่เคยนำมาทิ้ง ไม่ว่าจะรถจีน รถไทย รถญี่ปุ่น รึยุโรป)  มันเหมือนเป็นของมีค่าควรสะสม อิอิ
ชอบเอามานอนอ่านๆๆจำความแตกต่างแต่ละรุ่นย่อย

ถ้ามันให้ไม่ได้ ก็ทำโต๊ะขายโปรชัวร์มันไปซะเลย...ความชอบส่วนตัวมีเงินซื้อได้  แต่รถยังนะ ฝากจอดไว้ก่อนครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 08:21:44 โดย csamabat »
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Vaio man

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:21:36 »
อย่าว่าแต่พี่เลยที่มี ผมเองก็มีครับเดี๋ยวผมไปหามาถ่ายให้ดูครับ แน่จะเป็นคาเยนกับฉบับรวมรุ่นได้มาเกือบ1-2ปีได้แล้ว

กลายเป็นของหาอยากโคตรๆ เก็บไว้อย่างดีชนิดที่พี่จิมมีเคยบอก "พวกปลวกและมด ถ้ามาทำอะไรโบชัวร์หรือแคตตาล็อคฉัน อย่าหวังว่ามึงจะมีชีวิตรอดกลับไป..."

เด็กๆ เวลาไปงานโชว์รถ ต้องเอาโบรชัวร์กลับบ้านเยอะๆ แล้วกลับมานั่งดู
เดิ๋ยวนี้โลกไซเบอช่วยได้เยอะครับ

พี่ครับเป็นโรคเดียวกับผมเลย สอยโบชัวร์มาเยอะๆ แล้วค่อยมานั่งอ่านที่หลัง อ่านเสร็จเก็บเข้ากรุสมบัติ

แต่ผมสงสัยมานานแล้วว่า ทำไมพวกบริษัทถึงไม่ทำเป็นPDFมาเลยล่ะ โหลดเอาเอง อยากดูรุ่นไหนก็โหลด ไม่ต้องทำเป็นกระดาษให้เปลืองทรัพยากรณ์บนโลกที่เริ่มจะไม่ค่อยจะสู้ดีสักเท่าไหร่แล้ว แต่เมื่อรู้ความจริงจากพี่ท่านหนึ่งแห่งบริษัทรถย่านสุขุมวิท เค้าบอกว่า"มันติดปัญหาด้านลิขสิทธิ บริษัทแม่จึงไม่อนุญาติให้ฟรีดาวน์โหลด"

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:08:31 »
โอ้วววว ใจดีมากเลยครับ และก็ยินดีด้วยที่ได้มาครับ

ผมนึกถึงสมัยปี 1996 ที่ไปเดินไล่เก็บ brochure ที่สวนอัมพรเหมือนกัน
แต่ครั้งนั้น ผมไม่ได้หยิบเอง ต้องให้พ่อหยิบให้

ฐานะที่เคยออกแบบ brochure และควบคุมการถ่ายภาพรถยี่ห้อหนึ่ง
Brochure ชุดนึงเนี่ย ค่าทำ ค่า production ค่าพิมพ์มหาศาลมากๆ

อยากรู้ว่ารถbrandระดับนี้ เค้าทำกันยังไง มีการทำงานกันแบบไหนจัง
ไม่รู้จะอลังการงารโปรดักชั่นขนาดไหน

คิดแล้ว อยากกลับไปทำงานแนวนี้อีกจัง จะได้มีโอกาสสัมผัสรถใหม่ๆก่อนใคร ;D ;D
: )

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:39:27 »
อย่าว่าแต่พี่เลยที่มี ผมเองก็มีครับเดี๋ยวผมไปหามาถ่ายให้ดูครับ แน่จะเป็นคาเยนกับฉบับรวมรุ่นได้มาเกือบ1-2ปีได้แล้ว

กลายเป็นของหาอยากโคตรๆ เก็บไว้อย่างดีชนิดที่พี่จิมมีเคยบอก "พวกปลวกและมด ถ้ามาทำอะไรโบชัวร์หรือแคตตาล็อคฉัน อย่าหวังว่ามึงจะมีชีวิตรอดกลับไป..."

