ผู้เขียน หัวข้อ: !!สดๆ!! Skoda Superb จากงานmotor show ความเห็นจากการtestdriveและต่างๆนาๆ  (อ่าน 15918 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ยินดีด้วยครับ
อิจฉา จขกท. มากๆครับที่ได้ขับรถดีๆคุ้มค่าราคาจริงๆ
:)

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
อิจฉาคนได้รถใหม่จังเลยครับ ขอให้มีความสุขกับรถคันนี้น่ะครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ยินดีด้วยครับ รถน่าใช้จัง ดูคุ้มราคา ว่าแต่ คันนี้ ค่าบำรุง เลี้ยงดู แพงมั๊ยครับ

ออฟไลน์ TTL

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ตอนผมไปเดินงานผมก้ไม่ได้สนใจรุ่นนี้เท่าไรเพราะว่าคุณแม่ผมบอกว่าไม่ชอบไม่อยากดูก็เลยเดินผ่านๆมองไม่ค่อยได้สนใจอะไรเท่าไรครับแต่พอดูในรูปแล้ว กับเสียงเพื่อนๆในเว็บนี้รู็สึกว่าเริ่มชักจะสนใจแล้วว่ารถมันมีอะไรดี ยังไงคงต้องหาโอากาสไปลองสักครั้งนึงก็ดี ครับ:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 19:05:26 โดย toon_thanarit »

ออฟไลน์ 2k

ไม่ธรรมดาสมชื่อเยติจริงๆ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ต้องหาเวลาไปดูรถคันนี้อีกรอบซะแล้ว ว่าดีขนาดไหน  ;D

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
ดีนะเราไปก่อน ที่จะโดนจอง ได้ลองนั่ง นิดนห่อย ติดใจรถยี่ห้อนี่มาก อีกยี่ห้อที่ชอบก็ volvo

ออฟไลน์ musashidasg

• **
ยินดีด้วยครับ

แต่อยากสอบถามข้อมูลนอกเรื่องหน่อย
ตอน test drive ในลาน
ด่านแรกที่ทดสอบอัตราเร่งทางตรง พอรถวิ่งไปครึ่งทาง แล้วจะเจอพื้นผิวไม่เรียบ
ไม่ทราบว่ารถมีอาการเด้งเยอะไหมครับ
พอดีเมื่อวานผมไปลองรถรุ่นนึง ที่ช่วงล่างจัดว่าแข็งกว่าพรรคพวก
แต่พอเจอพื้นไม่เรียบรู้สึกรถมันเด้งมากๆ เหมือนใช้โช๊คซิ่งเลย
เลยทำให้ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะยังไงดี
ส่วนตัวผมขอบอกว่า เด้งนิดเดียวครับ รู้สึกได้ แต่ไม่รุนแรง อยู่ระหว่าง C class กับ 320d sport

รถยังไม่ทันอัพเดตลงเว็บ DAD เลยนะ น้องจะประเดิมแล้วเหรอ  :D

คันนั้นผมไปนั่งเบาะหน้าและหลังอยู่นานเลย แบบว่าโคตรชอบอ่ะ

พอจะทราบมั้ยครับว่า Superb ขายไปกี่คันแล้ว

ถ้าจะทำรีวิว วานให้ผมเป็นตากล้องได้นะครับ...ฟรี  เหอะๆๆ ;D
คันที่ผมซื้อเป็นคันแรกของประเทศไทยครับ เหลือสีดำที่โชว์อยู่อีก1คัน กับคันที่ใช้testdriveอีก1คัน หลังจากนี้ต้องรอ2-3เดือนครับ

โอ้ พลาดไปดูได้ไงเนี่ย สวยมากครับพี่ ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับ เอ่อ พี่ครับ แคตตาล็อคที่พี่ได้มาเป็นเล่มหรือแผ่นเดียวครับ
แผ่นเดียวครับกับใบราคาอีก1แผ่น

ตรงกลางเงาวับๆมันคืออะไรครับ วิทยุ หรือแอร์ครับ หรือแค่เป็นเงาสะท้อนครับ?

มันเป็นพลาสติกขัดเงาสีดำครับ มีจอสี่เหลี่ยมที่แสดงการทำงานของแอร์ส่วนช่องแอร์อยู่ที่เสาBครับ และมีช่องเสียบที่จุดบุหรี่ครับ

ยินดีด้วยครับ รถน่าใช้จัง ดูคุ้มราคา ว่าแต่ คันนี้ ค่าบำรุง เลี้ยงดู แพงมั๊ยครับ
คิดว่าแพงกว่ารถญี่ปุ่นครับ แต่ถูกกว่าbenzหรือbmwแน่นอน ราคาประมาณVW ต่ำกว่านิดหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 00:50:25 โดย musashidasg »
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
โว้ว ยินดีด้วยครับ
เท่อะ ได้ขับออกจากบูทเลย 555

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
Re: !!สดๆ!! Skoda Superb จากงานmotor show ความเห็นจากการtestdriveและต่างๆนาๆ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 16:45:02 »
อิจฉามากกกก ครับ
ผมเองก็ว่าจะไปสำรวจ Skoda Yeti ในงานด้วยเหมือนกัน

ถ้ามี Promotion ที่น่าสนใจก็ไม่แน่ อาจจะจองเป็นเพื่อนด้วยครับ...

ว่าแต่ ท่าน musashidasg พอมีใบราคา Yeti ในงานหรือไม่ครับ...?