ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอทราบไหมครับว่ารถที่ใช้ test drive เขาจะนำกลับมาขายใหม่ในราคาถูกป่าวครับ???  (อ่าน 7020 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
พอดีไปงานมอเตอร์โชว์แล้วเกิดสงสัยอะครับ ยกตัวอย่างเช่น prius 10คันที่วิ่งรับส่งในงาน หรือ รถที่จอดให้test หรือ รถที่ใช้เพื่อรับส่งลูกค้าจากงานไปสนามtest หรือ รถที่ติดป้ายว่า demonstration หรือ test drive ไว้ข้างรถ พอเสร็จงาน หรือมีรุ่นใหม่ออกมา รถเหล่านั้น จะถูกส่งไปไหนอะครับ และ เปนไปได้ไหมว่ารถเหล่านนี้จะถูกนำมาวนจำหน่ายในราคาถูกกว่าปกติ(ให้บุคคลวงในซื้อ)เพราะสภาพการใช้งานรถที่เปนแค่รถใช้ทดลองขับ คงไม่น่าจะโทรมเท่ากับรถมือสอง มีใครพอทราบบ้างไหมครับ :D

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ไม่รู้ว่าหลายๆที่หรือทั้งหมดไม่รู้นะครับ รู้แต่ว่าบางที่มีแบบนี้ครับ เอารถทดลอง หรือรถโชว์มาขาย แต่ได้รับส่วนลดจากปกติเยอะพอสมควร เค้าจะบอกเลยครับว่าเป็นรถอะไรยังไงสภาพอย่างไรถ้าคุณดูรถเป็นซ่อมเป็นน่าสนใจอยู่ครับต่อส่วนลดได้เยอะ แต่เมื่อเวลาผ่านไปปัญหาต่างๆจะเริ่มตามมาอย่างเห็นได้ชัดครับ
ประสบการณ์กับตัวครับ ซื้อรถโชว์เพราะเห็นว่าได้ส่วนลดเยอะครับ ใช้ๆไปก็ไม่มีปัญหาอะไรมากครับจนผ่านไป7-8ปีอะครับเริ่มออกอาการหลายๆอย่างให้เห็น เครื่องสั่น ที่เปิดรถประตูด้านคนขับเปิดไม่ออกต้องกระชากแรงๆ (อาจจะเพราะเป็นรถโชว์โดนเปิดปิดบ่อย) ถ้าเป็นรถโชว์ ไม่ใช่รถเทสไดร์ฟไม่ค่อยได้ขับก็ไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไร แต่เทสไดร์ฟนี่ไม่อยากคิดว่าโดนยำไปอย่างไรบ้าง ปล.ตอนผมซื้อซื้อโฟล์คพาสสาทวี 6 ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ส่งครับ ลดราคาเป็นแสน

แต่สภานนั้น รถมือสองยังดีกว่าเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nuttie

แน่นอนละครับ ความเห็นข้างบนตอบไปหมดแล้ว

ยังไงๆ เช็คสภาพดีๆก่อนตัดสินใจครับ ได้ไม่เสียใจภายหลัง

ออฟไลน์ Ruksadindan

มือสองสภาพดีกว่าครับ
คนไทย ก็ไม่ใช่จะตีนผีซะทุกคนร้อยทั้งร้อย
คือคนที่รักและดูแลรักษารถดีๆก็ยังมีอยู่ครับ

แต่รถทดลองเนี่ย มันเกิดมาเพื่อถูกทดลอง
ต้องโทรมอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ dotseo

• Newbie
  • *
    • รับทํางานวิจัย
ต้องไปลองทดสอบรถดูครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ุคุณ dotseo
แก้ไขข้อความในช่องลายเซ็นต์ด้วยครับ
เข้าข่าย ซื้อ/ขาย/โฆษณา ผิดกฎนะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ทายซิ รถเทสของโตโยต้า พอครบว่าวาระมันจะไปยู่ไหนเอ่ย?  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
ที่แน่ๆ ex minor 2.0 GT ผมว่ามันโดนซัด จัดเต็มไปหลายดอกแน่ๆ 555
ผมล่ะ หนึ่งคน
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รถที่ผ่านการ test drive ของสื่อต่างๆ จะถูกทดสอบอย่างหนักเช่น

-การขับอย่างรุนแรง
-การทดสอบต่างๆอย่างรุนแรง
-การให้ทีมงานเข้าไปนอนเล่นในท้ายรถแล้วถ่ายโชว์

และ คนแถวๆนี้บอกว่ารถเหล่านี้สภาพค่อนข้างโทรม ผิดกับรถเทสไดรฟ์ตามโชว์รูมต่างๆที่ยังมีสภาพดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ทายซิ รถเทสของโตโยต้า พอครบว่าวาระมันจะไปยู่ไหนเอ่ย?  ;D
Toyota Sure ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ H.

เอารถเทสสื่อของ Yeti มั้ยครับ จากรายการเกียร์สูงสุดที่เอา ฮ. ไปจอดบนหลังคารถได้ 55
H.

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Toyota Sure ครับ

แม่นแล้วคร้าบบบ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ jones

รถพวกนี้ส่วนใหญ่ถูกอัดมาพอสมควรแล้วครับ ผมละคนนึง เหยียบเอาๆ :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Sappe!

รถพวกนี้ส่วนใหญ่ถูกอัดมาพอสมควรแล้วครับ ผมละคนนึง เหยียบเอาๆ :D

ใช่ๆ ผมก็เยียบมิดเลยๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium