โพลล์

คุณจะทำอย่างไร

อดทน และอดทน
6 (28.6%)
บีบแตรไล่
11 (52.4%)
ชนแม่งเลย..
0 (0%)
อื่นๆ.. อธิบาย
4 (19%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 21

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจอรถเลี้ยวขวางกั๊กเลนแบบนี้ทุกวันๆ คุณจะทำยังไงครับ  (อ่าน 5744 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ทุกวันนี้ตามทางแยกต่างๆ ผมมักจะเจอรถปาดขวางเลนอยู่เรื่อย ไม่ว่าจะปาดเข้าทางด่วน เข้าที่กลับรถ เข้าทางแยก ฯลฯ

ขอยกตัวอย่างจากเว็บ iampetdo ประกอบ

ผมเจอเหตุการณ์หลายครั้ง บ้างก็อดทน บ้างก็บีบแตรไล่จนกว่าจะไป บางครั้งที่แกล้งสะกิดท้าย ฯลฯ

ถ้าถามว่าผมเคยทำแบบนั้นมั้ย ตอบว่าเคยครับ เพราะบางทีก็อดใจไม่ไหวเหมือนกันที่เราต่อคิวแทบตาย แต่ไอ้พวกเพ็ดโด้กลับวิ่งไปได้สบายๆ

แต่เราต้องเตือนตัวเองว่า เราสบาย 1 คัน แต่รถหลังติดขัดอีกหลายคัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อยู่เมืองไทย..จะทำอะไรได้ครับ

บีบแตรล่ะ
แต่ถ้าเป็นคันที่มันจะแทรก ก็ต้องอุดไม่ให้มันไปให้ได้
ถ้าทุกคนต่อต้านคนวินัยเลว เหมือนกับญี่ปุ่น ไอ้พวกนี้ก็ไม่มีที่อยู่หรอกครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

แช่งมันในใจ ขอให้ไม่พ้นคราวหน้า ท้ายโดนรูด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
แต่ปัญหาคือมันมีเยอะแยะน่ะสิ เฮ้อ.... - -"

เคยมีอยู่ครั้งหนึ่งที่เขาจะปาดเข้าแบบนั้นล่ะ อู้ย.....กระจกข้างแทบจะเกยกัน ตอนนั้นรถก็พึ่งออกมาใหม่ๆ แถมเธอคนนั้นไขกระจกลงจ้องหน้าผมอีกแน่ะ(เห่ย...ฉันอยู่เฉยๆนะเฟ้ย = =) ดีที่ตรงนั้นมีตำรวจ ตำรวจเลยเรียกรถคันที่จะปาดเข้าไปด่ายับเลย ^^"

แต่ก็อีกนั่นแหล่ะ ถ้าเราไม่ยอม แล้วไปเดือดตามเขาอีก โอกาสเกิดอุบัติก็สูง คราวนี้จะกลายเป็นทั้งเราและเขาเป็นตัวก่อให้จราจรติดหนักกว่าเดิมอีก แถมซ้ำร้ายโดนเขาด่ามาว่าเราไม่มีน้ำใจอีกแน่ะ(เอ่อ...แล้วที่คุณปาดเข้ามาแบบนี้จะเรียกว่าอะไรดี?)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Pae__Teana

• Jr. Member
  • **
เจอแบบนี้ ก็ต้องปล่อยไปอะครับ
แต่ถ้าไม่ไหว จริงๆ ก็ต้อง มี ด่า มีอะไรกันบ้าง=.=
แต่ก็อย่า ทำอะไร เวอร์ไปนะครับ
บ้านเรายิ่งโหดๆกันอยู่
อาจจะมีการเดินมายิงกัน อะไรแบบนี้เลยก็เป็นไปได้นะครับ

