ผู้เขียน หัวข้อ: +ด่วน ! วิดีโอ 2012 Honda Civic Modelchange อย่างจุใจ ในสยามประเทศในกระทู้นี้ +  (อ่าน 18274 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ภาพก็เห็นไปแล้วทั้งคันเหลือแต่

คลิปวิดีโอรถทั้งคัน

เรามาดูกันเลยดีกว่า

ต้องขอบคุณ hondaoflisle ที่อัพโหลดคลิป Honda Civic โฉมใหม่ไว้เยอะมากกกจนเหมือนเรานั่งอยู่บนรถคันนี้เอง

ผมขอสรุปโดยรวม

-ยืนยันว่า 2012 Civic เอาใจกลุ่มวงกว้างมากขึ้นนะ รถดูอนุรักษ์นิยมขึ้น คงจะแย่งยอดขายจาก Corolla มากขึ้น เส้นตัวรถดูคมขึ้น ในคลิปเปรียบเทียบกับ Accord ซึ่งดูคล้ายกันมาก

-แผงมาตรวัด 2 ชั้นเหมียนเคย การออกแบบมาตรวัดความเร็วนึกถึงไมล์ดิจิตอลรถยุค 80 เลย แต่เปลี่ยนสีพื้นหลังตามสมัย ติดตั้งหน้าจอ TFT สำหรับการแสดงผลเบ็ดเตล็ด

รูปลักษณ์ภายนอก

ห้องเก็บสัมภาระ มองอะไรไม่ได้มากนัก เพราะมืดหน่อย

นี่คือแผงมาตรวัด 2 ชั้น

เรื่องแสงสี คงผ่านแล้วล่ะครับ

แต่ติเรื่องกราฟิกมาตรวัดความเร็วดิจิตอล เหมือนรถยุค 80 มาก ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผมว่ารุ่นนี้มันออกจะ City + Toyota บางรุ่นมาผสมกันมากกว่าครับ

ภายในโอเคละ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ภายในการใช้งาน Econ กรุณาสังเกตจากหน้าจอ TFT นะครับ
คิดว่าเวอร์ชันเมืองไทยน่าจะเป็นจอสีนะ

ถ่ายปิดสรุปตัวรถอีกทีนึง

เข้าไป zoom กระจังหน้าด้วยล่ะครับ

สุดท้ายเราก็ต้องดูยอดขายในสหรัฐฯกันต่อไปครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
รุ่นปัจุุบัน เหมือน นั่งยานอวกาศ
แต่รุ่น 2012  เหมือนนั่งไทม์แมชชิน ไปซื้อ เทป อัลบั้ม สาว สาว สาว ที่สยาม

ส่วนภายนอก ไม่มีอะไรให้พูดถึงแล้วค่ะ.....  เฮ้อ...

รุ่นปัจุุบัน เหมือน นั่งยานอวกาศ
แต่รุ่น 2012  เหมือนนั่งไทม์แมชชิน ไปซื้อ เทป อัลบั้ม สาว สาว สาว ที่สยาม

ส่วนภายนอก ไม่มีอะไรให้พูดถึงแล้วค่ะ.....  เฮ้อ...

นึกว่าซื้อเทป Bananarama ฮ่าๆ

(น่าจะรู้จักนะ)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
สวยๆๆมากๆครับแต่  ดูอ้วนๆจิงๆท้ายอะคับ ไอ้คิ้วกระโปรงท้ายก็หน้าซะ 555 ดูอ้วนๆไงไม่รู็ แต่ไฟท้ายสวยดีครับ ไทยคงสวยน่าดูไฟ projector

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ตัว H ที่ฝากระโปรงท้ายอยู่ตำแหน่งนั้น

ง่ายต่อการเปลี่ยนเป็น Acura พร้อม คิ้วคาดเหนือกรอบป้ายทะเบียน ที่น่าจะออกแบบให้ดูหรูขึ้น

เพื่อสร้างความแตกต่างให้มากขึ้น
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

keanetona

แต่รุ่น 2012  เหมือนนั่งไทม์แมชชิน ไปซื้อ เทป อัลบั้ม สาว สาว สาว ที่สยาม

ส่วนภายนอก ไม่มีอะไรให้พูดถึงแล้วค่ะ.....  เฮ้อ...

