ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครไปลอง ลาน test drive ที่เมอเตอร์โชว์มายังครับ ผมว่าแหล่มเลยย :)  (อ่าน 5056 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
มีใครไปลองมายังครับ ผมว่าออกแบบได้โอเคเลย แอบเสียดายรถเหมือนกัน วิ่งให้ test กันทั้งวัน เหอๆ เหยียบกันแหลก 5555 งานนี้เขามีการออกแบบให้มี test ในส่วนของ อัตราเร่ง สลาลอม และ เปลี่ยนเลนด้วยครับ ลานริมทะเลทราบกว้างดีครับ ดีกว่า มอเตอร เอ็กซ์โปเยอะเลยครับ ใครไปเที่ยวงานก็อย่าลืมไปลองก่อนจะตัดสินใจซื้อนะครับ ขับกันจนเบื่อเลยก็ได้้ 555 ปลถ้าไป ไปวันธรรมดานะครับ เสาร์อาทิตย์อาจะมีสิทธิ์แค่ดู 55 กลัวต่อคิวยาว ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ไปจัด March มาแล้วครับ

สนามโอเคเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sappe!

ได้ข่าวว่ามันไกล เลยไม่ไปดีกว่า  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ได้ข่าวว่ามันไกล เลยไม่ไปดีกว่า  ;D

ส่วนมากแต่ละค่าย เขาจะมีรถคอย รับ-ส่ง นะครับ

ออฟไลน์ jung kim

• Newbie
  • *
ไปลองpriusมาครับสนามดีมากครับได้ลองpwr mode
แรงดีครับ แรงกว่าnavaraของผมนิดนึงอะครับแต่ปลายไม่รู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
เมื่อวันอาทิตย์ไปเทส CT200h มาครับ สนามกว้างขวางดี สาดโค้งกันมันส์เลย แต่พื้นผิวสนามแย่ไปหน่อย 

ข้อเสียอีกอย่างคือมันต้องนั่งรถไปเทสอ่ะ วันนั้นรถติดมากๆ ใช้เวลานั่งไป 20 นาที กลับอีกเกือบ 40 นาที ผมหลับปุ๋ยบนเบาะหลังนุ่มๆของ RX270 เลยครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Sappe!

ส่วนมากแต่ละค่าย เขาจะมีรถคอย รับ-ส่ง นะครับ

คนเยอะอ่ะครับ มีเวลาน้อยอ่า ผมได้เดินแค่ 4 ชั่วโมงเองๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ruksadindan

เมื่อวันอาทิตย์ไปเทส CT200h มาครับ สนามกว้างขวางดี สาดโค้งกันมันส์เลย แต่พื้นผิวสนามแย่ไปหน่อย 

ข้อเสียอีกอย่างคือมันต้องนั่งรถไปเทสอ่ะ วันนั้นรถติดมากๆ ใช้เวลานั่งไป 20 นาที กลับอีกเกือบ 40 นาที ผมหลับปุ๋ยบนเบาะหลังนุ่มๆของ RX270 เลยครับ

คัน(ค่าย)นึงต่อชั่วโมง....
คงต้องชั่งน้ำหนักแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ soon

• Newbie
  • *
อยากเทสโซนาต้าเขาบอกต้องติดต่อเซลล์  >:(

preme123

• บุคคลทั่วไป
อยากไปเทส มากๆเลยอะครับ ไม่ทราบว่ามีรถรุ่นไหนให้ลองบ้างครับ

แล้วในการเทสไดร์ นี้ต้องทำอย่างไรบ้างอะครับ สามารถเดินไปที่ ลาน ได้เลย หรือว่าต้องเข้าไปในงานไปคุยกับเซล ก่อนครับ

แล้ว ลานนี้อยู่ตรงไหนหรอครับ แนะนำด้วยครับ

อยากลอง Lexus CT200H กับ skoda จังเลยครับ ไม่ทราบว่ามีหรือเปล่าวอะครับ มีรุ่นไรบ้าง อิอิ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ IncarRus

วันนี้ไปลอง Superb เทียบ Teana มา แต่......

เห็นเค้าลอง Jaguar XJ สลาลม กันซะร้องเอียดเลย
โห,,, รถคันสิบกว่าล้าน ลองกันแบบนี้เลยหลอ  :'(

ออฟไลน์ Bluedoft

ยิ่งแพงก็ต้องยิ่ง test กันให้คุ้มสิครับ ไม่งั้นจะซื้อรถแพงๆไปทำไมเนอะ

เป็นผม ถ้าไป test ได้ ก็คงขอ sale ปิด ESP อิอิ