ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง c200 cgi blue efficiency กับ x1 รุ่นไหน น่าสนใจมากกว่ากันคะ  (อ่าน 14242 ครั้ง)

ออฟไลน์ nana

• Newbie
  • *

ราคาก็พอๆกัน

ลักษณะการใช้งานก็ สามารถ ใช้ได้ทั้งสองคันคะ

ปกติต้องวิ่ง 115 กิโลทุกวัน 

ศูนย์บริการที่ไหน บริการดีกว่ากันคะ 

อะไหล่รอนานไม๊คะ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
จะเรียกว่ามวยคนละรุ่นก็ไม่ได้ล่ะ

ต้องบอกว่า มวยคนละเพศ กันเลย55555 ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมแนะนำให้พี่นานา ก็คือ พี่เอา x1 ไปดีกว่าครับ ขับทางไกลก็ดี ขับลุยน้ำก็ได้ ส่วนเรื่องอะไหล่ผมคิดว่าไม่น่าจะนานครับ ตอนแรก นึกว่า นานา ไรบีนา ซะอีก หิหิ ;D

ออฟไลน์ beeday

++
ชั่วโมงนี้ หลงรัก X1 ซะแล้วครับ (เอามาขึ้นเป็น Wallpaper คอมตอนนี้ด้วย 55)
แต่ ถ้า New C-class ที่(คิดว่า)จะมาปลายปีมา ตอนนั้นอาจมีนอกใจครับ

เอ่อ..ได้คำตอบมั้ยให้คุณ Nana มั้ยเนี่ย (  - _ -"  )
++

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
++
ชั่วโมงนี้ หลงรัก X1 ซะแล้วครับ (เอามาขึ้นเป็น Wallpaper คอมตอนนี้ด้วย 55)
แต่ ถ้า New C-class ที่(คิดว่า)จะมาปลายปีมา ตอนนั้นอาจมีนอกใจครับ

เอ่อ..ได้คำตอบมั้ยให้คุณ Nana มั้ยเนี่ย (  - _ -"  )
++

+ 1

ออฟไลน์ earth_e60

ใช้วันละ 115 เอา x1 2.0d เถอะครับ ไม่ก็ 320d ประหยัด ขับสนุก

ออฟไลน์ jones

ถ้าอยากได้รถแนวสูงๆ ทัศนะวิสัยดี(อาจจมีปัญหาตรงเสาหลังบดบังบ้าง) ขับในเมืองสบายๆ ไป BMW X1 ครับ

ถ้าถ้าอยากได้รถเก๋งนุ่มๆหน่อย แอบซิ่งบ้างเปงครั้งคราว เบาะหลังนั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ ไป MB C200 ครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ PAN

ผมคิดว่าซื้อรถสูงๆเผื่ออนาคตไว้ดีกว่าครับ เผื่อน้ำท่วมกรุงเทพอะไรแบบนี้ X1ยังพอลุยได้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมว่าที่จริง X1 ไม่ได้สูงกว่ารถเก๋งทั่วไปมากนักเลยครับ มีใครลองเอาความสูงของตัวรถมาเทียบกับ Tiida หรือ Jazz หรือยัง?
เท่าที่ลองนั่งมา ผมว่าราคาครับ คือจุดที่ทำให้มันน่าสนใจ ตัวเครื่องจริงๆ ไม่ได้มีอะไร 2.0 ลิตร 150 แรงม้าธรรมดาๆ
ถ้า X1 ราคาเท่า Mercedes ผมคงคิดไม่นานว่าจะเอาคันไหน

แต่ต่อให้ไม่ชอบในหลายด้าน ผมยังยอมรับว่าเบาะหลังมันนั่งสบายกว่าที่คิดไว้นิดนึง
และฟีลลิ่งเวลานั่งภายใน ก็ดีถ้าคุณมองว่ามันคือ Entry level ของ BMW

หลายคนอาจมองว่ามันเหมือนรถยกสูง แต่ผมมองมันเป็นแฮทช์แบ็คคันนึงที่หลังคาสูงกว่า 1-series ทั่วไป แค่นั้นเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
วิ่ง115โลทุกวันผมว่าหาอะไรก็ได้ครับที่เป็นเครื่องดีเซล ไม่ว่าจะ c250 CDI หรื่อ x1 2.0d ราคาพอกัน แล้วแต่ชอบแล้วครับ
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ 320dse

• Newbie
  • *
X1 ด้วยคน

ออฟไลน์ gxgxh

• Newbie
  • *
ผมเลือก c200 ครับ (พอดีเพ่งถอย CR-V มา)  ;D
เท่าทีลอง c200 มาก้อแรงใช้ได้ครับ แต่ส่วนตัวรู้สึกว่าช่วงล่างนุ่มไปนิด ส่วย X1 ก็สวยดีครับ
คิดว่าราคาขายต่อ c200 น่าจะดีกว่าเยอะนะครับ

