ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ เฮ้ย ช๊อก !! ยอดจอง Brio แพ้ March ขาดลอย ???? ++++  (อ่าน 26472 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ++++ เฮ้ย ช๊อก !! ยอดจอง Brio แพ้ March ขาดลอย ???? ++++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 20:30:51 »
เอาสาเหตุง่ายๆเลย
1. บรีโอ รุ่นเกียร์อัตโนมัติ 508,000 บาท
มาร์ช เกียร์ cvt 459,000 ออปชั่นของมาร์ชในราคานี้มีอะไรบ้าง
1. ถุงลมคู่หน้า
2.ระบบความปลอดภัยเต็มคัน
มาร์ช 489,000
มีอะไรเพิ่มมา
แอร์ออโต้
มาร์ช 507,000 มีอะไรเพิ่มมาบ้าง กุญแจอัจฉริยะ push start แต่ไม่มีแอร์ออโต้
มาร์ช ราคา 537,000บาท
ให้ครบทุกอย่าง abs ebd ถุงลมคู่หน้า push start แอร์ออโต้
ขณะที่บรีโอ ราคา 508,000 ให้มาแค่ถุงลมนิรภัยคู่หน้า กุญแจรีโมท เท่านั้น ซึ่งแพงกว่ามาร์ชรุ่นเริ่มต้นเกียร์ออโต้ถึง 49,500 บาทเลยทีเดียว
2.ลดต้นทุนมาก แผงข้างประตูด้านในเห็นเนื่อเหล็ก
ที่ปัดน้ำฝนไม่มีให้
เป็นล้อแม็ก 14 นิ้ว
ไม่มีคานหลัง
พื้นที่น้อย อันนี้ไม่เป็นไรเพราะรถเล็กกว่ามาร์ชเกือบครึ่ง
นี่คือสาเหตุหลักแน่ๆที่ทำให้คนไปจองมาร์ชมากกว่า
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ++++ เฮ้ย ช๊อก !! ยอดจอง Brio แพ้ March ขาดลอย ???? ++++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 20:32:12 »
อ้างถึง
มาร์ช 507,000 มีอะไรเพิ่มมาบ้าง กุญแจอัจฉริยะ push start แต่ไม่มีแอร์ออโต้
มีแอร์ออโต้ แต่ไม่มี Push Start ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 20:35:39 »
ข้อมูลผิดพลาดเล็กน้อยครับผม

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 20:39:00 »
เอาสาเหตุง่ายๆเลย
1. บรีโอ รุ่นเกียร์อัตโนมัติ 508,000 บาท
มาร์ช เกียร์ cvt 459,000 ออปชั่นของมาร์ชในราคานี้มีอะไรบ้าง
1. ถุงลมคู่หน้า
2.ระบบความปลอดภัยเต็มคัน
มาร์ช 489,000
มีอะไรเพิ่มมา
แอร์ออโต้
มาร์ช ราคา 537,000บาท
ให้ครบทุกอย่าง abs ebd ถุงลมคู่หน้า push start แอร์ออโต้
ขณะที่บรีโอ ราคา 508,000 ให้มาแค่ถุงลมนิรภัยคู่หน้า กุญแจรีโมท เท่านั้น ซึ่งแพงกว่ามาร์ชรุ่นเริ่มต้นเกียร์ออโต้ถึง 49,500 บาทเลยทีเดียว
2.ลดต้นทุนมาก แผงข้างประตูด้านในเห็นเนื่อเหล็ก
ที่ปัดน้ำฝนไม่มีให้
เป็นล้อแม็ก 14 นิ้ว
ไม่มีคานหลัง
พื้นที่น้อย อันนี้ไม่เป็นไรเพราะรถเล็กกว่ามาร์ชเกือบครึ่ง
นี่คือสาเหตุหลักแน่ๆที่ทำให้คนไปจองมาร์ชมากกว่า
ขอบคุณครับ
พี่แทนบอกผิดนิดหน่อยครับมาร์ช
 -e 459 no abs และมี airbag เฉพาะคนขับครับ
-el 489 no abs และมี airbag เฉพาะคนขับครับ เพิ่ม keyless กระจกพับไฟฟ้า จออัจฉริยะ pushstart ไม่มี airdigital ครับ
-v 509 มี abs ,dual front airbag มีแม็กขอบ 15 ไม่มี keyless pushstart ครับแต่มีแอร์ดิจิมอน
-vl 537 ครบทุกอย่าง

