ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Prius หลายๆอย่าง ไม่คิดว่าจะมีให้  (อ่าน 34706 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: รีวิว Prius หลายๆอย่าง ไม่คิดว่าจะมีให้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:49:29 »
ตอนนี้โตโยต้าบอกว่าทำให้ปลดเกียร์ว่างได้แล้วครับ เสียเพิ่ม5000

ล้อแม็กมีฝาครอบนี่ดีมากๆครับ มีหลายคนเอาไปครูดฟุตบาทมาแล้ว ก็เปลี่ยนแต่ฝาครอบ แม็กปลอดภัยดี

แต่อย่าทำบ่อย เพราะฝาครอบอันนึงสองพันกว่าบาทนะเออ (ไม่แปลกใจว่าทำไมเบี้ยประกันรุ่นนี้เฉียดๆสามหมื่น)

ฝาครอบราคาแรงจังครับ ราคาครึงนึงของล้อแม็กแต่งลายสวยๆเลยครับ!

สำหรับการปลดเกียร์ว่าง แจ้งทำที่ศูนย์ได้เลยใช่ไหมครับ  มีบางศูนย์หรือทุกศูนย์ทำได้ครับ
ถ้าแก้จุดนี้น่าสนใจมากๆครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ shando

Re: รีวิว Prius หลายๆอย่าง ไม่คิดว่าจะมีให้
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:19:39 »
ตอนนี้โตโยต้าบอกว่าทำให้ปลดเกียร์ว่างได้แล้วครับ เสียเพิ่ม5000

ล้อแม็กมีฝาครอบนี่ดีมากๆครับ มีหลายคนเอาไปครูดฟุตบาทมาแล้ว ก็เปลี่ยนแต่ฝาครอบ แม็กปลอดภัยดี

แต่อย่าทำบ่อย เพราะฝาครอบอันนึงสองพันกว่าบาทนะเออ (ไม่แปลกใจว่าทำไมเบี้ยประกันรุ่นนี้เฉียดๆสามหมื่น)

ฝาครอบราคาแรงจังครับ ราคาครึงนึงของล้อแม็กแต่งลายสวยๆเลยครับ!

สำหรับการปลดเกียร์ว่าง แจ้งทำที่ศูนย์ได้เลยใช่ไหมครับ  มีบางศูนย์หรือทุกศูนย์ทำได้ครับ
 ;D ;D ;D

แค่บางศูนย์ครับ ถ้าจะให้ดีควรถามก่อนด้วยครับว่าทำแล้วโตโยต้าจะยังรับประกันให้อยู่มั้ย

เพราะบางที่ก็รับบางที่ก็ไม่ครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:25:42 »
สวยดีครับ แต่ไม่ค่อยชอบสีภายในมันเท่าไหร่
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:42:50 »

หลังเขาใส่ล้อมาให้ ทางทีมขายเขาอาจจะรู้สึกว่าเห้ย... ล้อมันสปอตขัดกับการ PR ที่โปรโมทไปว่าเน้นขับประหยัด สวยๆ กิน ลม ชมวิว

หรืออาจจะรู้สึกว่้าเห้ย ถ้าล้อเดิมมันสวยแบบนี้อยู่แล้วจะขายเวอร์ชันสปอทยังไงให้ดูฉีกจากของเดิมยังไง ก็เลยเอาฝาครอบล้อมาใส่ให้รถมันดูสวยแบบบ้านๆมากขึ้น

ผมว่าครอบไว้ดีแล้วครับ ถอดมาดูน่ารักและล้อดูเล็กๆยังไงชอบกลครับ

อัันนี้แบบครอบครับ

แบบไม่ครอบ

แบบรวยเงินเหลือจับเปลี่ยนมันซะเลย

ภาพจาก Google
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 21:44:21 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:45:13 »
อ่านแล้วอิจฉาตาร้อนเลยครับ รถสวยมาก คุณลูกสาวก็น่ารักมากเลยครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:51:42 »

;D ;D ;D

แค่บางศูนย์ครับ ถ้าจะให้ดีควรถามก่อนด้วยครับว่าทำแล้วโตโยต้าจะยังรับประกันให้อยู่มั้ย

เพราะบางที่ก็รับบางที่ก็ไม่ครับ

ใน display ของคุณ shando นี่ เปลี่ยนเป็น Mag 17" รึเปล่าครับ ล้อสวยจัง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:58:49 »