ไมโครสิครับ ผมโตมากับเพลงร็อค

alzeto

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดด   จริงๆจะพูดถึงเพลงนี้มากกว่าค่ะ กลัวเด็กๆในบอร์ดนี้จะไม่รู้จัก

ปล.เพลงนี้เคยประกอบ โฆษณา ฮอนด้่าด้วยนะคะ  หึหึหึ
* ซีนะ ริงโกะ แต้ม  Anti aging  

ออฟไลน์ MoLee

เห้อ ไม่มีคำบรรยายใดๆ :-X. เห็นข้อดี1ข้อล่ะ ที่เก็บของท้ายรถกว้างขึ้นนะเนี้ย ;D

Toพี่ริงโกะแผ่น สาว สาว สาว ผมยังมีอยู่เลยอ่ะ ป้ายราคายังติดอยู่ด้วย แพงจริงสมัยก่อน 410บาท สมัยนี้ได้dvd เลยแหะ ;D ;D ;D

ขอให้ทุกท่านจับตามองคันนี้ครับ

เรือนไมล์กระบะ Nissan 720 ในสหรัฐอเมริกา

วางเลย์เอาท์กับกราฟิกเหมือน Civic 2HC มากเลย

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดด   จริงๆจะพูดถึงเพลงนี้มากกว่าค่ะ กลัวเด็กๆในบอร์ดนี้จะไม่รู้จัก

ปล.เพลงนี้เคยประกอบ โฆษณา ฮอนด้่าด้วยนะคะ  หึหึหึ
* ซีนะ ริงโกะ แต้ม  Anti aging  

ใครเอาเพลง "นางแมว" ของหิน เหล็ก ไฟ มาเปิดเนี่ย

อุ๊บ ขออภัยดูผิด คริ ๆ

เพลงนี้ สามสาวกล้วยแขกก็ cover วงร๊อก shocking blue อีกทอดหนึ่ง

ฟังเพลงนี้ดีฝ่า แจ้งเกิด BananaRama

แด๊นซ์สนั่น พาเลซ และโรม (เขาว่ากันนะ)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ทำไมผมมองมันสวยกว่า FD เนี่ย?? งงตัวเอง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ
มองไฟท้ายคล้าย W204 อีกแล้ว หลังจาก City pre-ZX

แต่รุ่น 2012  เหมือนนั่งไทม์แมชชิน ไปซื้อ เทป อัลบั้ม สาว สาว สาว ที่สยาม

ส่วนภายนอก ไม่มีอะไรให้พูดถึงแล้วค่ะ.....  เฮ้อ...

ไมโครสิครับ ผมโตมากับเพลงร็อค
ดีทั้งสองล่ะครับ SMF ด้วย

ออฟไลน์ Armo

ด้านหน้าดูยังไงก็เป็นซิตี้จริงๆ ภายนอกนี่ดูแล้วผมชอบด้านข้างอย่างเดียวเลยครับ ส่วนภายในก็ดูดีนะ แต่พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่นของตัวเดิมสวยกว่าอะครับ :(

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ข้างในโอเค แต่หน้ากะหลังรถน่ะ ช่วยปรับปรุงอีกหน่อยได้ปะ ???
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดูแล้ว คลิปแรกพอจะหามุมสวยได้บ้างแล้ว แต่... มันมีไม่กี่มุมจริงๆ ที่เหลือดูแก่ลงอย่างเห็นได้ชัด
แล้วที่สำคัญคือ ยังทำใจกับกระจังหน้ากับกันชนท้ายไม่ได้อยู่ดี
สรุปแล้ว.. ต้องคิดว่ามันคือรถของทุกคนให้มากๆ และพยายามอย่าคิดว่ามันคือรถมารับช่วงต่อ FD
รถของทุกคน รถของทุกคน รถของทุกคน รถของทุกคน รถของทุกคน รถของทุกคน.............. T_T

ปล. เอา สาว สาว สาว มาประกอบกระทู้ให้ครับ  ;D

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เดี๋ยวได้เน็ตแรงๆจะกลับมาดูอีกรอบ เน็ตอืดจริงจัง T^T
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

อยากได้ตูดแบบนี้ จะเอา จะเอา ... ตูดมีติ่งไม่เอา ไม่เอา

ออฟไลน์ เฮียหลี

ภายนอกเเบบUS สวยเเล้ว ไม่เอาติ่งนะครับ
ส่วนภายในเฉยๆไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น เเค่เพิ่มจอมัลติฟังค์ชั่น คล้ายๆมาสด้า3

ออฟไลน์ Whatman

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ nonp

ผมว่าไม่สวยครับ ดูบ้านๆ พื้นๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ min

ผมกลับมองว่า Version ไทย  คันจริงน่าจะออกมาดูดีพอสมควรทีเดียว เท่าที่ดูคลิป  ติเรื่องเดียวคือ  เบาะนั่ง  .............  ดูแก่มากๆ  เทียบกับ FD  ....... หนังคนละม้วนเลยทีเดียว  ( อยากเอาเบาะ  Mazda3 ใหม่  มาใส่จัง )

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
ยังกะรถย้อนยุค  ตัวปัจจุบัน งดงาม

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat

นึกภาพออกเลย อิๆๆๆๆ   ยังจำได้ปุ้มอรวรรณ เรียน มศ.4สรน. เราเรียน ม.4 รส. อิๆๆๆ
คนแก่รำลึกความหลัง