เหตุผลหลักๆ Brio V AT 508k
เทียบราคาเท่ากันคือ v 509k มาร์ชได้แม็กขอบ 15 pushstart แอร์ดิจิมอน แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับสำหรับมาร์ชอีกอย่างมาร์ชใหญ่กว่ามากครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 20:41:08 »
ข้อมูลผิดพลาดเล็กน้อย นิสสันทำพี่สับสนอลเวงเลย อิอิ ;D

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 21:08:55 »
ผมเดินไปดู Brio ดูภายนอก .... แล้วไปดูภายใน ....

แล้วผมก็ไม่หันหลังมามองมันอีกเลยครับ ....

ผมว่ามันเหมือนรถจีน อะ ......

ลองเอาตรา HONDA ออก แล้วตราเอา CHERY มาแปะดิ ....

ผมว่า  March กินขาดครับ

ออฟไลน์ jakkagy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 21:11:39 »
        น้าผมทำธุรกิจเกี่ยวกับรถยนต์อยู่ ซึ่งก็มีรถอยู่หลายคัน โดยรถแทบทุกคันก็จะใช้ของ H และ T  เพราะเหตุผลคือเป็นแบรนด์ที่ขายต่อแล้วราคาไม่ตกมาก ค่าบำรุงรักษาไม่แพงมาก และอะไหล่หาง่าย ซึ่งน้าผมเองก็ยอมรับว่าถ้าเทียบที่ราคาเท่ากัน รถบางยี่ห้อมีคุณภาพและให้ออพชันเยอะกว่าด้วยซ้ำ  แต่นั่นก็ไม่ใช่เหตุผลทางธุรกิจของน้าผม เพราะรถส่วนมากก็ไม่ได้ใช้เอง  แล้วนิสัยการใช้รถของน้าผมใช้แค่ 2-3 ปีก็เปลี่ยนคันแล้ว  สำหรับ BRIO นั้น น้าผมก็ตั้งใจและคาดหวังไว้สูง เพื่อที่จะซื้อมาเจาะตลาดกลุ่มใหม่ๆดู  ถึงขนาดที่ว่าผมไปดูตัวจริงในงานมอเตอโชว์มา และโทรไปบอกว่ามันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร  แล้วก็บอกว่าคงไม่คุ้มถ้าจะซื้อมาลงทุนในธุรกิจ  เค้าก็บอกผมว่ารถออกมาใหม่ๆก็เป็นงี้แหละ ขึ้นชื่อว่า H เดี๋ยวมันก็วิ่งเต็มบ้านเต็มเมืองเองแหละ อีกอย่างเงินเค้าเหลือด้วย(อันนี้น้าผมกวนTeenn ผมมาก)  น้าผมลงทุนขึ้นมาดูคันจริงในงาน พอได้เจอแค่นั้นแหละ  ก็โทรมาบอกผมอยู่ 4 คำ "ไม่ได้เรื่องเลย"  ท้ายแคบมาก ไม่สวยอีกต่างหาก สรุปครึ่งคันหลังห่วยแตก ผิดหวังๆ  ผมเลยบอกไปว่า บอกแล้วไม่เชื่อ  สุดท้ายน้าผมก็เลยไปสอย JAZZ มาแทนอีกคัน  เอาวะยังไงก็ H เหมือนกัน 555+ แล้วน้าผมก็คุยกับเซลล์ของ BRIO ว่าคนจองเยอะไหม เซลล์ก็บอกว่าก็มีหลายคนเหมือนกันที่มาดู BRIO แล้วไปจอง MARCH  (ผมก็งงละจะบอกทำไม เป็นเซลล์แทนที่จะเชียร์รถตัวเองเนาะ)  ไม่มีไรมากครับ แค่เอามาเล่าสู่กันฟัง
        ส่วนตัวผมคิดว่า หากต้องการ Performance ในด้านการขับขี่จากรถอีโคคาร์ แล้วก็ภาพลักษณ์ของแบรนด์ ก็คงดูที่ BRIO(อันนี้คงต้องรอดู Review กันก่อน แต่ผมเชื่อว่า H มีความสามารถในการทำเครื่องยนต์ให้ประหยัด และมีอัตราเร่งที่ดีอยู่แล้ว ช่วงล่างก็คงจะดีกว่าหรือเทียบเท่ากับ MARCH) แต่ถ้าต้องการความสะดวกสบายกับห้องโดยสารช่วงหลังที่มีพื้นที่มากกว่า และทุกๆอย่างของรถจัดอยู่ในเกณฑ์ที่ไม่ถือว่าดีและแย่เกินไปในระดับอีโคคาร์ด้วยกัน  อุปกรณ์เกี่ยวกับความสะดวกสบายและความปลอดภัยที่ให้มีมากกว่าถ้าเทียบที่ราคาเท่ากัน ก็คงต้องมองไปที่ MARCH ละครับ   ทั้งหมดนี้ถือเป็นความคิดส่วนตัวล้วนๆครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:18:09 »
oh! my god มีคนจอด brio ด้วย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ includespro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:34:37 »
ผมว่าจะต้องช็อคก็ต่อเมื่อ Brio ยอดจองแซง March มากกว่านะครับ