;D ;D ;D

ใน display ของคุณ shando นี่ เปลี่ยนเป็น Mag 17" รึเปล่าครับ ล้อสวยจัง

ใช่ครับ เป็นตัว17นิ้วของพริอุสสเปคเมืองนอกครับ

สั่งมาจากญี่ปุ่นครับ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:39:45 »
ยินดีด้วยครับ และขอขอบคุณ รีวิวละเอียดใช้ได้เลยกับของเล่นต่างๆ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 23:30:07 »
ผมว่าเป็นรถที่น่าใช้ และ คุ้มค่าที่สุดในชั่วโมงนี้

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:33:11 »
ขอบคุณครับ
แล้วเวลาขนน้องหมา น้องแมว เป็นยังไงบ้างครับ เมื่อเทียบกับ Yaris

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 07:51:42 »
ผมว่าเป็นรถที่น่าใช้ และ คุ้มค่าที่สุดในชั่วโมงนี้

เอา156เทิร์นเลยพี่
07 mazda 3

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 08:37:20 »
ขอบคุณครับ
แล้วเวลาขนน้องหมา น้องแมว เป็นยังไงบ้างครับ เมื่อเทียบกับ Yaris
น่าจะขนได้ดีกว่ามาก แต่ยังทำใจไม่ได้ 55555555555555555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 08:41:42 โดย T1k »

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:31:23 »
ยินดีกัรถใหม่ด้วยครับ :)

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 16:05:57 »
ถ้าไม่คิดจะติด gas ผมว่า Prius ได้ครบ ในราคาค่าน้ำมัน เหมือนติด gas

รถ size นี้ option ขนาดนี้ อัตราเร่งได้แบบนี้ ผมถามว่า มีรถรุ่นไหนบ้างครับ
นี่ยังไม่รวมถึงประหยัดน้ำมันนะครับ
ถ้ารวมข้อดีทั้งหมด อย่างที่เขาว่าละครับ No one else

แต่ผมยังคิดว่า เครื่อง diesel turbo ในรถเก๋ง ยังเป็นคู่แข่งสำคัญนะครับ
Cruze diesel
Focus tdci
Golf Tdi
2 แรก สู้เรื่อง option ไม่ได้
ตัวสุดท้าย สู้ไม่ได่ที่ราคา
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 21:05:57 »
ถ้าไม่คิดจะติด gas ผมว่า Prius ได้ครบ ในราคาค่าน้ำมัน เหมือนติด gas

รถ size นี้ option ขนาดนี้ อัตราเร่งได้แบบนี้ ผมถามว่า มีรถรุ่นไหนบ้างครับ
นี่ยังไม่รวมถึงประหยัดน้ำมันนะครับ
ถ้ารวมข้อดีทั้งหมด อย่างที่เขาว่าละครับ No one else

แต่ผมยังคิดว่า เครื่อง diesel turbo ในรถเก๋ง ยังเป็นคู่แข่งสำคัญนะครับ
Cruze diesel
Focus tdci
Golf Tdi
2 แรก สู้เรื่อง option ไม่ได้
ตัวสุดท้าย สู้ไม่ได่ที่ราคา

ถ้าเอา Cruze แข่ง Cruise ก็สูสีนั่นล่ะครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 21:46:02 »
ขอบคุณครับ
น่าจะขนได้ดีกว่ามาก แต่ยังทำใจไม่ได้ 55555555555555555555555

ผมเคยเห็นเหมือนเป็นผ้าใบหนาๆสีดำบริเวณห้องเก็บของด้านหลัง หุ้มแผงข้าง หลังเบาะหมดเลยครับ สำหรับการขนน้องหมา
แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็น prius หรือเปล่า ถ้ายังไงลองหาดูนะครับ เผื่อเค้าชอบเล่นตะกรุยไปทั่ว แบบเจ้า ไซบีเรีย สุดหล่อ  :-* :-* อ๊ากกกน้องไซน่ารักน่ากอด

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 23:11:32 »
ขอบคุณครับ
ยินดีกับพี่หมอด้วยครับ
ถามเป็นความรู้ครับ ประกันชั้น 1 แถม ด้วยหรือเปล่าครับ ค่าประกันปีละเท่าไหร่? เพราะมีฤกษ์เปลี่ยนจากยาริส กับแจ๊ส เป็นรถใหม่ 1 คัน
แต่กังวลเรื่องค่าใช้จ่ายครับ พี่หมอ/ น้องหมออู๊ด VetKU63
'19 Honda Civic EL