ผู้เขียน หัวข้อ: คนขับปอร์เช่ ชนคนร่างขาด  (อ่าน 9762 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
คนขับปอร์เช่ ชนคนร่างขาด
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 14:50:19 »
ผมสงสารคนที่โดนชนจังเลย  เลยมีคำถามมาว่า
1.ขับมาที่ความเร็วเท่าไหร่
2.ถึงขนาดร่างขาดเลยหรอ
3.ทำไมเขาต้องหนีด้วย
4.คนตายไม่ใช่คนไทยอย่างนี้คนขับจะผิดมั้ย
5.คงไม่ติดคุกแน่นอนเพราะที่บ้านรวย
6.แล้วพ่อแม่คนตายจะเรียกร้องอะไรได้มั้ง
7.หรือว่าเพราะที่นี่ประเทศไทย
ขอบคุณทุกคำตอบครับ ไม่เหมาะสมลบได้เลยครับ :'( :'(
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: คนขับปอร์เช่ ชนคนร่างขาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 15:00:59 »
แปลกมากครับที่ทำให้คนร่างขาดได้โดยที่ตัวรถไม่เป็นไรมาก ผมว่าที่คนร่างขาดเพราะพอชนแล้วคนกระเด็นโดนกระจกหน้าแตกพอกระจกแตกก็จะมีเส้นขอบของหลังคาอยู่ซึ่งตรงนี้ผมว่าเป็นเพราะแนวหลังคาซึ่งบางทำให้สามารถตัดร่างคนได้
ปล.ไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ คนทำผิดควรได้รับโทษ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 15:05:55 »
ไม่ใช่คนไทย แต่ถ้าเค้าเข้ามาอย่างถูกต้อง

ก็น่าจะมีกฎหมายคุ้มครองน่ะครับ

แต่น่ากลัวจริงๆ  :(

ขอให้ผู้เสียชีวิตไปสู่สุขคติ น่ะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 15:22:27 »
ขนาดอี พ.ว. เก้าศพ คนดีช่วยกันทำงานเพื่อเล่นงานมัน ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้เลยครับ จะเอาอะไรกับไอ้โจรนี่ล่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 15:25:24 »
รักษาดินแดน

เป็นผู้ชาย ไปเรียกเขา อี หนะ มันถูกแล้วเหรอ?

เราเป็นใคร? เราเป็นประชาชน ที่ไม่รู้เรื่องนี้กัน
ปล่อยให้ผู้เกี่ยวข้องเขาจัดการดีกว่าไหมท
อ้อ แล้วกรุณาไปหา Thaidriver เล่มใหม่มาอ่านด้วยนะ
ในนั้น อ.ศิริบูรณ์ ในฐานะ กรรมการร่วมพิสวูจน์ มีความเห็นออกมาแล้ว
ลองหาอ่านดูุเอาเองปแล้วหัน ละเอียดมากๆด้วย

--------------------------

ส่วนเคสนี้ก็เช่นกัน รอให้ผู้เกี่ยวข้องทางคดี จัดการครับ

ไม่มีใครอยากชนหรอกนะผมว่า

อย่าเพิ่งเอาแต่ด่ากันสะใจ แต่จงวิเคราะห์อุบัติเหตุ ด้วยเหตุ และผล ไม่ใช่เอาแต่อารมณ์นำพาแบบนี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 15:31:25 »
รักษาดินแดน

เป็นผู้ชาย ไปเรียกเขา อี หนะ มันถูกแล้วเหรอ?

เราเป็นใคร? เราเป็นประชาชน ที่ไม่รู้เรื่องนี้กัน
ปล่อยให้ผู้เกี่ยวข้องเขาจัดการดีกว่าไหมท
อ้อ แล้วกรุณาไปหา Thaidriver เล่มใหม่มาอ่านด้วยนะ
ในนั้น อ.ศิริบูรณ์ ในฐานะ กรรมการร่วมพิสวูจน์ มีความเห็นออกมาแล้ว
ลองหาอ่านดูุเอาเองปแล้วหัน ละเอียดมากๆด้วย

ส่วนเคสนี้ก็เช่นกัน รอให้ผู้เกี่ยวข้องทางคดี จัดการครับ

อย่าเพิ่งเอาแต่ด่ากันสะใจ แต่จงวิเคราะห์อุบัติเหตุ ด้วยเหตุ และผล ไม่ใช่เอาแต่อารมณ์นำพาแบบนี้