พี่ครับเป็นโรคเดียวกับผมเลย สอยโบชัวร์มาเยอะๆ แล้วค่อยมานั่งอ่านที่หลัง อ่านเสร็จเก็บเข้ากรุสมบัติ

แต่ผมสงสัยมานานแล้วว่า ทำไมพวกบริษัทถึงไม่ทำเป็นPDFมาเลยล่ะ โหลดเอาเอง อยากดูรุ่นไหนก็โหลด ไม่ต้องทำเป็นกระดาษให้เปลืองทรัพยากรณ์บนโลกที่เริ่มจะไม่ค่อยจะสู้ดีสักเท่าไหร่แล้ว แต่เมื่อรู้ความจริงจากพี่ท่านหนึ่งแห่งบริษัทรถย่านสุขุมวิท เค้าบอกว่า"มันติดปัญหาด้านลิขสิทธิ บริษัทแม่จึงไม่อนุญาติให้ฟรีดาวน์โหลด"

เอ่อ.. ผมก็เห็นมันก็มี PDF ให้โหลดทุกแบรนด์ ไม่ใช่เหรอครับ
รึเปล่า ผมไม่ชัว
แต่ทุกแบรนดที่ผมชอบก็มีให้โหลดหมดนะตามเวปเค้าอะ  porsche cayman, aston rapide, jaguar xj, merc cls, bentley cgt, rolls ghost .

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:04:22 »
เห้อเรื่องโบรชัวเนี้ยมันเป็นปมของผมแล้วอ่ะสินะ

หลังๆนี้ หาโหลดบนเน็ตเอา ไวรัสมันก็ยังเอาไปกินได้อีกเซ็งเลย :-\

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:39:27 »
OH!! NO!!  :o :o
แจกจริงหรือครับสงสัยต้องหาเวลาไปซะแล้วยิ่งปลื้มแบรนด์นี้อยู่แล้วด้วย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 10:51:24 โดย art_duron »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:42:55 »
โอ๊ยยย !!! อยากได้มากๆครับ
แต่ยังไม่รู้ว่าจะได้ไปรึเปล่าเลย
T^T

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:49:13 »
เล่มใหญ่หนาหนักอย่างนี้แถมแจกฟรี เขาลงทุนดีเนาะ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ OsSn

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 12:12:27 »
คู่มือใหญ่มาก ท่าทางจะต้องมีหมวด "ชนคนขาด 2 ท่อนแล้วหนี" พ่วงอยู่ด้วยแหงๆ หุๆๆ...

ปล. โทษทีครับ เสียดสีไปหน่อย พอดีเพิ่งอ่านข่าวเมื่อเช้านี้เอง   > <

ออฟไลน์ Vaio man

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 12:37:24 »
บอกได้เลยครับ มีไม่ครบทุกยี่ห้อ ถ้าเป็นที่รู้จักเค้าก็จะทำไว้ทุกรุ่น ทุกประเทศ ทุกภาษา แต่ถ้ายี่ห้อไหนรู้จักน้อย ก็จะทำเป็นภาษาหลัก และที่แน่วอลโว่ไม่มีให้โหลดแล้วครับ ถ้าอยากรู้ ต้องอ้างอิงจากสเป็คอังกฤษหรือสากล(เพราะเมื่อก่อนเคยโหลดได้แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีให้โหลดแล้ว)

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 13:28:25 »
ฟรีหรอครับ??

เดี๋ยวไปเอาก่อนน่ะ AAS  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 15:32:32 »

เซลส์คนนี้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 17:54:54 »
ผมอายุ 15 เซลล์มักจะไม่สนใจมากครับ แต่ผมก็เคยใส่ชุดนักเรียนเดินเข้าไปที่โชว์รูมฟอร์ดถ่ายเฟียสต้าตอนเปิดตัวใหม่มาลง HLM (รู้สึกยังไม่เปิดตัวแต่สื่อนำไปทดสอบแล้วเค้ามาจอดที่ศูนย์ภูเก็ต)ด้วยครับใส่ชุดนักเรียนไปเลยแถมเซลล์ก็พูดดีด้วยครับ  แล้วก็อีกครั้งตอน Brio Prototype ได้ freed story มาเล่มนึงครับไม่หนาแต่ใหญ่มากกกส์