ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Prius หลายๆอย่าง ไม่คิดว่าจะมีให้  (อ่าน 34703 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: รีวิว Prius หลายๆอย่าง ไม่คิดว่าจะมีให้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 15:39:48 »
มาส นี่หมายถึง มาสด้า หรือ มาร์ช คับ งง ?  ถ้าช่วยพิมพ์ให้ถูก คนอื่นเค้าจะได้อ่านเข้าใจคับ
ถ้าหมายถึง มาร์ช ผมเห็นคนขับกันเร็วๆเยอะนะคับ ถ้าแค่ 120 หวิว คงจะไม่มีใครกล้าเหยียบไปถึง 160-170 หรอกคับ
คุณพูดจาแบบกวนๆนะเนี่ย สมาชิกเหรอครับ
น้องแทนใจเย็นๆก่อนครับ บางทีเขาอาจจะแค่ใช้ภาษาผิดรึเปล่า?

ออฟไลน์ H.

Re: รีวิว Prius หลายๆอย่าง ไม่คิดว่าจะมีให้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:05:35 »
มาส นี่หมายถึง มาสด้า หรือ มาร์ช คับ งง ?  ถ้าช่วยพิมพ์ให้ถูก คนอื่นเค้าจะได้อ่านเข้าใจคับ
ถ้าหมายถึง มาร์ช ผมเห็นคนขับกันเร็วๆเยอะนะคับ ถ้าแค่ 120 หวิว คงจะไม่มีใครกล้าเหยียบไปถึง 160-170 หรอกคับ
ถ้ามาร์ช ผมมีคนรู้จักเขาใช้อยู่เหมือนกันแต่เป็นเกียร์ CVT เขาบอกมาประมาณว่าเกิน 130-140 ก็หวิวๆนะครับ ผมก็ไม่แน่ใจ
H.

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:18:49 »
คุณพูดจาแบบกวนๆนะเนี่ย สมาชิกเหรอครับ
น้องแทนใจเย็นๆก่อนครับ บางทีเขาอาจจะแค่ใช้ภาษาผิดรึเปล่า?
เค้าพูดแปลกๆครับพี่ แนวกวนๆนะ เหมือนเขาว่าเราว่า แค่ 120 ทำเป็นหวิว คนอื่นเค้าคงไม่มีใครกล้าเหยียยบไปถึง 170 หรอกครับ คำเนี้ย พี่ ผมว่าแนวกวนๆนะ

ออฟไลน์ hideto007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:29:13 »
ใช่ครับมันแปลกที่ยิ่งใช้ยิ่งชอบ ถ้าขับๆตั้งใจนี่ 27 โลลิตรสบายๆครับ ตอนนั้นโพสไปโดนหาว่าเหมือนโฆษณาเกินจริงก็เลยไม่อยากจะกล่าวอะไร รอให้เห็นกันจริงๆดีกว่า

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:31:15 »
พี่ T1k ครับ ไอ้ล้อแม็กนี่มีฝาครอบเหรอครับ ถ้ามีฝาครอบแล้วหน้าตาแม็กจริงๆจะเป็นยังไงอ่ะครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:35:37 »
รถสวยดีครับ พี่ ไม่อยากจะเชื่อเลย ประหยัดน้ำมันเกินจริงโฆษณามากๆ  ;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:36:02 »
พี่ T1k ครับ ไอ้ล้อแม็กนี่มีฝาครอบเหรอครับ ถ้ามีฝาครอบแล้วหน้าตาแม็กจริงๆจะเป็นยังไงอ่ะครับ

10 ก้าน 5 แฉกครับ ถ้าจำไม่ผิด

รู้แค่ว่าแม็กจริงมันสปอตมาก !! จับพ่นดำหน่อย โหลดเตี้ยลงนิด
ไม่ต้องเสียเงินซื้อแม็กซ์เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 16:39:29 โดย Codename - H »
H.

methus zaa

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:40:25 »
ขอโทษทุกคนด้วยครับ ผมคงคิดมากไปเอง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:44:46 »
นั่งอ่านแล้วเก็นคุณงามความดีเพียบเลยนะเนี่ย
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:48:08 »
เรื่องเสาวิทยุที่ขดๆแบบนั้น ในแง่การออกแบบช่วยให้รับคลื่นได้ดีครับ แต่ว่ามันไม่สวย
และมันก็รับคลื่นไม่ได้ดีกว่าแบบเรียบๆจนเห็นได้ขัด ฉะนั้น ลองหาของแต่งมาใส่ครับ ถ้ามันขัดตาครับ
ที่ให้เหมือน Vios สงสัยจะลดต้นทุนด้วยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 16:59:27 »

รู้แค่ว่าแม็กจริงมันสปอตมาก !! จับพ่นดำหน่อย โหลดเตี้ยลงนิด
ไม่ต้องเสียเงินซื้อแม็กซ์เลยครับ

หมายความว่ามันถอดได้ใช่มั้ยครับ แล้วทาง TMT เค้าจะใส่ฝาครอบมาทำไมเหรอครับถ้าแม็กมันดูสปอร์ตขนาดนั้น

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 17:42:14 »
อืม อ่านแล้วรู้สึกว่ามันน่าใช้ขึ้นเยอะเลย
น่าสนใจนิ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 17:56:58 »
อ่านละเริ่มจะอยากได้เลยครับ แต่สีคอนโซลนี่สิผมไม่ค่อยชอบ น่าจะทำหรูก่านี้นิดนึง