หนีคดีไม่มาสู้ ผมดูแล้วก็ไม่บริสุทธิ์ใจทั้งนั้นล่ะครับ จะให้สันนิษฐานว่าเป็นคนดีก่อนคงไม่ได้ ไว้จะไปหาหนังสือที่พี่บอกมาอ่านดูครับ กำลังหาซื้อหนังสือรถอีกเล่มอยู่พอดีด้วย

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 16:01:48 »
ผมว่าคนเราชนคนขาดครึ่งหนึง แถวตัวขาดอยู่เบาะข้างเราเนี่ย

น่าจะใช่เวลาทำใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมากเลยนะครับ

อาจจะใช้เวลาหน่อย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 17:19:00 »
แต่ขับออกจากจุดเกิดเหตุที่ชนนี้หลายกิโลเลยนะครับ

1กิโลเมตรนี้คิดคราวๆก็ต้องมี 1-2นาทีคร่าวๆ มีคนตัวขาดครึ่งท่อนนั่งไปด้วยอย่างน้อย10นาที ไม่รู้ขับไปได้ยังไง น่าจะตกใจจนสุดขีด
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 18:12:20 »
ผมมองในแง่ดีก่อนว่าคนขับคงตกใจพอสมควร ยังดีไม่พารถลงข้างทางไปก่อน ผมว่าคงมาไม่ต่ำกว่า 160 ถนนสายนี้เวลาโล่งก็โล่งมากๆเลย ถ้าผ่านไปครบอาทิตย์นึงแล้วไม่แสดงตัวอันนี้ผมว่าตั้งใจหนีแล้วล่ะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 18:18:15 »
คนเราเวลาตายแรกๆมันไม่น่ากลัวหรอกครับ จนสัก 5 นาทีต่อมาเลือดเริ่มนอง ไส้เริ่มไหล นั้นแหละสยองเลย
ยกเว้นว่าตายแบบอนาถรถทับสมองแบะ อันนั้นเละตั้งแต่แรกพบ
H.

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 21:35:23 »
ข่าวคนเมาชนคนขาขาด ขับมาแค่ 120 ก็ขาดได้ครับ

กรณีนี้รถไมเป็นอะไรมาก คาดว่าไม่เกิน 140 เพราะรถเป็นทรงลิ่ม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 21:49:06 »
ยังไม่ไดดูภาพเลย กินข้าวเสร็จพอดี อ้วกแทบแตก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ aleandro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 22:09:54 »
ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกครับ

คนที่ชนใช่ว่าชีวิตจะเป็นสุข เขาคงจะหลอนน่าดู

ขอตอบข้อ 4. 5. นะครับ

จะคนชาติไหนก็มนุษย์เหมือนกันครับ กฎหมายคุ้มครองเท่าเทียมกันอยู่แล้ว แต่เหตุเกิดที่ประเทศไทยก็ต้องว่าตามกฎหมายไทยครับ

เรื่องติดคุกหรือไม่ติดคุกไม่เกี่ยวกับบ้านรวยหรอกครับ เป็นดุลยพินิจของศาลท่านจะตัดสินประกอบจากพยานหลักฐานล่ะครับ ที่เห็นคนทำผิดไม่ติดคุกซักทีเพราะคำพิพากษาลงโทษมันมีหลายอย่างครับ อย่างเช่นตัดสินจำคุกแต่รอลงอาญาไว้หรืออีกกรณีหนึ่ง คดียังไม่ถึงที่สุด (อุทธรณ์-ฎีกา) กรณีนี้อาจจะประกันตัวมาสู้ เพราะเมื่อคดีไม่ถึงที่สุด ศาลก็ยังตัดสินให้มีความผิดไม่ได้ (ทั้ง ๆ ที่พวกเรารู้ว่าเขาผิดแต่ศาลจะตัดสินจากพยานหลักฐานเท่านั้นครับ ยิ่งเป็นความอาญาโจทก์ต้องนำสืบให้ศาลเชื่อให้ได้ ไม่งั้นถึงขั้นยกฟ้องเลยล่ะครับ)

