ผู้เขียน หัวข้อ: +ด่วน ! วิดีโอ 2012 Honda Civic Modelchange อย่างจุใจ ในสยามประเทศในกระทู้นี้ +  (อ่าน 18269 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
ดูดีๆ ก็สวยเหมือนกันน่ะเนี่ยๆ

ห้องเก็บสัมภาระ ก็ลึกกว่าเก่าอีกๆ

หัวเกียร์นี่เหมือนเก่าเลยน่ะ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TnP_PKt

ดูไปดูมาก็เริ่มสวยเหมือนกันนะเจ้า 2HC เนี่ยย

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าภายนอกสวย

แต่พอเห็นภายในทีจบเลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
City ขยายร่างชัดๆเลย แถมขยายแล้ว city ยังสวยกว่าอีก
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ watanachai19

• Jr. Member
  • **
สำหรับในเมืองไทยถ้า New City ไม่ออกมาก่อน เจ้า Civic ตัวใหม่นี้ ใครต่อใครก็ชมว่าสวยแน่นอน
ผมว่าด้านหน้าโดยรวมแล้ว "สวย" ในไทยอาจจะเปลี่ยนใหม่เพื่อให้หน้าไม่เหมือนกับ City เกินไปนัก
เพราะกลัวลูกค้าสับสนว่า All new Civic หรือ All new City กันแน่
ส่วนท้ายนั้น Honda ทุกรุ่น ออกแบบมายังไงก็ไม่ยักกะสวยซักที เพราะอะไรครับ Honda ?

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
กระจังหน้า เปลี่ยนใหม่ดีกว่าน่ะ ดูเป็นผู้ใหญ่เกินไป  >:(

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยและลงตัวไปหมดครับ บอกตามตรงไม่ชอบมาตรวัดเรืองแสง และภายในของรุ่นปัจจุบันเลยมองยากมาก และภายนอกรุ่นใหม่สวยกว่ามาก รุ่นเก่ามันล้ำสมัยเกินมากไป ยังไงจะรอดูราคานะครับ

ออฟไลน์ 2k

มาตรวัดรอบเครื่องนี่มันเหมือนกับไม้ครึ่งวงกลมที่เอาไว้ใช้สำหรับหัดให้นัเรียนประถมใช้เรียนวัดองศามุมต่างๆมากๆๆๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่ามองลึกๆ สวยนะครับ Civic ใหม่
ต้องมองว่า Designer เค้าต้องการทำอะไร

ผมมองเห็นว่าเค้าต้องการปรับ สมดุลให้กับสัดส่วนของรถโดยรวมนะ
ท้ายที่โด่งขึ้น เพื่อให้ดูเหมือนสัตว์กำลังเตรียมกระโจน ซึ่งรถสมัยสมัยที่เป็นรถสปอร์ต ท้ายก็เป็นแบบนี้
ถ้าเป็นแบบ FD เดิมๆ เส้นจากหน้าไปหลัง มันตรงๆ ราบๆ ท้ายไม่โด่ง มันดูเหมือนจานผีเกินไป
ส่วนภายใน พยายามปรับมาให้มีความแตกต่างขึ้นใช้ได้ แต่มองแล้วยังไม่ลงตัว คงเพราะพยายามยึดแบบ
ของตัวเก่ามากไป ไม่ยอมออกแบบใหม่ทั้งหมด เลยขาดๆ เกินๆ แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ i.Arm

• **
ขอหน้าเอเชีย แต่ตูดมะกันได้มั้ยครับ?
รับไม่ได้อย่างแรงกับตูดมีติ่ง

ปล. เริ่มสับสนกับเนื้อหาของกระทู้ระหว่าง CIVIC กับ รำลึกถึงวัยเด็ก (ฮา)

ออฟไลน์ Q

• Full Member
ติ่งแบบจีนไม่เอา
เอาแบบ เมกามาดีกว่า
หน้ามาแบบ ตัว si 
ยอดดีกว่าแน่

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ดูบ่อยๆจนเริ่มชอบไปเรียบร้อยแล้วครับ
ผมว่ามันดูไม่ล้ำจนเกินไป :)

ออฟไลน์ TTL

ผมว่า ภายนอกมันยังไม่นาเท่าไรนะชอบตัวเก่ามากกว่า(อาจจะยังไม่คุ้นตาก็ได้มั่ง) แต่ผมว่าถ้าเอาไปใส่ สเกริต์+สปอยเลอร์สักหน่อยคงจะออกมาดูดีพอสมควรนะครับสำหรับภายนอกส่วนภายในชอบรุ่นเก่ามากกว่า มีแต่จอMID+ที่วัดความเร็ว ที่ผมว่าทำให้รถมันดูไฮเทคขึ้น แต่ยังไงก็คงต้องดูๆกันไปอีกหน่อย

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
งานนี้ต้องคอยดูว่าฝ่ายที่เกี่ยวข้องของฮอนด้า จะรู้วิธีเอาใจคนไทยมากแค่ไหนเพราะขนาดรถรุ่นนี้ยังไม่ได้มีจำหน่าย มีแค่เพียงรูปภาพที่เป็นโฉมที่ขายในต่างชาติเท่านั้น ยังเป็นที่วิพากษ์ วิจารณ์กันซ่ะขนาดนี้ ไม่แน่ Honda civic 2011 ของไทยแลนด์ ออกมาแล้วอาจจะเป็นบิ๊กเซอร์ไพรซ์ก็เป็นไปได้ ไม่แน่เราอาจจะได้เห็นอีกโฉมของ civic นี้ก็ได้ ตราบใดที่มันยังไม่เปิดตัวออกจำหน่าย
(เท่าที่ดูโฉม FD ของบ้านเราแตกต่างจากอเมกามาก และสวยกว่าโฉมอเมกาด้วยซ้ำ )

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
ดูไป ดูมา รู้สึดว่า NEW HONDA CIVIC นี้มันจะสวยขึ้นทุกทีๆ แล้วซิ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สำหรับผมแล้วเจ้านี่ก็สวยไม่เลวนะครับ ดูๆแล้วมันดูอนุรักษ์นิยมขึ้นกว่าตัวที่แล้วที่ล้ำจ๋าไปมากจนลูกค้าอีกกลุ่มรับไม่ได้

ตอนนี้ถ้าผมเป็น product planing ของทาง Honda เอง จะอัด option ขึ้นไปเยอะหน่อยแต่ราคาใกล้เคียงเดิม เพื่อที่จะกลบข้อด้อยเรื่องรูปลักษณ์ซึ่งหลายๆคนไม่ปลื้มไป

แต่หวังว่าเจ้านี่คงจะขับดีกว่า FD ตามสไตส์ Honda นะ ^^
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ banch

ดูหลายรอบก็ยังไม่สวยซักที

ยิ่งแผงคอนโซลกะแดชบอร์ด นี่อะไรก็ไม่รู้

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ด้านข้างมีส่วนคล้าย FD