ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ไม่รู้มีคนคิดเหมือนผมป่าว เรื่องภาพถ่านรถ +++  (อ่าน 3723 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
ผมสังเกตมานานพอสมควรแล้วครับเวลาดูภาพรถที่ถูกถ่ายของค่ายต่างๆ ไม่รู้มีใครคิด หรือเห็นเหมือนผมป่าว
honda เป็นค่ายที่ถ่ายรูปแล้วไม่ขึ้น ดูไม่ค่อยสวย (ถ้าไม่แต่ง) แต่พอมาดูตัวจริงแล้วต่างจากรูปมากเลย ดูดีขึ้นซ่ะงั้น
Toyota เป็นค่ายที่ถ่ายรูปขึ้นถ่ายออกมาแล้วสวยเกินจริงไปนิด
ส่วนค่ายอื่นๆ เท่าที่ดูรูปเป็นแบบไหน คันจริงเป็นแบบนั้

หรือว่าผมตาไม่ดี 555

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมบอกได้แค่ว่ารูปยังไงๆก็ไม่สวยเท่าของจริงครับ ผมคิดเหมือนพี่ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
อีกอย่่างที่ลืมไม่ได้ครับ ภาพถ่ายโปรโมทจากเวอร์ชั่นจีน ทำเอารถสวยๆดับอนาถไปหลายรุ่นแล้ว

ออฟไลน์ yod artstu

ขึ้นอยูกับ execution ของครีเอทีฟกับทีมการตลาดของรถเจ้านั้น ส่วนประกอบอื่นๆเช่น ช่างภาพ และ retoucher เค้่ก็ต้องจบงานตามลูกค้าและครีเอทีฟ

แต่บางครั้งลูกค้่าก็ brief งานให้เลอะเทอะมาก
บางคนก็จะให้รีทัชให้เห็นทุกอย่างชัดหมด สมัยทำงาน ผมก็กลุ้ม ;D
สุดท้าย ไฟท์ได้แค่ไหน ก็แค่นั้น
: )

ออฟไลน์ Sappe!

แต่ผมว่า Brio ในรูปสวยกว่าตัวจริงน่ะครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ MoLee

แต่ผมว่า Brio ในรูปสวยกว่าตัวจริงน่ะครับ  ;D
+1 ครับเห็นด้วยมากๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

อีกอย่่างที่ลืมไม่ได้ครับ ภาพถ่ายโปรโมทจากเวอร์ชั่นจีน ทำเอารถสวยๆดับอนาถไปหลายรุ่นแล้ว

เขาถ่ายโดยมีจุดมุ่งหมายว่า ต้องทำให้ดูด้อยกว่ารถก๊อปของเขาให้จงได้ล่ะมั้งครับ