ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า เกียร์ออโต้ธรรมดา สามารถโมดิฟาย ให้เปลี่ยนเกียร์ตามใจเราได้มั้ยครับ  (อ่าน 6311 ครั้ง)

ออฟไลน์ speedpicking

• Jr. Member
  • **
อยากรู้ว่า เกียร์ ออโต้ธรรมดาๆ  มีที่ไหนรับทำ *ไม่ว่าจะ ตปท/ในไทย*

คือเช่น เกียร์ออโต้ ที่มีระบบ เปลี่ยนเกียร์ จากการคำนวน ของ คอมพิวเตอร์ มีไครเขาได้เคยลอง โมดิฟาย ให้เราเปลี่ยนเกียร์เองทาง paddle shifters มั้ยครับ

หรือว่ามันสามารถทำได้มั้ยครับ ถ้าได้ คงจะขับสนุกขึ้นน่าดู

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
นานมาแล้วในเน็ตเคยเห็นเขาทำกันครับที่เมกาเป็น mustang ปี 67 เกียautoโมเอาเกียpaddleshiftมาใส่แต่มีกาลโม/แต่ง/เปลี่ยนกันยกใหญ่เลยแต่ก็ยังใช้เกียลูกเดิมอยู่ ที่รู้มีเท่านี้ครับ :D
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
สวัสดีครับ
แบบนี้หรือเปล่า ติดตั้ง Paddle shifter +โซลินอย  + กล่องควบคุม
ใน วีดีโอมี 2 แบบ อันแรกเป็นแบบ Paddle shifter แบบที่สองเป็น Power shift แบบรถแข่ง
ตัวที่แสดงเห็นเครื่องหมายที่พวงมาลัยคงเป็น Chevrolet corvette

ออฟไลน์ chaivat

สวัสดีครับ
แบบนี้หรือเปล่า ติดตั้ง Paddle shifter +โซลินอย  + กล่องควบคุม
ใน วีดีโอมี 2 แบบ อันแรกเป็นแบบ Paddle shifter แบบที่สองเป็น Power shift แบบรถแข่ง
ตัวที่แสดงเห็นเครื่องหมายที่พวงมาลัยคงเป็น Chevrolet corvette

ต้องขอโทษด้วยคลิปที่นำมาให้ดูไม่ได้แปลงมาจากเกียร์ออโต แต่แปลงมาจากเกียร์ Manual
ขออภัยครับ ไปจดจ่ออยู่ที่แปลงเกียร์เป็น Paddle shifter ได้หรือไม่เท่านั้น

เกียร์อัตโนมัติแบบเดิม Planetary gear ไม่แน่ใจครับ
แต่แบบ CVT ปัจจุบันแทบทุกค่ายมี Paddle shifter
ถ้ามี Sport mode +/- ที่คันเกียร์กลาง ก็เพิ่ม อีกจุดที่พวงมาลัย

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Lancer EX ใส่ Paddle shift ได้ทุกรุ่น เิบิกของมาใส่จบ!

ออฟไลน์ nuvut9

Lancer EX ใส่ Paddle shift ได้ทุกรุ่น เิบิกของมาใส่จบ!

จริงหรือครับแหล่มเลยแล้วอะไหล่แพงไหมครับต้องเบิคอะไรบางครับเนี้ย