ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงสงกราณนี้ใครจะลงใต้บ้าง กังวลน้ำท่วมมากๆ  (อ่าน 4452 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ผมจะลงใต้ ไม่ 7ก็8 เมษานี้ครับ แต่กังวลเรื่องน้ำท่วมมากๆ ไม่รู้ตอนนั้นน้ำจะลดรึยัง เห็นว่าที่กระบี่ท่วมจนเข้าไม่ได้
เซงๆๆๆ ถ้าขากลับยังท่วมคงเอาน้องเฟียสต้าไว้ที่กระบี่ซะแล้ว เอาเอเวอเรสมาแทน แต่กังวลขาไปมากกว่าว่าจะท่วมมั้ย

ใครเอารถเล็กลงใต้บ้างครับ กังวลน้ำท่วมมากๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
ฮือๆๆ

ขอบ่นด้วยคนครับ

ผมจองตั๋วจะไปเกาะพะงันวันที่ 3 เมษานี้ ไว้กับบริษัททัวร์ จองแบบไป-กลับเลย

กลัวมากๆ ว่าจะไปไม่ได้

และก็กลัวว่าไปแล้วจะกลับไม่ได้ 555

แต่เช็คสภาพอากาศทุกวัน

ถ้ากรมอุตุ เชื่อถือได้ หลังพรุ่งนี้ไป ฝนคงตกน้อยลงแล้วครับ

ขอให้น้ำลดไวๆ ด้วยเถิด

และขอคุณ 옴 크라비 และทุกๆ คนที่จะเดินทางไป ปลอดภัยทุกคนนะค้าบบบ

ฮือๆๆ

ขอบ่นด้วยคนครับ

ผมจองตั๋วจะไปเกาะพะงันวันที่ 3 เมษานี้ ไว้กับบริษัททัวร์ จองแบบไป-กลับเลย

กลัวมากๆ ว่าจะไปไม่ได้

และก็กลัวว่าไปแล้วจะกลับไม่ได้ 555

แต่เช็คสภาพอากาศทุกวัน

ถ้ากรมอุตุ เชื่อถือได้ หลังพรุ่งนี้ไป ฝนคงตกน้อยลงแล้วครับ

ขอให้น้ำลดไวๆ ด้วยเถิด

และขอคุณ 옴 크라비 และทุกๆ คนที่จะเดินทางไป ปลอดภัยทุกคนนะค้าบบบ

ขอบคุณครับ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sappe!

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพน่ะครับ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
 :-\ ผมก็จะเอาเจ้าแลนเซอร์ลงไปนครศรีฯวันที่6นี้  เห็นว่าในเมืองน้ำยังท่วมอยู่เลย จะได้ไปไหมเนี่ย :'(

ออฟไลน์ 2k

ทีแรกว่าอยากจะไปกระบีช่วงหยุดวันจักรี โชคดีจริงๆที่ไปไม่ได้กันไม่งั้นสูญเสียเงินมัดจำแน่ๆเลย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมจองทริปยาวๆ ไปชุมพร สมุย ตรัง กระบี่ ช่วงสงกรานต์ไว้ ตอนนี้ลังเลมากๆว่าจะไปดีหรือเปล่า

ออฟไลน์ NaYuMi

• Newbie
  • *
แต่ผมไปปัตตานี  วันนี้แล้วอะสิ

ขับรถไปเองด้วย   แล้วตูจะไปอย่างไงเนี่ย

รถก็เตี้ย ๆ   555+

ออฟไลน์ Ohmmypp

เพื่อนอยู่เบตง ยังกลับไม่ได้  !!
JC TU #54

ออฟไลน์ TnP_PKt

พี่โอห์มลงใต้พอๆกับผมเลยอะครับผมขึ้นจากภูเก็ต-กทม.นั่งเครื่องไป 4 เม.ย.ค่ำๆ แล้วไป motorshow วันสุดท้ายแล้วขับรถกลับวันที่ 7 เม.ย.ครับถึงภูเก็ตเลย

พี่โอห์มลงใต้พอๆกับผมเลยอะครับผมขึ้นจากภูเก็ต-กทม.นั่งเครื่องไป 4 เม.ย.ค่ำๆ แล้วไป motorshow วันสุดท้ายแล้วขับรถกลับวันที่ 7 เม.ย.ครับถึงภูเก็ตเลย

พี่ต้องซัดยาวไปหาดใหญก่อน อีกวันถึงจะกลับมากระบี่ สุดๆเลยขับรถไม่กลัว กลัวน้ำไม่ลดกับทางขาดครับ
น้องแทนเดินทางปลอดภัยเน้อ  พี่เอาเฟียสต้าลงด้วย รถใหญ่อยู่กระบี่หมด :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ TnP_PKt

พี่โอห์ม fiesta ของผม march EL CVT ป้ายแดงใครจะแน่กว่ากันครับงานนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีเอเวอเรสต์ก็ใช้ไป มั่นใจกว่าครับ