;D

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 23:02:10 »
ไม่แน่ใจเรื่องเหตุผลคนจอง

แต่มีคนไปดูหน่วยก้านของ Brio และเตรียมทำ Super Brio ที่ใช้สำหรับการแข่ง Drag ไว้แล้วล่ะ อิอิ
"เนื้อที่เซ็ตโบ เหลือเฟือ"
"หลังกันชน มีที่ให้วางอินเตอร์ได้สบาย"
"เบรคหน้าเหมือนของ Civic EG EXi" (ไม่ใช่เรื่องแย่เพราะเบรคของรถ 1 ตัน ในรถหนัก 900 โลเศษๆ ดีอยู่แล้ว หาผ้าเบรคง่าย)
"เกียร์กับคลัทช์ในรุ่นเกียร์ธรรมดา ชิฟท์สนุกกว่า March"

เอาน่า อย่างน้อยก็มีวัยรุ่นใจแรงคนนึงเตรียมเล็งมันไว้แล้วล่ะ ปัญหาคือไม่แน่ใจว่าก้านสูบกับลูกสูบ
เป็นวัสดุเกรดเดียวกับ Jazz หรือเปล่า

น้องคนนี้คงไม่สนเรื่องท้ายรถอยู่แล้ว เพราะรถแข่งจะไปมีการดามโรลล์บาร์อะไรอีกเพียบอยู่แล้ว
และถอดเบาะนั่งหลังออกด้วย

แต่กับคนส่วนใหญ่..ไม่แน่ใจเหมือนกัน เขาไม่ได้เอาไปทำรถแข่งกัน

ถูกต้องที่สุดครับ 
พวกผมกับเพื่อนๆที่ได้ไปดูกัน แล้วกลับมาคุยกันในวง
บอกเป็นเสียงเดียวกันหมดว่ารุ่นนี้ทำมาเพื่อซิ่งโดยเฉพาะ เพราะรื้อแผงข้างประตูง๊ายง่าย 555+
แต่กับคนอื่นที่ไม่ได้มองรถเป็นแค่เรื่องสนุกๆ จะมีแค่สองคำจากปากทุกๆคนเลยครับ
"กระป๋อง" กับ "ก๊องแก๊ง"   ;D

.-_-.

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 23:13:16 »
ผมว่าจะต้องช็อคก็ต่อเมื่อ Brio ยอดจองแซง March มากกว่านะครับ

;D

ผมช็อคตั้งรู้ว่ามีคนจองเกิน 100 คันอีกครับ
บร้ะเจ้า ไม่น่าเชื่อ มันเป็นไปแล้ว

ส่วนตัวแล้วดูยังไงมาร์ชก็ไม่ได้เกิดมาเพื่อใช้งานปกติละครับ รวมๆทั้งหมดผมว่ามันเกิดมาเป็นรถแข่งมากกว่านะ
แต่อาจจะเป็นการแข่งบนถนน

ที่เวลาเกิดอุบัติเหตุก็มี Airbag 2 อันช่วยชีวิตคุณอยู่นะ  ;D

มันใช่เลย !!!
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 23:18:58 »
วันนี้

ตอนไปเดินในงาน

พา เพื่อน 2 คน ที่ทำอยู่ในวงการรถยนต์
เป็นยี่ห้อ ที่ไม่ได้อยู่ในสมรภูมิ ECO Car ทั้งสิ้น
ขอไม่ระบุแล้วกันว่าเป็นยี่ห้ออะไร....