อีกอย่างใคร ๆ ก็บ่นว่า ทำไมไม่เอาจำเลยมาลงโทษซักที มันติดอยู่ตรงนี้ครับ  ปัจจุบันจำนวนผู้พิพากษาน้อยมากเมื่อเทียบกับคดี แถมพวกคดีเล็กน้อย เรื่องไม่เป็นเรื่องชาวบ้านก็มักชอบฟ้องร้องกันจนทำให้คดีล้นศาล กว่าศาลจะตัดสินแต่ละคดีได้ก็ต้องใช้ระยะเวลา ไหนจะอุทธรณ์ ฎีกา(กว่าจะจบฎีกาก็ใช้เวลาหลายปี) โดยที่บางครั้งการยอมกัน หรือไกล่เกลี่ยอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแต่ไม่ชอบทำกัน เพราะห่วงเรื่องศักดิ์ศรี ??

ผมว่าปล่อยให้เป็นกระบวนการทางศาลดีกว่าครับ  กระบวนการทางศาลมันมีขั้นตอนหลายอย่างนะครับ

จริง ๆ กฎหมายไทยมันไม่ได้เสื่อมหรอกครับ ผมยังนับถือระบบราชการตุลาการมากที่สุด (ผมว่าน่าเชื่อถือที่สุดในระบบราชการแล้ว) แต่ผมว่าสิ่งที่ทำให้กฎหมายไทยดูเสื่อมคือ "เจ้าหน้าที่ตำรวจไทย" ครับ แยกแยะให้ออกนะครับ "ศาล" กับ "ตำรวจ" เป็นคนละองค์กรกัน ไม่ได้เกี่ยวข้องกัน เพียงแต่ตำรวจเป็นส่้วนหนึ่งที่จำเป็นต้องทำงานร่วมกับศาลเท่านั้น

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวล้วน ๆ ไม่เหมาะสมลบได้เลยครับ  ;) ;) ;)

ปล.2 อยากให้คนไทยมาเรียนกฎหมายเยอะ ๆ ฮ่า ๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 22:45:43 »
พูดตามตรงในมุมมองผม ในอนาคต อาจจะมีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นอีกหลายๆเคสเลย

เพราะรถมันจะเริ่มแรงขึ้นๆเรื่อยๆ คนจะขับรถเร็วขึ้น เมื่อเทียบกับชาวบ้านทั่วๆไป บางคนข้ามถนนกะระยะความเร็วไม่ถูก

เช่น ปรกติรถขับมา ประมาณ 120 ยังกะระยะข้ามถนนพอได้ แต่ถ้าเร็วขึ้นมากๆ เป็น 160 180

มองไกลๆ น่าจะกะได้ยาก เพราะแป๊บเดียวก็ถึงตัว แบบตั้งตัวไม่ทัน

ทางที่ดีควร ลดความเร็ว เมื่อเข้าเขตชุมชน ถ้าขับเร็วควร สังเกตุช่วงที่ไม่มีอะไรข้างทางจะปลอดภัยที่สุดครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 23:34:48 »
ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกครับ

คนที่ชนใช่ว่าชีวิตจะเป็นสุข เขาคงจะหลอนน่าดู

ขอตอบข้อ 4. 5. นะครับ

จะคนชาติไหนก็มนุษย์เหมือนกันครับ กฎหมายคุ้มครองเท่าเทียมกันอยู่แล้ว แต่เหตุเกิดที่ประเทศไทยก็ต้องว่าตามกฎหมายไทยครับ

เรื่องติดคุกหรือไม่ติดคุกไม่เกี่ยวกับบ้านรวยหรอกครับ เป็นดุลยพินิจของศาลท่านจะตัดสินประกอบจากพยานหลักฐานล่ะครับ ที่เห็นคนทำผิดไม่ติดคุกซักทีเพราะคำพิพากษาลงโทษมันมีหลายอย่างครับ อย่างเช่นตัดสินจำคุกแต่รอลงอาญาไว้หรืออีกกรณีหนึ่ง คดียังไม่ถึงที่สุด (อุทธรณ์-ฎีกา) กรณีนี้อาจจะประกันตัวมาสู้ เพราะเมื่อคดีไม่ถึงที่สุด ศาลก็ยังตัดสินให้มีความผิดไม่ได้ (ทั้ง ๆ ที่พวกเรารู้ว่าเขาผิดแต่ศาลจะตัดสินจากพยานหลักฐานเท่านั้นครับ ยิ่งเป็นความอาญาโจทก์ต้องนำสืบให้ศาลเชื่อให้ได้ ไม่งั้นถึงขั้นยกฟ้องเลยล่ะครับ)