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 18:02:07 »
การที่ใส่ฝาครอบล้อคิดว่าเป็นการลดค่า. Cd หรือค่าสัมประสิทธิ์แรงต้านอากาศครับ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 18:04:02 »
จริงๆก็ lexus เกือบทุกรุ่น(หรือทุกรุ่นหว่า) camry etc.คือรถระดับดีๆของ toyota เบรกมือจะอยู่ที่เท้าครับ
honda ก็รู้สึกว่าจะเป็น CRV ครับ
มีอีกมากครับแต่ผมจำไม่ได้ครับ 55

ของ honda มี stream อีกรุ่นนึงครับพี่ เบรกมือไปอยู่ที่เท้า

ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ น่าใช้มาก ๆ  ;D
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ ae_fer

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 18:10:25 »
รถสวยจังเลยครับ ประหยัดดีด้วย ;D

ออฟไลน์ Eak

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 18:15:26 »
ประหยัดได้ขนาดนี้ สนใจมากๆ มีท่านใดที่ใช้อีกก็แนะนำด้วย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 18:18:35 »
Tiida,Sunny Neo มีครับ
แต่มาไทยอยู่ที่เดิม - -'
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 18:56:17 »
เห็นไปติดฟิลม์แล้วน้ำเข้าที่ก้านปัดน้ำฝนหลัง ทำให้เป็นสนิม ตรวจเช็คด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 19:11:52 »
วันนี้ผมก็ได้ไปลองนั่ง แต่แฟนขับ เทสไดรว์ที่ศูนย์ระหว่างเอาเจ้าโก้ไปสลับยาง

ก็ok นะครับ อยากเอาเจ้า City ZX ไปเปลี่ยนจัง ติดที่ตังค์ยังไม่มี ฮ่า ฮ่า

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 19:14:30 »
เห็นล้อ Max แล้วอย่างกับ Brio เลย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 19:21:10 »

คิดถูกที่โตโยต้าลงทุนประกอบขายเอง

แต่ขออย่างเดียว ปลดเกียร์ว่างได้จะดีมาก :P

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 19:32:44 »
งืิม นั่งแล้วหวิว และ เวียนหัวเหมือน Altis รึเปล่าครับเนี่ย

แต่สวยดีนะ สีขาวสวย แถมประหยัดน้ำมัน

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 19:51:45 »

หมายความว่ามันถอดได้ใช่มั้ยครับ แล้วทาง TMT เค้าจะใส่ฝาครอบมาทำไมเหรอครับถ้าแม็กมันดูสปอร์ตขนาดนั้น

หลังเขาใส่ล้อมาให้ ทางทีมขายเขาอาจจะรู้สึกว่าเห้ย... ล้อมันสปอตขัดกับการ PR ที่โปรโมทไปว่าเน้นขับประหยัด สวยๆ กิน ลม ชมวิว

หรืออาจจะรู้สึกว่้าเห้ย ถ้าล้อเดิมมันสวยแบบนี้อยู่แล้วจะขายเวอร์ชันสปอทยังไงให้ดูฉีกจากของเดิมยังไง ก็เลยเอาฝาครอบล้อมาใส่ให้รถมันดูสวยแบบบ้านๆมากขึ้น
H.

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:13:22 »

หลังเขาใส่ล้อมาให้ ทางทีมขายเขาอาจจะรู้สึกว่าเห้ย... ล้อมันสปอตขัดกับการ PR ที่โปรโมทไปว่าเน้นขับประหยัด สวยๆ กิน ลม ชมวิว

หรืออาจจะรู้สึกว่้าเห้ย ถ้าล้อเดิมมันสวยแบบนี้อยู่แล้วจะขายเวอร์ชันสปอทยังไงให้ดูฉีกจากของเดิมยังไง ก็เลยเอาฝาครอบล้อมาใส่ให้รถมันดูสวยแบบบ้านๆมากขึ้น

ผมว่าครอบไว้ดีแล้วครับ ถอดมาดูน่ารักและล้อดูเล็กๆยังไงชอบกลครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:16:20 »
Priusทำให้ความคิดของผมกับรถHybridเปลี่ยนไปเลย

จากเดิมผมคิดว่ามันจะประหยัดเฉพาะในเมือง นอกเมืองคงไม่ต่างจากรถปรกติมาก

ออฟไลน์ jubjeab

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:26:10 »

อ่านดูแล้วชอบมาก  เสียดายถ้าไม่เพิ่งซื้อ camry hybrid ไปซะก่อน คงได้ควบ prius แล้วแน่
ตอนไปถามที่ศูนย์  ตัวแทนบอกไม่น่าจะมี prius ออกขาย  พอผ่านไปปีเดียวออกมาแล้ว
สงสัยตัวแทนไม่ค่อยรู้ข่าวอะไรเลย  เสียดายจัง  เลยกะจะรอ model change ก่อนค่อยเจอกัน :-*

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:29:42 »
ตอนนี้โตโยต้าบอกว่าทำให้ปลดเกียร์ว่างได้แล้วครับ เสียเพิ่ม5000

ล้อแม็กมีฝาครอบนี่ดีมากๆครับ มีหลายคนเอาไปครูดฟุตบาทมาแล้ว ก็เปลี่ยนแต่ฝาครอบ แม็กปลอดภัยดี

แต่อย่าทำบ่อย เพราะฝาครอบอันนึงสองพันกว่าบาทนะเออ (ไม่แปลกใจว่าทำไมเบี้ยประกันรุ่นนี้เฉียดๆสามหมื่น)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:35:06 »
ขอบคุณนะครับ
ยินดีด้วยกับพรีอุสนะ ;D

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:42:39 »
ยินดีกับรถใหม่ครับ

รุ่นนี้น่าใช้ดีครับ

ถ้าเรามองแต่ข้อดี

จะทำให้ลืมข้อเสียของมัน

แล้วจะมีความสุขในการใช้งาน