ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Ultima สักคัน...  (อ่าน 10875 ครั้ง)

ออฟไลน์ samsung

• Newbie
  • *
อยากได้ Ultima สักคัน...
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 09:16:29 »
     อยากได้ Ultima ไว้ใช้สักคัน แต่หายากเหลือเกิน มีเพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำได้บ้างครับว่าเขาหาจากที่ไหนกัน
เอาแบบเครื่องดี เกียร์ดี ตัวถังดี แต่เรื่องสีไม่เป็นเป็นไรครับ ที่สำคัญ ราคาไม่แรงครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากได้ Ultima สักคัน...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 09:42:38 »
เปิดหาเอาใน ตลาดรถ ดอทคอม ก่อน เป็นประเดิม
เสริมเติมด้วย วันทูคาร์
อย่าลืม เปิดหนังสือ หนังหา หน้า คลาสสิฟายด์

ใจเย็นๆ อย่าใจร้อนว้าวุ่นวาย

แล้วจะได้เจอรถ จนเสร็จสมอารมณ์หมาย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 09:51:44 »
ผมเคยได้รับคำแนะนำจากเจ้าของ Ultima ท่านนึงว่า
ถ้าคุณอยากเล่น Ultima ใ้ห้รุ่ง พยายามเล่นรถประกอบนอก
ที่เป็นโฉมแรกๆครับ เพราะคนนี้เค้าเล่น Ultima มาเยอะแล้ว
ตัวเค้าเองก็มีใช้อยู่ 2 คัน เขาให้ข้อสังเกต ว่ารถประกอบใน ผุง่ายกว่ามาก

เครื่องของอัลติม่าไม่ค่อยมีปัญหาครับ ที่มีคือเกียร์ออโต้
ถ้าไม่ใช่คนที่เน้นสุ้มเสียงเครื่อง V6 คุณอาจจะอยากหารถ GLSi ที่เป็นเครื่อง 4 สูบ
เพราะมีแนวโน้มที่จะใช้ทนและประหยัดเงินกว่า อนาคตอยากแรงเอา 4G63 ลงได้

ส่วน 6A12 นั้นก็ขับสนุกดีมาตั้งแต่เกิด ยิ่งตัวเกียร์ธรรมดานี่ถือว่าเอาเรื่องเลย
อนาคตถ้าเครื่องเป็นอะไรไป ก็มี 6A12Turbo 240แรงม้ารออยู่แล้ว
หรือจะล่อ 6A13T 280แรงม้าเลยก็ได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 14:00:40 »
ในซอยเพชรเกษม 77 มีพี่คนนึงแกเล่นรถมิทซูเหมือนกัน มีทั้งแลนเซอร์รุ่นต่างๆ และอัลติมา จอดอยู่หลายคันทีเดียว

มีนาวาร่าคันนึงด้วย  ผมผ่านไปเห็นประจำ  ถ้าอยู่ใกล้ๆ ลองแวะไปคุยกับแกดูครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 19:18:31 »
     ขอบคุณครับ ผมหาตามเน็ตมาประมาณเดือนกว่าแล้วครับ คันที่คิดว่าน่าจะใช่ก็โดนซื้อตัดหน้าไปทุกทีเลยครับ
ผมก็คงจะหาต่อไปครับ กะว่าถ้าไม่ได้จะลองไปที่สหการประมูลดูครับ ไม่รู้ว่าใครเคยประมูลบ้างครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 21:29:45 »
     ขอบคุณครับ ผมหาตามเน็ตมาประมาณเดือนกว่าแล้วครับ คันที่คิดว่าน่าจะใช่ก็โดนซื้อตัดหน้าไปทุกทีเลยครับ
ผมก็คงจะหาต่อไปครับ กะว่าถ้าไม่ได้จะลองไปที่สหการประมูลดูครับ ไม่รู้ว่าใครเคยประมูลบ้างครับ

แนะนำว่า "อย่า" ไปโดยเด็ดขาด
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 21:43:34 »
ขอบคุณครับ งั้นก็

หาต่อไป........

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 23:36:59 »
ถ้าหาได้ ก็ น่าจะเอามาแต่งแบบนี้มั่งเน้อ....

**ภาพนี้เจอใน google โดยบังเอิญอ่าน่ะ
阿蘇山

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 21:35:59 »
ปรึกษาอีกนิดนะครับ ถ้าผมไปซื้อรถเน่าๆมาสักไม่เกิน 90,000 แล้วเอามาแต่งใหม่จะคุ้มหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 22:06:27 »
ขอให้เจอรถในสภาพดีๆอย่างกับที่ผมเจอหน่อยละกันนะ

ถ้าได้เครื่อง V6 เกียร์ธรรมดาแหล่มเลย แต่หายากโคตร

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 22:24:10 »
ปรึกษาอีกนิดนะครับ ถ้าผมไปซื้อรถเน่าๆมาสักไม่เกิน 90,000 แล้วเอามาแต่งใหม่จะคุ้มหรือเปล่าครับ

เน่าทั้งคัน เครื่องช่วงล่าง และภายใน กว่าจะเก็บหมดไม่ใช่แค่หลักหมื่นแน่ครับ
อย่างน้อยก็หาคันที่เน่าแค่เครื่อง อย่างอื่นโอเค ยังพอรับได้ครับ เน่าทั้งคันมาทำ กว่าจะจบ
มันก็ประหยัดไปนิดเดียวเอง เอาสภาพดีเท่าที่จะหาได้มาเลยดีกว่าครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:46:06 »

เน่าทั้งคัน เครื่องช่วงล่าง และภายใน กว่าจะเก็บหมดไม่ใช่แค่หลักหมื่นแน่ครับ
อย่างน้อยก็หาคันที่เน่าแค่เครื่อง อย่างอื่นโอเค ยังพอรับได้ครับ เน่าทั้งคันมาทำ กว่าจะจบ
มันก็ประหยัดไปนิดเดียวเอง เอาสภาพดีเท่าที่จะหาได้มาเลยดีกว่าครับ

555 พอดีไปอ่านของสหการประมูลน่ะครับ แล้วเห็นว่าราคาเปิดที่ 60,000 ก็เลยคิดจะเอามาทำใหม่น่ะครับ
แต่ยังไม่เห็นสภาพก็เลยสมุติว่ามันเน่าไว้ก่อนน่ะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:48:20 »
ขอให้เจอรถในสภาพดีๆอย่างกับที่ผมเจอหน่อยละกันนะ

ถ้าได้เครื่อง V6 เกียร์ธรรมดาแหล่มเลย แต่หายากโคตร

คันนี้พอไหวหรือเปล่าครับ เห็นขายในเวปเต้นน่ะครับ

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=B19090104&row=2

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:42:38 »
เล่นรถเก๋งต้องดูเน้นที่โครงสร้างหลักตัวถังว่ายังดีไม่ผุก่อน
แล้วก็ไล่ไปดูพวกช่วงล่าง เครื่อง เกียร์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:50:06 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ ก็หากันต่อไป...