ไปดูทั้ง Brio March และ Picanto ไล่เรียงไปตามลำดับนี้

และท้ายที่สุด ทั้งคู่ ลงความเห็นว่า "ผมเลือก March" ทั้งคู่

จบข่าว!

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 23:23:38 »
ต้องรอดูต่อซักพักล่ะครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 00:01:12 »
วันนี้

ตอนไปเดินในงาน

พา เพื่อน 2 คน ที่ทำอยู่ในวงการรถยนต์
เป็นยี่ห้อ ที่ไม่ได้อยู่ในสมรภูมิ ECO Car ทั้งสิ้น
ขอไม่ระบุแล้วกันว่าเป็นยี่ห้ออะไร....

ไปดูทั้ง Brio March และ Picanto ไล่เรียงไปตามลำดับนี้

และท้ายที่สุด ทั้งคู่ ลงความเห็นว่า "ผมเลือก March" ทั้งคู่

จบข่าว!
ชัดเจนเลยครับ พี่จิม 55

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 00:02:46 »
เบาะหน้าก็โครง.........................เหมือน Soluna AL50
เบาะหลังก็บาง..........................เหมือน Soluna AL50
ใต้กันชนหลังก็ไม่มีโครงเหล็ก.....เหมือน Soluna AL50
กระจกคู่หน้าไฟฟ้าคู่หลังมือหมุน เหมือน Soluna AL50
ไม่มีอะไหล่ตัวถังเชียงกงญีปุ่น.....เหมือนSoluna AL50

ต่อไปที่จะมี เหมือนอีก(ใหมนะ)

Brıo Sport Serıes I,II,III เสริมคานหลัง เสริมค้ำโชคหลัง
ฺBrıo One Make Race Freshy Cup
Brıo Teen Talent Contest
Brıo 0-100 M เอ้ย 100 Km ın bla.bla Sec.
........
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 00:09:50 »
เบาะหน้าก็โครง.........................เหมือน Soluna AL50
เบาะหลังก็บาง..........................เหมือน Soluna AL50
ใต้กันชนหลังก็ไม่มีโครงเหล็ก.....เหมือน Soluna AL50
กระจกคู่หน้าไฟฟ้าคู่หลังมือหมุน เหมือน Soluna AL50
ไม่มีอะไหล่ตัวถังเชียงกงญีปุ่น.....เหมือนSoluna AL50

ต่อไปที่จะมี เหมือนอีก(ใหมนะ)

Brıo Sport Serıes I,II,III เสริมคานหลัง เสริมค้ำโชคหลัง
ฺBrıo One Make Race Freshy Cup
Brıo Teen Talent Contest
Brıo 0-100 M เอ้ย 100 Km ın bla.bla Sec.
........

เป็นไปได้ครับ

ไอเดีย Brıo Sport Serıes น่าสนใจมาก แต่ต้องเป็น รุ่น CVT ที่ราคาถูกลงนะครับ
แบบ Fortuner ที่มีรุ่นรองท๊อปเป็น sportivo ที่ขายดีมากๆเป็นต้น ซึ่งไม่มีใครเค้าซื้อรุ่นท๊อปกัน

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 00:12:25 »
ห้องเครื่อง K20A วางใน Jazz ยังเหนื่อยเลยครับ
แต่ถ้าวางใน Brio..ก็คงงานยักษ์ ยังไงไม่พ้นปาด ดัน ทุบห้องเครื่องครับ

แต่เนื่องจากเครื่องเป็น 4 สูบ และเป็นบล็อค L เราต้องมาดูกันว่า
1. จะมีทางขยายเป็น L15 ได้ไหมโดยใช้ท่อนล่างของ Jazz มายำ
2. ถ้าขยายไม่ได้จริงๆ เอา L15 วางลงเลยได้ไหม
3. ถ้า L15 วางได้..จะบอกว่า L15 เทอร์โบ 190 แรงม้าที่ล้อ (ย้ำว่าที่ล้อ) ในบอดี้ 900 กว่าโล..โอ้ มันส์
จริงๆแล้วผิดวัตถุประสงค์ Eco car นะ ไม่ควรชักนำมาในทางนี้ แต่หลายปีก่อนที่เห็น Starlet รุ่นเก่า
จิมคาน่าแล้ว มานึกถึงวันนี้ ทำให้คิดเหมือนกันว่า Brio มีศักยภาพ ถ้าได้รับการปรับแต่งที่ดี

