ผู้เขียน หัวข้อ: + คิดว่า Thairung จะได้จับ Colorado ตัวใหมาทำ PPV แบบรุ่นปัจจุบันอีกมั้ยครับ ? +  (อ่าน 3163 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
เห็นโคโลราโด้ตัวใหม่ สวยมากกกกก เลยลองนึก ๆ ดูว่าถ้าทำเป็น PPV คงสวยน่าดูเลย
เลยคิดอยู่ว่าไทยรุ่งจะผลิตแบบ PPV ออกมาอีกมั้ย

แต่อย่าง Navara งี้ ที่ไทยรุ่งเคยจับ Frontier มาทำ ก็ไม่ได้เอามาทำต่อเหมือนกัน ไม่รู้ทำไม.....

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เห็นโคโลราโด้ตัวใหม่ สวยมากกกกก เลยลองนึก ๆ ดูว่าถ้าทำเป็น PPV คงสวยน่าดูเลย
เลยคิดอยู่ว่าไทยรุ่งจะผลิตแบบ PPV ออกมาอีกมั้ย

แต่อย่าง Navara งี้ ที่ไทยรุ่งเคยจับ Frontier มาทำ ก็ไม่ได้เอามาทำต่อเหมือนกัน ไม่รู้ทำไม.....

สงสัย ต้องรอ Isuzu ออกมาขายก่อน มั้งคะ?? เพราะ ถ้าเทียบกันจริง ไทยรุ่ง ตัว เชฟบ๊ะ ใช่ว่าจะขายได้เอยะ...
ส่วน เรื่องที่ไม่เอา นิสสัน มาทำ น่าจะมาจาก ตัวก่อนหน้านั้น ขายไม่ค่อยเยอะ ก็เลย ลดไลน์ไป ซะมากกว่าค่ะ อีกอย่าง เชื่อว่าคนออก แบบของ ไทยรุ่ง คงปวดหัว กับการออกแบบ จากNavara แน่ๆค่ะ เลยตัดสินใจ ล้มแผนเลยดีกว่า

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ผมอยากออกแบบ PPV ให้ไทยรุ่งมากๆครับ
แม้จะเป็นแค่ฝันกลางวันก็ตามเถอะ

เพราะผมมองเห็นว่าไทยรุ่งมีข้อเด่นหลายจุด ถ้าทำภายนอกสวยๆ มันน่าจะขายได้อยู่ จริงๆนะ

Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ผมว่ายากส์ครับ chev น่าจะลงเล่นเองครับรอบนี้

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
ไทยรุ่ง d-max design ยังไม่โดนอ่ะครับ