อีกอย่างใคร ๆ ก็บ่นว่า ทำไมไม่เอาจำเลยมาลงโทษซักที มันติดอยู่ตรงนี้ครับ  ปัจจุบันจำนวนผู้พิพากษาน้อยมากเมื่อเทียบกับคดี แถมพวกคดีเล็กน้อย เรื่องไม่เป็นเรื่องชาวบ้านก็มักชอบฟ้องร้องกันจนทำให้คดีล้นศาล กว่าศาลจะตัดสินแต่ละคดีได้ก็ต้องใช้ระยะเวลา ไหนจะอุทธรณ์ ฎีกา(กว่าจะจบฎีกาก็ใช้เวลาหลายปี) โดยที่บางครั้งการยอมกัน หรือไกล่เกลี่ยอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแต่ไม่ชอบทำกัน เพราะห่วงเรื่องศักดิ์ศรี ??

ผมว่าปล่อยให้เป็นกระบวนการทางศาลดีกว่าครับ  กระบวนการทางศาลมันมีขั้นตอนหลายอย่างนะครับ

จริง ๆ กฎหมายไทยมันไม่ได้เสื่อมหรอกครับ ผมยังนับถือระบบราชการตุลาการมากที่สุด (ผมว่าน่าเชื่อถือที่สุดในระบบราชการแล้ว) แต่ผมว่าสิ่งที่ทำให้กฎหมายไทยดูเสื่อมคือ "เจ้าหน้าที่ตำรวจไทย" ครับ แยกแยะให้ออกนะครับ "ศาล" กับ "ตำรวจ" เป็นคนละองค์กรกัน ไม่ได้เกี่ยวข้องกัน เพียงแต่ตำรวจเป็นส่้วนหนึ่งที่จำเป็นต้องทำงานร่วมกับศาลเท่านั้น

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวล้วน ๆ ไม่เหมาะสมลบได้เลยครับ  ;) ;) ;)

ปล.2 อยากให้คนไทยมาเรียนกฎหมายเยอะ ๆ ฮ่า ๆ  ;D ;D ;D
ครับ ก็เห็นด้วยนะครับว่าศาลน่ะยังเชื่อถือได้ แต่เมื่อไหร่จะถึงศาล หรือถึงหรือไม่เพราะตำรวจทำอะไร เท่านั้นเองครับ

"ผลไม่ได้อยู่ที่ว่าคนรู้อะไร แต่อยู่ที่ว่ามีอะไรที่สามารถพิสูจน์ต่อศาลได้" - คิง ลีโอไนดัส หวังว่าพยานหลักฐานจะไม่ถูกบิดเบือนครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 23:52:20 »
เส้น 345 นี่วิ่งกัน 120 up เรื่องปกติเลยนะ ตรง ยาว หลายเลน

และเราไม่รู้ว่าทำไมถึงชน และทำไมไม่เบรค ถ้าเห็น

เท่าที่ลองคิดดู  ถ้าออกจาก ต้นไม้ กลางถนน ในเวลากลางวัน อาจจะย้อนแสงหรือไม่ก็ได้  เกิดคนขับมองไม่เห็นขึ้นมา ถึงเห็นก็ไม่ทันแล้ว

การไม่เบรค  ถ้าเป็นผม  ถ้าตัดหน้ากระชั้นชิด  ไม่เอาหรอกครับ ชีวิตแลกชีวิต

อีกอย่าง การที่ไม่ใช่คนถิ่นด้วย อาจจะเพิ่งมาอยุ่ หรือไม่คุ้นชินจังหวะการข้าม ก็เป็นได้อีก

สรุปแบบแมนๆ เจ้าของรถ มารับผิดชอบ ผู้ตาย ก็น่าจะเพียงพอแล้ว ถ้าทำผิดยอมรับไป  ไม่ถึงกับติดคุกขนาดนั้นหรอก 

การหนี เพราะตกใจ เป็นได้กันทุกคนแหละ  ออกมาเหอะครับ แมนๆหน่อย
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Pae__Teana

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 02:31:26 »
ตามหลักความคิดผมนะ
ผมว่าผู้ ตาย อาจจะวิ่งข้ามทะเล แล้วพอดีว่า
Porsche คันนี้ขับมาเร็วพอสมควร
ก็เลยชนจนทำให้ ขาด 2 ท่อน ได้

แต่อีกมุมนึงคือ
ถ้าคนขับ เห็น ผู้ตายแล้ว เตะ เบรก หน่อย
ร่างกายก็ไม่มีทางที่จะขาดเป็น 2 ท่อนได้นะครับ
ผมการที่เรากด brakeแรงๆ จะทำให้ ช่วงหน้า ของรถทิ่ม ลง เกือบ 30องศา
นั้น จะทำให้ผู้ตาย กระเด่น ขึ้นไปข้างบนฟ้า มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 08:03:33 »
หรือว่าจะเป็นคนในคลิป crazy .... in thailand หว่า =[[
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:05:03 »
พูดตามตรงในมุมมองผม ในอนาคต อาจจะมีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นอีกหลายๆเคสเลย

เพราะรถมันจะเริ่มแรงขึ้นๆเรื่อยๆ คนจะขับรถเร็วขึ้น เมื่อเทียบกับชาวบ้านทั่วๆไป บางคนข้ามถนนกะระยะความเร็วไม่ถูก

เช่น ปรกติรถขับมา ประมาณ 120 ยังกะระยะข้ามถนนพอได้ แต่ถ้าเร็วขึ้นมากๆ เป็น 160 180

มองไกลๆ น่าจะกะได้ยาก เพราะแป๊บเดียวก็ถึงตัว แบบตั้งตัวไม่ทัน

ทางที่ดีควร ลดความเร็ว เมื่อเข้าเขตชุมชน ถ้าขับเร็วควร สังเกตุช่วงที่ไม่มีอะไรข้างทางจะปลอดภัยที่สุดครับ

ตรงนั้น  ไม่ใช่เขตชุมชน  มีแต่ทุ่งนา เลยท่าน  ผมก็อยู่แถวนี้อยู่แล้ว อยากรู้อะไรเกี่ยวกับพื้นที่ ถามได้  ถามที่บ้าน คนเห็นเหตุการ บอกว่า คนโดนชนวิ่งไปซื้อก๋วยเตี๋ยวแล้ววิ่งกลับมา  วิ่งนะครับ ไม่ได้มองแบบคนปกติ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:16:21 »
มันเป็นกรรมของแต่ละคนครับ

ออฟไลน์ Pae__Teana

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 11:43:45 »
หรือว่าจะเป็นคนในคลิป crazy .... in thailand หว่า =[[

ผมว่านั้นก็ไม่แน่ นะครับ ^^

เป็น Porsche ตัวเดียว กันด้วยซะด้วย =.=

ออฟไลน์ aun002

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 11:59:20 »
รักษาดินแดน

สงสัยพี่จิมมี่ง่วงนอน หรือป่าว พิมผิดพิมถูก

แซวเล่นเน้อ อิอิ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 12:07:02 »
เขาบอกติดเช็งเม้งเลยมามอบตัวไม่ได้(บรรพระบุรุษคงให้อภัยถ้าไม่ได้ไปไหว้)ทําไมลําดับความสําคัญมันผิดความสํานึกอย่างนี้

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 15:30:17 »
ขนาดอี พ.ว. เก้าศพ คนดีช่วยกันทำงานเพื่อเล่นงานมัน ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้เลยครับ จะเอาอะไรกับไอ้โจรนี่ล่ะ

เปนอะไรมากมั้ยครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 16:34:28 »

แล้วคุณล่ะครับ?

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 17:01:10 »

ผมว่านั้นก็ไม่แน่ นะครับ ^^

เป็น Porsche ตัวเดียว กันด้วยซะด้วย =.=

ไม่ใช่แน่นอนครับ
คลิป crazy thai drive นั่น น้องต้น ลูกคุณชูวิทย์ครับ
น้องเค้าขับ porshce  cayman เหมือนกัน แต่สีดำครับ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 22:42:44 »

แล้วคุณล่ะครับ?

คือน้องเค้าเป็นญาติผมครับ และถ้าเป็นคุณคงไม่อยากให้ใครมาเรียกน้องสาวคุณว่าอี ถูกมั้ยครับ?