• Newbie
  • *
X1 ชนะขาดเลยค่ะ ;D

งง ว่า c200  1800 cc   เล็กกว่า   X1 เบนซิน ซึ่ง  2000cc

น่าจะประหยัดน้ำมันกว่าหรือเปล่าคะ

เพราะเล็กกว่า

• Newbie
  • *
c200 ของคุณ gxgxh  ซื้อที่ไหนหรือคะ ได้ส่วนลด กับ ของแถมอะไรบ้างหรือเปล่าคะ

• Newbie
  • *
X1 ดีเซลก็เล็งๆ ไว้เหมือนกันค่ะ
แต่ เดี๋ยวลอยตัวดีเซลแล้ว ราคาน่าจะใกล้เคียงเบนซินแน่เลยค่ะ
เลย
คิดว่า จะเลือก x1 เบนซินค่ะ  ลังเลระหว่าง สีขาว กับ สีดำ  รู้สึกจะ สกปรกง่ายทั้งสองสีเลย ;D

methus zaa

สีแดงเลยครับ พี่นานาสวยนะ

ออฟไลน์ swan

ผมก็เพิ่งไปดูมาครับ แต่ยังไม่ได้ลองขับ x1 แต่ได้ลองตัว 320d และ c200 com ตัว x1 น่าสนมากๆเนื่องจากราคา หากใครไม่สนเรื่องออพชั่นมากนักนับว่าเป็นตัวเลือกที่น่าสน ฟิลลิ่งคงไม่ต่างจากตัว 320d เนื่องจากเป็นรถที่มาจากพื้นฐานเดียวกัน เพียงแต่ลดแรงม้า และปรับรูปแบบเป็นแบบแนวแฮทแบค แต่ก็ไม่ได้ยกสูงอะไรมากมายังคงมีความสูงพอๆกับรถเก๋งทั่วไป ฟิลลิ่งของ 320d ออกแนวเฉียบคมในเรื่องของการบังคับควบคุม อัตราเร่งเร้าใจในทุกย่านความเร็ว ผมลองกดไป 170 ยังนิ่งสนิท ส่วนช่วงล่างอาจมีตึงตังบ้าง ส่วนตัว c200 ออกแนวนุ่มกว่า อัตราเร่งอาจไม่เร้าใจเท่า แต่กดเป็นมาเหมือนกันครับ

แต่หากวิ่งทางไกลขนาดนั้นทุกวันผมว่าดูตัวดีเซลจะได้ความประหยัดกว่าในระยะยาวครับ แต่ราคาตอนซื้อจะแพงกว่าเบ็นซิลนิดหน่อย
หากชอบรถใหญ่ ยกสูง นั่งสะบายไม่ลองดู xc60 ด้วยล่ะครับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน แต่ยังคิดไม่ตกว่าจะเป็นตัวไหน จะซื้อรถทั้งทีนี่มันปวดหัวเหมือนกันนะครับ ;D

ขอให้ได้รถที่ถูกใจเร็วๆนะครับ

• Newbie
  • *
 ;D ขอบคุณทุกคำตอบมากนะค่ะ

สีแดงไม่กล้าค่า ;D เป็นคนเรียบร้อยมากกกกกกกกกก ;D สีแดงดูจะเปรี้ยวไปนิดค่า

methus zaa

ถ้าเรียบร้อยต้องสีบรอนซ์ครับ หิหิ ;D

• Newbie
  • *
สีบรอนซ์ไม่มีอ่ะค่า อยากได้ สีบรอนซ์ทองมากเลยค่ะ
มีแต่สี ขาว ดำ แดง น้ำตาล สี่สีเองค่ะ น่ามีน้ำเงิน ด้วยนะค่ะ

ออฟไลน์ cerebro

• Newbie
  • *
ผมว่ามันคนละอารมณ์นะครับ อันนึงเรียบหรู อีกอันวัยรุ่น ลุยได้เล็กน้อย น่าจะตัดสินใจไม่ยากนะครับ
แต่ถ้าราคาขายต่อ mb คุ้มกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ jones

X1 ชนะขาดเลยค่ะ ;D

งง ว่า c200  1800 cc   เล็กกว่า   X1 เบนซิน ซึ่ง  2000cc

น่าจะประหยัดน้ำมันกว่าหรือเปล่าคะ

เพราะเล็กกว่า

ของ X1  เป็นเตรื่องแบบหายใจเองครับ แต่ของ c200 จะเป็นเครื่อง TURBO อัดอากาศเข้าเครื่องจะให้กำลังสูงกว่าแต่กินน้ำมันพอๆกันหรือน้อยกว่านิดนึงครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ maverick

• Newbie
  • *
เชียร์ X1 ครับ
จะแพ้ก้อแต่ต้องรอรับรถปีหน้านะครับ
รอหายอยากเลย เซง ;D ;D

• Newbie
  • *
x1 รอรับนานมากกก ปลายปี หรือต้นปีหน้าเลยค่ะ
ส่วน c200 ภายใน เม.ย ก็ได้แล้วค่ะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบมากนะค่ะ