อาจจะมีการเดินมายิงกัน อะไรแบบนี้เลยก็เป็นไปได้นะครับ

ขอเอา BMW Security Series ไปตอบอีกกระทู้ รถในฝันด้วยเลยละกัน

ออฟไลน์ TTL

บีบแตรด่าทางออกที่ดีที่สุดสำหรับผม ระบายอารมณ์ได้นิดนึง แต่ๆก่อนเนี่ยจะต้องด่าหลังๆทำใจร่มๆเพราะว่ารู้ึสึกว่าด่าเหมอนด่าแต่คนในรถมันไม่ได้ยินหรอก แต่ไอคนพวกนี้เยอะจริงๆในถนนเมืองไทยมันทำให้ทั้งรถติด+อุบัติเหตุที่ตามมา แต่ยังไงผมว่าไอคนยังงี้สักวันเดียวมันก็ต้องโดนซัดอย่างแน่นอน

ทำใจครับ ทุกวันนี้เขาทำผิดจนเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิตเขาแล้วหละ
เขาแยกแยะไม่ได้หรอกครับว่าผิดหรือถูก โดนตำรวจจับก็ไปด่าตำรวจอีก

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ทำได้เพียงพยามอุดครับ  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
อุดให้เต็มที่ครับ ผมไม่ยอมเด็ดขาดรถที่เห็นแก่ตัวแบบนี้
ถ้าผมเป็นคันทที่ติดตามหลังก็จะบีบแตรด่า

ทำได้เท่านี้เอง
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
บีบแตรยาวๆ กระพริบไฟใส่ ชี้หน้าด่า...

อันนี้เป็นวิธีที่แม่ผมใช้ถ้าเจอคนขับรถ Hereๆ แบบนี้ครับ...
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ fishfinger

ระวังเจอนักเลงนะครับ

ผมว่าที่เราทำได้คือ รณรงค์ให้อุดครับ บางคนชอบทิ้งช่วงยาวๆ โดนแทรกหมด หากพร้อมใจกันอุด แม่มไม่ได้ไปแน่นอน

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
ผมเป็นอีกคนที่ไม่ชอบพวกเห็นแก่ตัว

อุดอย่างเดียวครับ

เมื่อก่อนผมเปิดไฟสูงด้วย แต่พอมีข่าวยิงกันชักไม่อยากเอาชีวิตไปเสี่ยง
ให้คนพวกนี้

อยากทำป้ายติดจริงๆว่า "น้ำใจ...ไม่มีให้คนเห็นแก่ตัว"

ออฟไลน์ Sappe!

ผมก็เคยเจอครับๆ

มาปาดแล้วยังไปไม่ได้อีกๆ

แต่ก็ทำใจครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Sappe!

ผมก็เคยเจอครับๆ

มาปาดคนอื่นแล้วยังไปไม่ได้อีกๆ ทำให้เขาติดกันหมดเนี่ย

แต่ทำไงได้หละคับ ก็ต้องทำใจแหละครับ   ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

อดทนไม่ทำให้อะไรดีขึ้นครับ ปล่อยคนชั่วลอยนวลอย่างนี้

แต่ถ้าอดทนกระสุนปืนโจร ควรทำเป็นอย่างยิ่งเพื่อชีวิตครับ -*-

ออฟไลน์ srattha

อุดด้วยคน เนียนๆไว้

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
เคยเจอคับ แล้วก็อุด ไม่ให้เข้า พอเข้าไม่ได้โมโหมาจี้ตรูด+บีบแตรไล่ยังกะไปปาดหน้าเค้าซักแปดปาด..

ตกลง ตรูผิดเหรอเนี่ย -"-

ออฟไลน์ 2k

อุดๆๆๆครับ พระท่านยังว่าไว้ "อย่าเห็นแก่ตัว"  ;D

ถ้าอุดไม่ได้ผมจะบีบแตรยาวๆถี่ๆดังๆด่าให้มันอายกันไปเลย คนพวกนี้ผมไม่ค่อยกลัวนะไม่เคยเจอพวกอันธพาลสักทีส่วนใหญ๋ก็แค่คนไม่มีมารยาทธรรมดาๆทั่วไป ถ้าเราไม่ยอมซธอย่างมันก็หงอกันหมด บางทีเจอประเภททำกระฟัดกระเฟียดมาจี้ท้ายคือผมเก๊าะเบรคแรงๆให้ชนท้ายครับ กำลังอยากซ๋อมสีกันชนท้ายฟรีพอดีเสียดายไม่มีใครติดกับสักที  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com