L15 Turbo ได้ 190แรงม้า ที่ล้อเลยเหรอเนี้ย

อู่ไหนครับเนี้ย แจ่มจริง
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ FlavorWheel

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 00:16:32 »
เป็นไปได้ครับ

ไอเดีย Brıo Sport Serıes น่าสนใจมาก แต่ต้องเป็น รุ่น CVT ที่ราคาถูกลงนะครับ
แบบ Fortuner ที่มีรุ่นรองท๊อปเป็น sportivo ที่ขายดีมากๆเป็นต้น ซึ่งไม่มีใครเค้าซื้อรุ่นท๊อปกัน

ใช่เลยครับ sportıvo สีขาว superwhıte  คอนโซลหน้าสีเข้ม ออกกันเกร่อ จริงๆ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 00:29:19 »
ส่วนตัวผมว่าไม่แปลกครับ งานนี้ต้องดูกันยาวๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 04:37:09 »
ห้องเครื่อง K20A วางใน Jazz ยังเหนื่อยเลยครับ
แต่ถ้าวางใน Brio..ก็คงงานยักษ์ ยังไงไม่พ้นปาด ดัน ทุบห้องเครื่องครับ

แต่เนื่องจากเครื่องเป็น 4 สูบ และเป็นบล็อค L เราต้องมาดูกันว่า
1. จะมีทางขยายเป็น L15 ได้ไหมโดยใช้ท่อนล่างของ Jazz มายำ
2. ถ้าขยายไม่ได้จริงๆ เอา L15 วางลงเลยได้ไหม
3. ถ้า L15 วางได้..จะบอกว่า L15 เทอร์โบ 190 แรงม้าที่ล้อ (ย้ำว่าที่ล้อ) ในบอดี้ 900 กว่าโล..โอ้ มันส์
จริงๆแล้วผิดวัตถุประสงค์ Eco car นะ ไม่ควรชักนำมาในทางนี้ แต่หลายปีก่อนที่เห็น Starlet รุ่นเก่า
จิมคาน่าแล้ว มานึกถึงวันนี้ ทำให้คิดเหมือนกันว่า Brio มีศักยภาพ ถ้าได้รับการปรับแต่งที่ดี

L15 Turbo ได้ 190แรงม้า ที่ล้อเลยเหรอเนี้ย

อู่ไหนครับเนี้ย แจ่มจริง

ทำได้ สบายมากไม่ใช้ปัญหาเลย 180-190 ม้าที่ล้อกับใส้ในเดิมๆ

แต่ การวาง K20 แดง ลงใน Brio เหนื่อยจริงๆเล็งเหลี่ยมแล้วน่าจะทุบยับใช้ได้เลยยยยย
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:55:40 »
ถ้าจะลดนน. ไบรโอ้ คงต้องถอด กระจกหลังแล้วใส่พลาสติกตูปลาแทน (ไม่แตกไม่ปาดคอด้วย)
เอาเบาะหลังออก  เอาเบาะหน้าซ้ายออก  ถอดเก๊ออก วิทยุ ตัวหมุนกระจกออก แผงข้างประตูทั้งหมด  ยางอะไหล่ 
เหลืออะไรอีกวะเนี่ย -,-"
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:48:24 »
เปลี่ยนเป็น กระจกอคริลิคทั้ง 5 บาน ทำหลังคา ฝากระโปรง คาบอนไฟเบอร์
ถอดกระจังหน้าออก ช่องดักลมหน้าด้านล่างก็ดูหนัก เอาออก แอร์แบบกเอาออกทั้งสองลูก
พวงมาลัยเปลี่ยน ไม่อยากพรุนตัวถัง คงได้เท่านี้มั้งครับ ห้องเครื่องคว้านดีๆ อาจใส่เครื่องใหญ่ๆ ได้
จาก eco car มาเป็นรถ drag เลย อิอิอิ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 15:50:47 »
เปลี่ยนเป็น กระจกอคริลิคทั้ง 5 บาน ทำหลังคา ฝากระโปรง คาบอนไฟเบอร์
ถอดกระจังหน้าออก ช่องดักลมหน้าด้านล่างก็ดูหนัก เอาออก แอร์แบบกเอาออกทั้งสองลูก
พวงมาลัยเปลี่ยน ไม่อยากพรุนตัวถัง คงได้เท่านี้มั้งครับ ห้องเครื่องคว้านดีๆ อาจใส่เครื่องใหญ่ๆ ได้
จาก eco car มาเป็นรถ drag เลย อิอิอิ

เอาโครงไว้อย่างเดียวแล้วหล่อ Spaceframe ครอบเลยมั้ยครับ..!!!
H.

