ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่จะได้ทำรีวิวเจ้า skoda superb กับ yeti ไหมครับ ลองมาล่ะประทับใจสุดๆ  (อ่าน 7753 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ผมไปลองขับเจ้า superb กับมนุษย์หิมะ yeti มาครับ ประทับใจมากทั้งคู่เลย  superb ได้เครื่อง 2.0 TSI + DSG 7 Speed เป็นรถ d-segment ที่พุ่งตัวได้ไวโคตร เหยียบมิดแล้วมันก็พุ่งไปเลย ช่วงล่างก็โอเค วัสดุภายในหลายๆชิ้นเก็บงานได้ดีกว่ารถประกอบในบ้านเรา กระโปรงท้ายเปิดได้แนวดี 555 อุปกรณ์อัดมาเต็มรถในราคาไม่น่าเชื่อแค่ 2 ล้านทอน2หมื่น ส่วนเจ้ามนุษย์หิมะ yeti มันเป็น compact suv ใช่รึเปล่าครับ คันจริงมันดูเล็กยังไงก็ไม่รู้ ตัวนี้ก็ขับสนุกเหมือนกัน สรุปได้เลยว่าทั้ง2รุ่นนี้ถ้าผมมีเงินเนี่ยได้ซื้อมันแน่นอนเลยอ่ะครับ จะพยายามลืมๆมันไปซะว่ามันคือยนตระกิจที่เคยสร้างวีรเวรกับบรรดาคนรอบข้างผมทั้งหลายแหล่ กับราคาขายต่อที่ร่วงซะยังกับหุ้น

ปล. เซลล์ skoda บอกว่าไม่ควรเติมแก๊สโซฮอล์ แถมออกเทนที่แนะนำดันเป็น 95 ซะด้วย ผมก็เลยถามไปว่าแล้วเวลาไปตจว. 95 เนี่ยหายากกว่าหาสเลอปี้กินในเซเว่นอีกนะ คุณเซลล์ก็บอกว่า"เติม 91 แทนได้ค่ะ" สรุปแล้วมันเติมแก๊สโซฮอล์มะได้ใช่ไหมเนี่ย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Superb ในโบรชัวร์บอกว่า1.8TSiอ่ะครับ

ไปลองนั่งมา ข้างหลังสบายมากด

Superb ในโบรชัวร์บอกว่า1.8TSiอ่ะครับ

ไปลองนั่งมา ข้างหลังสบายมากด

ไปหยิบโบรชัวร์มาดูเป็นเครื่อง 1.8 ครับโทษที มัวแต่นึกถึง Golf Gti คันสีแดง 5555

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะไปลอง ^^

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ผมได้เขียนสรุปสั้นๆไว้ที่หน้า Review หรือ หัวข้อด้านบนของหน้านี้แล้วครับผม   ตอนนั้นขับไป 2000 KM ครับผม 555

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
GTI ของผมเติม Vpower gasohol 95 นะครับ มันก็ปรกติดีน่ะ เครื่องน่าจะใกล้เคียงกัน ส่วนตัวคิดว่าเติมได้ไม่น่ามีปัญหาอะไร
อยากถามนิดนึงว่าเจ้า skoda superb(คันที่ขายในไทย) ที่มีจอนั้นมันมีระบบnaviไหมครับ หรือมันมีจอแค่เอาไว้เล่นเพลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2011, 00:57:59 โดย musashidasg »
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยืนยันให้ว่า เว็บเรา จะมีรีวิวของ Skoda ทั้ง 2 รุ่นแน่ๆ

แต่ต้องรอให้ทาง MTM Thailand เขาพร้อมเสียก่อนครับผม

โดยเฉพาะ Yeti อยากขับมาก!!

GTI ของผมเติม Vpower gasohol 95 นะครับ มันก็ปรกติดีน่ะ เครื่องน่าจะใกล้เคียงกัน ส่วนตัวคิดว่าเติมได้ไม่น่ามีปัญหาอะไร
อยากถามนิดนึงว่าเจ้า skoda superb(คันที่ขายในไทย) ที่มีจอนั้นมันมีระบบnaviไหมครับ หรือมันมีจอแค่เอาไว้เล่นเพลง

ในโบรชัวร์มันเขียนว่ามี navi นะ ตัวเครื่องเสียงเองมันก็มีปุ่ม navi ให้กดด้วย แต่ลืมลองไปว่ามันมีแผนที่ใส่มารึเปล่า

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ eight

• Full Member
ยืนยันให้ว่า เว็บเรา จะมีรีวิวของ Skoda ทั้ง 2 รุ่นแน่ๆ

แต่ต้องรอให้ทาง MTM Thailand เขาพร้อมเสียก่อนครับผม

โดยเฉพาะ Yeti อยากขับมาก!!

;D รีบจัดให้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!

อ้อ ขอบอกเลยนะครับว่า คลิปที่อยู่ข้างบนนี้ MUST SEE!!!!!!! รถบ้าอะไรวะ เฮลิคอปเตอร์หนัก 700 กิโลกรัมร่อนลงบนหลังคาได้!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2011, 15:45:09 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
ช่วงล่างเทพมาก

ออนไลน์ PREM

ใครไปมอเตอร์โชว์อย่าพลาดบูธ Skoda นะครับ
โดยเฉพาะ Superb รถอะไรข้างนอกใหญ่เท่า Teana แต่ข้างในยาวยังกับ 7-Series
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
ข้อมูลเรื่องน้ำมันครับ
     ผม mail ไปถามที่บริษัทแม่ที่่ประเทศเชคแล้วครับ เขาตอบมาว่า
เครื่องยนต์เบนซินทุกรุ่นของสโกด้าในปัจจุบัน (MPI, FSI' TSI และ
TFSI) สามารถใช้น้ำมัน E10 ได้ครับ มีข้อยกเว้นเฉพาะกับเครื่องยนต์
รุ่นเก่า (1.3L OHV 40 และ 50kW ในรุ่น Felicia ปี 1994 ถึง 2001)
เท่านั้นครับ... พอดีผมกำลังตัดสินใจว่าจะเลือกคันไหน.. ระหว่าง
Yeti กับ Fabia ครับ ได้ไปทดลองขับมาหมดทุกคันแล้ว ถึงกับเก็บ
เอามาฝันจนบุตรและภรรยายอมให้ซื้อแล้วครับ  ยังมีห่วงนิดหน่อย
เรื่องการซ่อมบำรุงครับ