ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่จอดรถงานมอเตอร์โชว์ครับ  (อ่าน 6601 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
แนะนำที่จอดรถงานมอเตอร์โชว์ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:59:50 »
พอดีเมื่อวานผมไปงานมา เวลาประมาณบ่ายโมง ที่จอดรถอาคารchallenger เต็มแล้วอะครับ ส่วนรอบนอกก็ดูเหมือนจะต็มเช่นกัน ผมก็เลยขับรถวนๆไปรอบๆอิมแพ็ค ดันไปเจอที่จอดแห่งหนึ่งที่ ติดๆกับป็อปปูล่าคอนโด(ถ้าเข้าจากทางด้านหลังทางเข้าติด7eleven) รุสึกเปนที่จอดของตลาดแถวๆนั้นอะครับ ถ้าไปไม่ถูกก็ถามคนเขาว่านุติสเต็กไปทางไหน โดยไอ้ที่จอดที่ว่ามันจะอยู่ตรงข้ามกับนุติสเต็กอะครับ(ถ้าเข้าด้านหน้า)  8) ที่จอดเยอะเลยครับ  แต่เปน outdoorแบบเก็บตังค์ ดูเปนสัดเปนส่วนกว่าที่จอดรอบนอกของimpact อัตราการเก็บตัง5ชั่วโมงแรก 30บาท ซึ่งที่จอดนี้ก็ค่อนข้างไกลจากตัวงานพอสมควร แต่ผมแนะนำให้เดินออกจากที่จอดเลาะเรียบป็อปปูล่าคอนโดมาทางฝั่งimpact แล้ว โบก toyota prius ที่รับส่งฟรี หรือ โบก shuttle bus ก็ได้ครับ แค่นี้เขาก็ส่งคุณถึงหน้างานแล้ว ขากลับก็โบกให้ prius มาส่งที่จอดรถ แค่นี้ละครับ ง่ายดี โดยร่วมคุณอาจจะเดินใกล้กว่าจอดรถในอาคารchallenger หรือจอดที่ลานหน้า arena ด้วยซ้ำครับ
ปล นี่เปนทางเลือกที่ผมเหนว่าสะดวกนะครับเมื่อวานว่างโล่งมาก แต่ไม่รุวันอื่นๆโดยเฉพาะเสาร์อาทิต จะเต็มไหม ถ้าใครมีสะดวกกว่านี้ก็แนะนำได้ครับ ...  ;D :D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
Re: แนะนำที่จอดรถงานมอเตอร์โชว์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:15:37 »
ตรงนั้นตลาดต้นประดู่ครับ มีที่จอดริมถนน กับ บริเวณด้านใน(เสียเงินค่าจอด)
น่าจะสะดวกกว่าในฮอลนะ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Sappe!

Re: แนะนำที่จอดรถงานมอเตอร์โชว์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 17:41:59 »
ผมไปแต่เช้าตอนงานเริ่มจอด CHALLENGER เลยครับ

แต่อย่าจอดข้างนอกน่ะครับ ต้องเข้าซอง ดีๆ ไม่งั้นรถจะโดนเข็น

และอาจจะเป็นแบบนี้
V
V
V
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 19:41:05 »
ผมไปประมาณตอน11โมงนะครับ ถ้าจำไม่ผิดแต่ไม่เกินนี้แน่นอน เขาปิดทีจอดใตดินเรียบร้อยบอกว่าเต็มผมเขาไปไม่ทันคันสุดท้ายเองจริง ก็เลยวนๆไปเีื่รื่อยดันได้ไปจอดในHallเก่าอะครับ ได้เข้าไปจอดในHallเลยร่มด้วยครับที่จอดก็เยอะจัดระเบียบก็ดีจอดขวางกันได้แถวหละ3คันแล้วก็เว้นระยะหา่างผมไปได้เข้าไปคันต้นๆพอดีลองวนๆดูนะครับอาจจะเปิดอยู่ เข้าจะิติดป่้ายว่าที่จอดสำรองนะครับ(ตรงหน้าทางเข้าไปในHallน่ะครับ) ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นนะครับ :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:41:26 »
น่าจะใช้พริอุส PHV มาโปรโมทไปในตัวเลยนะครับ
สลับชาร์จไปมาก็ไม่เสียน้ำมันเลย