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:29:13 »
รับได้ไหม ห้องเครื่องไม่ได้พ่นสีแบบนี้ ฝากระโปรงด้านในก็ด้วย

methus zaa

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:36:08 »
โอ้ รับไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:25:40 »
ผมไปดูทั้งที่เมื่อวาน(พุธ30)อยู่ตั้งแต่บ่ายๆไปจนถึง 2ทุ่ม
เพราะไปจอดรถฟรีดในที่จัดให้จอดข้างอาคารชาแลนเจอร์
มองๆหาคุณจิม...ไม่ยักเห็น..

ปล.ผู้การแพน L15 กับ L12มิติเท่ากันครับ.
ส่วนตัว ผมชอบหน้าตา ลองนั่งเบาะก็กระชับ เฮดรูมเหลือมากมาย
เครื่องเสียงเสียบUSBเสียงใช้ได้ ลำโพงมีแต่คู่หน้า
พวงมาลัยดี แต่กรอบตรงวิทยุสีน้าตาล ลายดูขัดตา (ถ้าลายเป็นเหมือนฟรีดจะดูสวย)
เบาะพิงหลังแบน แต่คนสูง178 2คน ปรับขับและนั่งหลังพร้อมกัน ขาไม่ชน
แต่หมอนรองหัวเบาะหลัง ต่ำมาก
ช่องใส่แก้วด้านข้าง  กับแผงประตูหลัง จะปล่อยให้เห็นตัวสีตัวถังทำถ้วยอะไรนิ.
กระจกบานท้ายดูดี  ปิดง่าย (ขาดใบปัดหลัง กับสวิทซ์เปิดแบบน้อง2)
ไฟส่องแผนที่ไม่มี แต่ไม่อยาก ดูแล้ว 850-บาท ก็เบิดแจ๊ซเก่ามาใส่ซะ
ปุ่มปรับแอร์ วัสดุดูราคาถูกไปนิด  แอร์ไม่ออโต้แต่ถ้าทำลวดลาย แบบแจ๊ซเก่า ก็โอเคแล้ว
เซ็นทรัลล๊อค ถ้าปิดประตูไม่สนิทมันจะไม่ล๊อค
ลองขับช่วงสั้นๆดู ปรู๊ดปร๊าดดีน่าใช้นะ...พอดีสนิทกับศูนย์
 แต่ไม่ใช่การเทสต์ไดร์ฟ ขับเลื่อนมาเตรียมขึ้นโชว์พรุ่งนี้

ดูแล้ว ต้องปรับขนานใหญ่
1.แผงข้างเต็มกรุผ้า/หนัง
2.สีเบาะ
3.ใบปัดหลัง
4.ไฟส่องแผนที่
5.หัวหมอนหลังแบบเลื่อนขึ้น/ลง
6.วัสดุกับสีหน้าปัด (เซ็ทนี้อินเดียน่าจะชอบสีแบบนี้)
7.สายUSB ซ่อนในช่องแบบCITY

เรื่องจริงคือ ฮอนด้าสำรวจพลาดเป็นรอบที่เท่าไหร่ไม่รู้.....อีกแล้ว
เหมือนโฆษณาฟรีด ชุดขาวดำ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 00:10:00 »
รับได้ไหม ห้องเครื่องไม่ได้พ่นสีแบบนี้ ฝากระโปรงด้านในก็ด้วย

รถใหม่ๆเดียวนี้ไม่พ่นกัน อยู่แล้วเป็น ปกติ คับผม
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ bankkrab

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 13:01:00 »
ผมไปดูทั้งที่เมื่อวาน(พุธ30)อยู่ตั้งแต่บ่ายๆไปจนถึง 2ทุ่ม
เพราะไปจอดรถฟรีดในที่จัดให้จอดข้างอาคารชาแลนเจอร์
มองๆหาคุณจิม...ไม่ยักเห็น..

ปล.ผู้การแพน L15 กับ L12มิติเท่ากันครับ.
ส่วนตัว ผมชอบหน้าตา ลองนั่งเบาะก็กระชับ เฮดรูมเหลือมากมาย
เครื่องเสียงเสียบUSBเสียงใช้ได้ ลำโพงมีแต่คู่หน้า
พวงมาลัยดี แต่กรอบตรงวิทยุสีน้าตาล ลายดูขัดตา (ถ้าลายเป็นเหมือนฟรีดจะดูสวย)
เบาะพิงหลังแบน แต่คนสูง178 2คน ปรับขับและนั่งหลังพร้อมกัน ขาไม่ชน
แต่หมอนรองหัวเบาะหลัง ต่ำมาก
ช่องใส่แก้วด้านข้าง  กับแผงประตูหลัง จะปล่อยให้เห็นตัวสีตัวถังทำถ้วยอะไรนิ.
กระจกบานท้ายดูดี  ปิดง่าย (ขาดใบปัดหลัง กับสวิทซ์เปิดแบบน้อง2)
ไฟส่องแผนที่ไม่มี แต่ไม่อยาก ดูแล้ว 850-บาท ก็เบิดแจ๊ซเก่ามาใส่ซะ
ปุ่มปรับแอร์ วัสดุดูราคาถูกไปนิด  แอร์ไม่ออโต้แต่ถ้าทำลวดลาย แบบแจ๊ซเก่า ก็โอเคแล้ว
เซ็นทรัลล๊อค ถ้าปิดประตูไม่สนิทมันจะไม่ล๊อค
ลองขับช่วงสั้นๆดู ปรู๊ดปร๊าดดีน่าใช้นะ...พอดีสนิทกับศูนย์
 แต่ไม่ใช่การเทสต์ไดร์ฟ ขับเลื่อนมาเตรียมขึ้นโชว์พรุ่งนี้

ดูแล้ว ต้องปรับขนานใหญ่
1.แผงข้างเต็มกรุผ้า/หนัง
2.สีเบาะ
3.ใบปัดหลัง
4.ไฟส่องแผนที่
5.หัวหมอนหลังแบบเลื่อนขึ้น/ลง
6.วัสดุกับสีหน้าปัด (เซ็ทนี้อินเดียน่าจะชอบสีแบบนี้)
7.สายUSB ซ่อนในช่องแบบCITY

เรื่องจริงคือ ฮอนด้าสำรวจพลาดเป็นรอบที่เท่าไหร่ไม่รู้.....อีกแล้ว
เหมือนโฆษณาฟรีด ชุดขาวดำ

ได้ขับช่วงสั้นๆแล้วก็น่าอิจฉามากแล้วครับพี่หนุ่ย  ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 20:52:54 »

ได้ขับช่วงสั้นๆแล้วก็น่าอิจฉามากแล้วครับพี่หนุ่ย  ;D
จะบอกว่าครึ่งหน้าผ่านครับ เครื่องดี รอบจัด เบาะหน้ากระชับอุ้มหลัง
หัวหมอนทำมาใช้ได้จริง  แถมเอนนอนแล้วสบายกว่าเบาะฟรีดอีก
แผงปิดตรงโบว์ลเวอร์แอร์ ไม่มีอะไรปิดบัง
แต่ชุดโบ์เวอร์ กรีดช่อง4เหลี่ยมเบิกฝาปิดกับแผ่นกรองแอร์ใส่ได้เลย

เพิ่มเติมข้อติชม

ครึ่งคันหลัง เบาะนั่งแม้จะแบน ไม่มีหัวหมอน (ถ้ามีแบบยืดกดได้แบบแจ๊ซแจ่มเลย)
แต่เลครูม เฮดรูม คนสูง 178แบบผมนั่งแล้วไม่อึดอัดนะ
แต่ตัวล๊อคฝาท้ายไร้สิ่งปกปิด วางตัวล๊อคแบบดื้อๆ
  แถมที่วางแม่แรงทำได้บ้านมากๆ...
บ้านๆ จนไม่กล้าถ่ายให้ดู...
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ toui71

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 03:00:35 »

;D

จะรอดูว่าใครเป็นใคร  อิอิอิอิ

ของเก่า ก็ยังฮอต แถมเวิร์กอีกด้วย

แต่ของใหม่ก็สวย แต่โดน Comment เยอะขนาดนี้ จะสู้เขาไหวไหมนี่.........

รอดู รอดู